• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

ThaiKien

Super V.I.P
Audio FlashCards (Korean) v1.4

Audio FlashCards (Korean) v1.4
Do nhiều bạn có yêu cầu về học tiếng Hàn Quốc, mình up lên bộ Audio FlashCards (Korean).
- Tham khảo tại đây

Tải bản dùng thử về tại đây
Dùng MTK để đăng ký.

hugobosss

sao em cài chương trình chương trình Pro English W05 vào nó toàn báo unsucessful ko vậy cà?

seshamy

bác ơi. Em học tiếng trung. Có phần mềm từ điển nào xịn xịn ko ạ.Chứ mấy từ điển bây h ít từ quá. Giải thích thì hix hix

ThaiKien

Super V.I.P
bác ơi. Em học tiếng trung. Có phần mềm từ điển nào xịn xịn ko ạ.Chứ mấy từ điển bây h ít từ quá. Giải thích thì hix hix

Hiện nay tất cả các từ điển trên PPC đều rất hạn chế về mọi mặt chứ không riêng gì từ điển tiếng Trung. Từ điển tiếng Trung đến bây giờ được ưa chuộng nhất có lẽ là Lingvo, ngoài ra còn có các từ điển khác Thiền Chửu, Mdict, tất cả đều có những hạn chế nhất định, bạn dùng tạm đi nhé.

H2nt

Anh có chương trình KinkinPPCWM dung cho Win 2005 ko.

là chương trình từ điển, em có KinkinPPCWM2003 nhưng ko dùng được vì dùng Win 2005 nên nó bi khắc với chương trình nào thi phải. Mổi lần dùng là phải khởi động lại va chỉ dùng dùng được 1 lần nêu muốn dùng tiếp thì khởi động lại tiếp. Chán quá đang học tiếng nga nên cần. Nếu không có chương trình từ điển Nga - việt nào khác củng được/ Cảm ơn

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P

là chương trình từ điển, em có KinkinPPCWM2003 nhưng ko dùng được vì dùng Win 2005 nên nó bi khắc với chương trình nào thi phải. Mổi lần dùng là phải khởi động lại va chỉ dùng dùng được 1 lần nêu muốn dùng tiếp thì khởi động lại tiếp. Chán quá đang học tiếng nga nên cần. Nếu không có chương trình từ điển Nga - việt nào khác củng được/ Cảm ơn

Từ điển Kinkin phiên bản 2.0 là bản thương mại bạn ạ, muốn sử dụng bạn phải đăng ký để mua.
Còn về các loại từ điển bạn có thể vào CHUYÊN ĐỀ: CÁC LOẠI TỪ ĐIỂN TRÊN PPC ở đây để tìm kiếm và yêu cầu nhé.

kangaroo

Các bạn có biết trang nào dạy trực tuyến tiếng anh qua PDA -PPC không? minh dang dùng wifi..

ThaiKien

Super V.I.P
Các bạn có biết trang nào dạy trực tuyến tiếng anh qua PDA -PPC không? minh dang dùng wifi..

Theo mình được biết hiện nay chưa có trang nào như thế đâu bạn ạ. Ngay bản thân đến các chương trình học tiếng Anh trên PPC cũng chưa phát triển lắm đâu.

Kobold1609

Bạn vào đây nhé.Chúc vui !

prinz

pác nào có cho em xin phần mềm học tiếng đức :D cám ớn trước :D

rosa

Các bác cho em hỏi tí nhé??? Em đang cần một bộ từ điển có đầy đủ các chức năng như: phiên âm, phát âm. Em dùng O2s, WM 2005 vậy em nên cài bộ từ điển nào là tốt nhất

axing

LingvoSoft Suite 2007 English<->Vietnamese

LingvoSoft Suite 2007 English<->Vietnamese, từ điển hoàn thiện cho Pocket PC

Mình mới sưu tầm, các bạn nghiên cứu nhé.
LingvoSoft hiện đang là hãng phát triển các bộ từ điển phong phú nhất trên thế giới, các bộ từ điển này hiện đang được phát triển để chạy được trên các nền hệ máy Pocket PC, Palm, smartphone,Symbian, Desktop với số lượng từ vựng tương đối lớn, khả năng cung cấp ngữ pháp căn bản hay chỉnh sửa từ database dễ dàng đã lý giải tại sao sản phẩm này luôn giữ được vị trí đầu bảng, sản phẩm ưa chuộng nhất trong năm. Mặc dù bộ từ điển đa ngôn ngữ này đã phát hành được một thời gian dài nhưng vì trình độ hiểu biết còn kém nay xin giới thiệu cho các bạn cùng tham khảo.

LingvoSoft Suite 2007 English <-> Vietnamese for Pocket PC,là một bộ từ điển khổng lồ hỗ trợ nhiều ngôn ngữ trên thế giới với hơn 40 ngôn ngữ, đây cũng là một bộ từ điển rất nhẹ với 24 Mb dung lượng với đầy đủ các từ, câu, ngữ pháp hay phát âm. Ưu điểm của phần mềm chạy rất nhanh với giao diện hiển thị khá đơn giản không cầu kỳ nhưng bạn vẫn có thể thiết lập được các thanh công cụ toolbars, font, màu sắc hiển thị.

Yêu cầu:

* Chạy được trên các hệ điều hành WM5, WM2003/SE
* Hỗ trợ màn hình VGA, QVGA, màn hình vuông 240x240 pixels.
* Bạn cần phải có 24 Mb để cài đặt cho 3 chương trình, 6 MB còn trống để chạy chương trình, 5 Mb để hiển thị một số ngôn ngữ Font TrueType

Bộ LingvoSoft Suite 2007 được chia là ba phần:

LingvoSoft Dictionary 2007
LingvoSoft PhraseBook 2007
LingvoSoft FlashCards 2007
Nhận xét: Đây là một bộ từ điển rất hoàn thiện với nhiều từ, hỗ trợ nhiều ngôn ngữ, có nhiều bộ tiện ích học kèm theo. Phần mềm có dung lượng nhỏ, chạy rất nhanh, có cả hai khả năng chính là phát âm đáng ngạc nhiên hai chiều ngôn ngữ, chạy thường trú để thực hiện tra từ chéo trong một số phần mềm khác. Bộ phần mềm có nhiều công cụ giúp bạn chỉnh sửa, thêm, bớt các từ mới trên LingvoSoft FlashCards database chạy trên máy tính PC của bạn. Phần mềm tìm kiếm rất tốt thâm chí tìm kiếm từ qua giọng nói, ngoài ra bộ phần mềm còn cung cấp cho bạn bộ gõ bàn phím tương ứng với ngôn ngữ cần dịch thuật. Bạn sẽ thật an tâm khi có bộ sản phẩm tuyệt vời này khi đi du lịch hay bạn đang đi học. Rất tiếc vốn từ điển của mình quá ít, am hiểu về từ điển quá ít của mình đã không chuyển tải được toàn bộ cái hay, hấp dẫn của bộ sản phẩm này tới các bạn mong các bạn thông cảm. Để tìm hiểu thông tin chi tiết bạn có thể xem tại trang chủ www.lingvosoft.com

ThaiKien

Super V.I.P
LingvoSoft Suite 2007 English<->Vietnamese, từ điển hoàn thiện cho Pocket PC

Mình mới sưu tầm, các bạn nghiên cứu nhé.
LingvoSoft hiện đang là hãng phát triển các bộ từ điển phong phú nhất trên thế giới, các bộ từ điển này hiện đang được phát triển để chạy được trên các nền hệ máy Pocket PC, Palm, smartphone,Symbian, Desktop với số lượng từ vựng tương đối lớn, khả năng cung cấp ngữ pháp căn bản hay chỉnh sửa từ database dễ dàng đã lý giải tại sao sản phẩm này luôn giữ được vị trí đầu bảng, sản phẩm ưa chuộng nhất trong năm. Mặc dù bộ từ điển đa ngôn ngữ này đã phát hành được một thời gian dài nhưng vì trình độ hiểu biết còn kém nay xin giới thiệu cho các bạn cùng tham khảo.

LingvoSoft Suite 2007 English <-> Vietnamese for Pocket PC,là một bộ từ điển khổng lồ hỗ trợ nhiều ngôn ngữ trên thế giới với hơn 40 ngôn ngữ, đây cũng là một bộ từ điển rất nhẹ với 24 Mb dung lượng với đầy đủ các từ, câu, ngữ pháp hay phát âm. Ưu điểm của phần mềm chạy rất nhanh với giao diện hiển thị khá đơn giản không cầu kỳ nhưng bạn vẫn có thể thiết lập được các thanh công cụ toolbars, font, màu sắc hiển thị.

Yêu cầu:

* Chạy được trên các hệ điều hành WM5, WM2003/SE
* Hỗ trợ màn hình VGA, QVGA, màn hình vuông 240x240 pixels.
* Bạn cần phải có 24 Mb để cài đặt cho 3 chương trình, 6 MB còn trống để chạy chương trình, 5 Mb để hiển thị một số ngôn ngữ Font TrueType

Bộ LingvoSoft Suite 2007 được chia là ba phần:

LingvoSoft Dictionary 2007
LingvoSoft PhraseBook 2007
LingvoSoft FlashCards 2007
Nhận xét: Đây là một bộ từ điển rất hoàn thiện với nhiều từ, hỗ trợ nhiều ngôn ngữ, có nhiều bộ tiện ích học kèm theo. Phần mềm có dung lượng nhỏ, chạy rất nhanh, có cả hai khả năng chính là phát âm đáng ngạc nhiên hai chiều ngôn ngữ, chạy thường trú để thực hiện tra từ chéo trong một số phần mềm khác. Bộ phần mềm có nhiều công cụ giúp bạn chỉnh sửa, thêm, bớt các từ mới trên LingvoSoft FlashCards database chạy trên máy tính PC của bạn. Phần mềm tìm kiếm rất tốt thâm chí tìm kiếm từ qua giọng nói, ngoài ra bộ phần mềm còn cung cấp cho bạn bộ gõ bàn phím tương ứng với ngôn ngữ cần dịch thuật. Bạn sẽ thật an tâm khi có bộ sản phẩm tuyệt vời này khi đi du lịch hay bạn đang đi học. Rất tiếc vốn từ điển của mình quá ít, am hiểu về từ điển quá ít của mình đã không chuyển tải được toàn bộ cái hay, hấp dẫn của bộ sản phẩm này tới các bạn mong các bạn thông cảm. Để tìm hiểu thông tin chi tiết bạn có thể xem tại trang chủ www.lingvosoft.com

Tải phần mềm và K@y đâu hả bạn, nếu không có sẽ bị DEL đấy.

babytired

Banned
Đây là lần đầu em post bài, nếu có gì sai mong mọi người đừng trách nha. em muốn hỏi về phần mềm học tiếng Pháp và từ điển tiếng pháp dùng cho O2 EXEC, nếu có ai biết xin chỉ dủm. em cám ơn moi người nhiểu. :)

khongdangky

Nếu mình đã cài bản Professional English cho WM2003 rồi, Contents nằm trên SD card sẵn hết rồi. Nhưng máy mình la x51v OS là WM5 nên nó cứ báo lỗi khi chạy. Vậy mình phải làm gì, chả nhẽ lại phải cài lại tất tần tật sao. Cảm ơn các bác chỉ giáo.
Phần mềm này bất tiện ở chỗ dùng phần nào thì cài phần đó, không thể cài 1 lúc rồi dùng để mở bất kỳ phần nào cũng được. Làm sao để khắc phục.
Mình đã hỏi câu này trên trang download nhưng ở đó không có bác nào vào nên chuyển câu hỏi ra đây lại. Mong mod đừng xóa. Cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

Đây là lần đầu em post bài, nếu có gì sai mong mọi người đừng trách nha. em muốn hỏi về phần mềm học tiếng Pháp và từ điển tiếng pháp dùng cho O2 EXEC, nếu có ai biết xin chỉ dủm. em cám ơn moi người nhiểu. :)

bạn vào trang chủ của lingvosoft mà down nhé.rất nhiều từ điển hay dành cho exec và các loai PPC khác.lingvosoft.com hoặc bạn sang box phần mềm ứng dụng vào topic các loại từ điển dành cho lingvo tìm nhé.chúc vui.
chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

tedien

Bác có bản crack của chương trình này không? Mình đang xài bản demo không có phát âm.

ThaiKien

Super V.I.P
Bác có bản crack của chương trình này không? Mình đang xài bản demo không có phát âm.

Bạn muốn hỏi cụ thể về chương trình nào, khi muốn post bài yêu cầu thắc mắc, đề nghị bạn nói rõ phần mềm nào nhé.