• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Bạn ơi! Bạn có thể cho mình xin link down soft PIE Plus được không? Link trên die rùi...:(

đây nhé bạn! tải về, bung nén, copy vào ppc, cài đặt, xong rồi chép đè cái file dll đó lên, sau đó đăng kí với 8 chữ số bất kì nhé (tốt nhất là 12345678)! chúc vui! :D

bodyguard

Tại sao khi lướt web bằng PPC vào những trang có mục media để nghe nhạc hay xem fim thì nó ko cho VD: Nhacso.net.... Nhưng vô những trang khác ko có media chỉ có dạng văn bản như vnn.vn.. thì bình thường?
Các bác có phần mềm nào giúp em việc vào nhưng trang Web đó ko? Cám ơn nhiều
PS: đã đọc những bài trong chủ đề này rùi nhưng chẵng hiễu gì hết.

Tại sao khi lướt web bằng PPC vào những trang có mục media để nghe nhạc hay xem fim thì nó ko cho VD: Nhacso.net.... Nhưng vô những trang khác ko có media chỉ có dạng văn bản như vnn.vn.. thì bình thường?
Các bác có phần mềm nào giúp em việc vào nhưng trang Web đó ko? Cám ơn nhiều
PS: đã đọc những bài trong chủ đề này rùi nhưng chẵng hiễu gì hết.
PPC ko xử lí nổi những trang web media như vậy đâu bạn, nếu bạn muốn nghe nhạc, xem phim thì vào trang ppc.vn nhé!

mthanh0707

Các bác cho e hỏi sao em xài IE khi diền địa chỉ web rồi enter thì lập tức nó báo The address is not vail Please check....(kể cả google.com.vn),còn opera thì vô tư nhưng có điều châm quá nên em ko thích xài.Làm sao xửa IE đây các bác?Wifi dĩ nhiên connect ầm ầm.hichic :(

Kobold1609

Các bác cho e hỏi sao em xài IE khi diền địa chỉ web rồi enter thì lập tức nó báo The address is not vail Please check....(kể cả google.com.vn),còn opera thì vô tư nhưng có điều châm quá nên em ko thích xài.Làm sao xửa IE đây các bác?Wifi dĩ nhiên connect ầm ầm.hichic :(

Bạn vào Settings->Connections->Connections->Set up my Proxy xem có sử dụng proxy nào không nhé?Nếu dùng thì bỏ hết đi .Chúc vui !

mthanh0707

Bác ơi,sao em vào Settings->Connections->Connections rồi nhưng ko thấy Set up my Proxy mà chỉ thấy các tab SELEC NETWORKS,DIALING RULES,VÀ EXCEOTION mà.Bác làm ơn hướng dẫn lại dùm em nha.

Kobold1609

Bác ơi,sao em vào Settings->Connections->Connections rồi nhưng ko thấy Set up my Proxy mà chỉ thấy các tab SELEC NETWORKS,DIALING RULES,VÀ EXCEOTION mà.Bác làm ơn hướng dẫn lại dùm em nha.

Sorry mình quên mất không bảo bạn 1 bước là chọn tab Tasks :

-Settings->Connections->Connections ->chọn tab Tasks

Như hình mình mô tả dưới đây nhé :

Hình 1 bạn thấy Set up my Proxy server nhé

Hình 2 bỏ chọn Proxy đi

mpboss

Mình sử dụng Atom ở nhà mình vào wifi rât tốt nhưng khi ra quán ca fe thì không vào internet được các pác cho biết lý do vì sao và phần mềm hỗ trợ nào tốt nhất .Thank

Kobold1609

Mình sử dụng Atom ở nhà mình vào wifi rât tốt nhưng khi ra quán ca fe thì không vào internet được các pác cho biết lý do vì sao và phần mềm hỗ trợ nào tốt nhất .Thank

Tại ở ngoài quán người ta để K.E.Y thì làm sao bạn connect vào được.Hoặc cũng có thể bạn set IP tĩnh (theo IP ở nhà )trên PPC ,và khi ra quán thì họ dùng dải IP khác nên máy bạn không thể kết nối được.Còn lại bạn không cần dùng thêm PM gì để hỗ trợ đâu.Chúc vui !

ThaiKien

Super V.I.P
WAP Browser v1.7

WAP Browser v1.7
Một trình duyệt cho PPC, hỗ trợ vào WAP.
- Tham khảo: http://www.apachesoftware.com/browser_ppc.html

Opera 8.65 beta (can PLAYS YOUTUBE videos)
More Info: This is a beta version and will expire on 1 july 2007 :
http://get.opera.com/pub/opera/winmobile/865b/opera_wm5_ppc_865b.cab
cái Opera mới này kô còn chỉnh proxy được nên ko thể dùng chung với Toonel như trước được nữa, mặc dù có nhiều thay đổi về giao diện nhưng ko chỉnh được proxy thì tốn kém quá! mình vào phần Setting-->Network thì ko thấy cái Http nữa, có cách nào để chỉnh proxy trong phiên bản mới này ko các bác?

vietnd

Mình dùng exec lỗi như sau: lên mạng bằng wifi thì rất bình thường. nhưng lên mạng qua capble thì không lên đươc mà hiện lên hình sau. mặc dù mình đã bỏ set up proxy đi rồi :

mình cũng để allow USB connect trong active sync rồi
mong bạn nào biêt thì chỉ dùm với.mình cảm ơn rất rất là nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Mình dùng exec lỗi như sau: lên mạng bằng wifi thì rất bình thường. nhưng lên mạng qua capble thì không lên đươc mà hiện lên hình sau. mặc dù mình đã bỏ set up proxy đi rồi :

-bạn xem lại cái Connection setting trong Active Sync, mục "This computer is connecter to" đã chuyển thành The Internet chưa?
-trên PPC vào Start>Setting>Connection>NetworkCards, mục "My NetworkCard connects to" đã chuyển thành The Internet chưa?
bạn thử lại coi sao nhé!

Kobold1609

Lỗi do bản Windows SP2 đó .Trên PC bạn vào regedit và tìm đến khóa sau sửa lỗi nhé .
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services] 
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0
Chúc vui !