• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

hcnhan

Tôi vừa cài minimo download trực tiếp từ mozilla. nhưng không thể nào vào net được. có cần config gì không?. IE và opera thì vấn ok

PIE Plus của bạn đây! Cài xong copy đè file .dll vào thư mục cài đặt rồi đăng kí với 8 chữ số bất kì!
cho hỏi PIEplus là cái gì vậy?

cho hỏi PIEplus là cái gì vậy?

PIE Plus là viết tắt của Pocket Internet Explorer, là plugin mở rộng thêm khá nhiều chức năng cho IE mặc định, đặc biệt là chức năng duyệt web theo tab khá hữu ích!

doibung0

Tôi vừa cài minimo download trực tiếp từ mozilla. nhưng không thể nào vào net được. có cần config gì không?. IE và opera thì vấn ok

Bạn đừng xài thằng mini-mozilla này làm gì! Nó ẹ lắm! Nếu đem ra so sánh với Mozilla Firefox thì giống như châu chấu đá xe vậy! Mình rất khoái Mozilla trên PC nhưng trên ppc thì mình chỉ chủ yếu dùng Opera thôi! Theo mình thì opera là trình duyệt web tốt nhất hiện nay trên ppc! Bạn dùng nó sẽ tốt và nhanh hơn đấy!

Thân! :)

Chỉnh sửa cuối:

huuquan

Mình sử dụng opera để vào trang Mobifone nhắn tin, mặc dù đã đặt chế độ nhắn tin free sao vẫn tính cước, không biết có bị lổi của chương trình không? Có ai bị như mình không? Và có chương trình nào khắc phục lổi này không?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình sử dụng opera để vào trang Mobifone nhắn tin, mặc dù đã đặt chế độ nhắn tin free sao vẫn tính cước, không biết có bị lổi của chương trình không? Có ai bị như mình không? Và có chương trình nào khắc phục lổi này không?

Tin nhắn free chỉ cho nội mạng mà thôi bạn nhắn ngoại mạng thì tin nhắn đó vẫn tính tiền bình thường bạn ạ :D. Thân!!!

ntky

Tin nhắn free chỉ cho nội mạng mà thôi bạn nhắn ngoại mạng thì tin nhắn đó vẫn tính tiền bình thường bạn ạ :D. Thân!!!
Mobifone cho bạn 10 tin nhắn miễn phí đến tất cả các mạng và sau 10 tin miễn phí đó rồi thì bạn phải trả 220VND cho 1 tin nhắn trong nước đến tất cả các mạng (dù bạn đặt chế độ tin nhắn là free kèm quảng cáo). Bạn kiểm tra lại xem đúng không nhé. Thân chào.

doibung0

Cái này không phải lỗi của opera đâu bạn! Đừng trách nó tội nghiệp! Đừng tin tưởng mấy vụ nhắn tin miễn phí đó làm gì!

Mozilla PDA - MINIMO

WM2003
http://rapidshare.com/files/39196218/MinimoCE_0.016.exe

WM5:
http://rapidshare.com/files/39196217/MinimoCE_0.2.exe

Bản này đã được Rockone1909 giới thiệu trong trang 31 rồi mà bạn!

Mấy phiên bản Mini-Mozilla này thuộc dạng thử nghiệm, tính năng còn dở lắm! Mình nghĩ các bạn cứ dùng opera và PIE là tốt lắm rồi!

Thân!

Last edited by a moderator:

doibung0

bác nào chỉ cho em với ! Em dùng opera chạy, connected rồi, thì báo :
" Could not locate remote server http://www.dantri.com.vn "

Vậy là sao ạ !

Tắt wifi đi rồi mở lại xem sao bạn! Lỗi không phải opera! Nhiều trang như vnn hay tuoitreonline mình cũng không mở được! Nhưng thử lại thì ok!

nhatlb

PIE Plus của bạn đây! Cài xong copy đè file .dll vào thư mục cài đặt rồi đăng kí với 8 chữ số bất kì!

Cho mình hỏi cái này cài trên OS2003se được không ạ? Nếu không được thì bạn cho mình xin phiên bản cho 2003se nha. Thanks

nhatlb

Phiên bản cho WM2003 đây bạn!

Thân!

Bạn có thể upload file đó lên 1 trang nào đó không. Vd megeupload.com... Vì mình không có quyền download trong diễn đàn nên không thể download được. Thanks bạn

NhatNguyen

Bạn có thể upload file đó lên 1 trang nào đó không. Vd megeupload.com... Vì mình không có quyền download trong diễn đàn nên không thể download được. Thanks bạn

Bạn phải cố gắng đóp góp cho diễn đàn, khi trở thành thành viên bạn có thể downlaod được rồi, số bài của bàn còn thiếu 2 bài nữa àh, cố gắng lên, vì quy định của 4r ta là ko được dẫn link down các PM trong DS ra ngoài bạn àh !!!!
Cố gắng nhé:)

sweetboy02125

Mình có opera 8.65voi Macro flash palyer 7. Khi vào YouTUbe thi nghe tiếng, hình thì nho? xiu. Cho.n fullscreen cung nho? xiu luon. Co cach nào coi Full nguyê màn hình nhu coi Window Media khogn thankss

doibung0

Mình có opera 8.65voi Macro flash palyer 7. Khi vào YouTUbe thi nghe tiếng, hình thì nho? xiu. Cho.n fullscreen cung nho? xiu luon. Co cach nào coi Full nguyê màn hình nhu coi Window Media khogn thankss

Vấn đề này có thể tại độ phân giải máy của bạn là VGA!