• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

teranosaus

fixOperaFlash v1.5.4.0 - phần mềm hỗ trợ
Opera chạy flash như Skyfire (23/11/2009)

fixOperaFlash v1.5.4.0

Hiện tại Opera đang thua thiệt Skyfire về mặt chạy các file flash khi vào một số trang web như vtc.com.vn, youtube.com.... và đây là một biện pháp giúp khắc phục lỗi sự thiếu vắng trên. Giờ đây bạn có thể vào youtube, vtconline hay xem các video clip trên 24h.com một cách thực sự mà ko cần cài thêm bất cứ 1 phần mềm duyệt web nào khác

* Các OPERA BIULDS thì bạn vào đây tham khảo nhé!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=486502

* Flash lite adobe thì bạn vào đây:
http://www.adobe.com/products/flashlite/version/

ĐÃ TEST TRÊN CAC OPERA BUILDS:

Mã:
Opera 10
Opera 9.5:
#15233, #15529, #15613, #15746, #15750
#16702, #16844, #16983

Opera 9.7:
#beta1 (Turbo Speed turned off)

Để cài đặt bạn phải có (chưa có thì cài, có sẵn trong Room rồi thì thôi: (File đính kèm)
- SdkCerts.cab
- NETCFv35.Messages.EN.wm.cab

Cách cài đặt và chạy fix flash
1. Chạy Opera browser và thoát bằng cách vào Menu -> Exit -> OK
2. Copy file fixOperaFlash.exe từ file đính kèm vào thư mục root folder của Opera (\Windows\Opera9) Thông thường nằm ở bộ nhớ trong của máy.
3. Chạy fixOperaFlash.exe và làm theo từng bước theo quy trình hướng dẫn (Theo ảnh):

Mã:
v1.5.4.0 [23-NOV-2009]
Flash Library version 1.5.0.0
First Opera10 support attempt
fixed First Browser Launch check box

Download:

fixOperaFlash v1.5.4.0

Dear Mr. AnhPhe076,

Mình dùng Flame.

Cài Opera 10 beta 1.

Sau đó làm theo hướng dẫn để cài fixOperaFlash V1.5.4.0 thì bị vấn đề sau:

Không có thư mục root Opera9 hoặc Opera10 trong thư mục Windows, mình đã thử copy vào program files\Opera mobile 10 beta1 thì khi deploy đến bước Fix thì nó không tìm thấy thư mục gốc (là Windows\Opera9 hoặc 10) và ở phần Opera version thì có chữ Opera 9.5 in mờ và không thay đổi được.

Mình đã thử key in bằng tay thư mục gốc là Programe files\Opera mobile 10 beta1 nhưng không được.

Vậy mình thiết nghĩ bản V1.5.4.0 này không hỗ trợ Opera mobile 10 beta1 đúng không?

hungphilong

NetFront Browser v.3.5 build 1039

Cập nhật phiên bản tiếp theo của trình duyệt Web NetFront, phiên bản mới với nhiều tùy biến, tiêu thụ điện năng thấp, tối ưu hóa CPU...

AnhPheCT

Nhưng tiếc là vẫn không thể chạy fixOperaFlash được.

Hic hic :((
Hiện tại chưa fixOperaFlash cho Opera Mobile 10 được! Waitting..............!!!

Bản này khá hơn bản beta1, không còn bị đơ đối với 1 số trang. Nhưng vào trang google khi tìm bằng tiếng Việt thì bị lỗi phông chữ, nhìn khó chịu lắm, mặc dù đã cài đủ fonts.

Opera Mobile 10 beta 2 chạy tốt và hiển thị fonts tiếng Việt tốt trên các máy, vui lòng kiểm tra lại!!

teranosaus

Wait thì wait, nhưng mà AnhPhe076 cho em hỏi chút là em dùng Flame đã làm theo hướng dẫn đúng theo hình để fixOperaFlash cho Opera 9.7 rồi mà vẫn chưa được, trong list lựa chọn máy thì bị trống rỗng, hay là k hỗ trợ Flame hả anh?

AnhPheCT

Wait thì wait, nhưng mà AnhPhe076 cho em hỏi chút là em dùng Flame đã làm theo hướng dẫn đúng theo hình để fixOperaFlash cho Opera 9.7 rồi mà vẫn chưa được, trong list lựa chọn máy thì bị trống rỗng, hay là k hỗ trợ Flame hả anh?

Làm theo HD, Opera 9.7 chạy Flash phà phà!! Nghe nhạc Online xem TV có gì đâu! Quang trọng là Bạn coppy file fixOperaFlash bỏ vào thư mục Windows\Opera9\ xong làm theo HD. Opera phải cài vào Main nhé!!

Nguyenson318

Opera Mobile 10 beta 2 chạy tốt và hiển thị fonts tiếng Việt tốt trên các máy, vui lòng kiểm tra lại!!

Bác để chế độ tìm kiếm là "Mobile" (ko phải Cổ điển nhé) của google rồi tìm từ = tiếng Việt, mới thấy fonts bị lỗi!!!

tuonglai

các bác cho em hỏi vấn đề cực kỳ cần thiết đối với em ạ: làm thế nào để xem đc bảng giá chứng khoán( toàn bộ) trên con o2 của em ạ, em đang dùng rom 6.1
cảm ơn các bác nhiều.
nếu các bác có giải pháp xin cho em gấp.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

các bác cho em hỏi vấn đề cực kỳ cần thiết đối với em ạ: làm thế nào để xem đc bảng giá chứng khoán( toàn bộ) trên con o2 của em ạ, em đang dùng rom 6.1
cảm ơn các bác nhiều.
nếu các bác có giải pháp xin cho em gấp.

Xem chứng khoáng trang web đó có sử dụng flash nên Bạn phải cài Flash, hoặc sử dụng Skyfire 1.1 hay Opera 9.7 hack flash như trên.

0938399557

Mình đang xài opera 10 nhưng ko biết cách lướt web bằng wifi.Bạn nào biết xin chỉ giúp.Biết ơn rất nhiều.mình xài02 atom 5.0

Nguyenson318

Ở phiển bản Skyfire-PPC_1.5.0.15020 released này Skyfire sửa được lổi khá đáng kể là khi duyệt web dao diện khá đẹp và mịn không còn bị vở hình như phiên bản trước!

Có cách nào chỉnh cho vừa với màn hình ko các bác! Nếu giống Opera 10 thì tuyệt.