• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dùng con Dopod 818 .Đã cài GPRS nhưng mỗi lần gửi tin nhắn tải nhạc và hình thì lai không nhận được gì. Có ai biết là bệnh gì không .Chỉ giùm tui với.Xin đa tạ

Đã cài đặt đúng và phải trong vùng có sóng GPRS Bạn nhé!:-?

BraDo

Mình dùng Neo mạng Vina, sim đã kích hoạt gprs, mình đã cài như các bác chỉ nhưng cứ vào IE là nó báo lỗi như thế này hoài àh, mong các bác chỉ cho vài giáo :O

mình cũng bị i chang như vậy, các bạn có ai biết xin giúp đỡ!

Nemmatlanh

Mình đang dùng con Dopod 818 .Đã cài GPRS nhưng mỗi lần gửi tin nhắn tải nhạc và hình thì lai không nhận được gì. Có ai biết là bệnh gì không .Chỉ giùm tui với.Xin đa tạ

Không thể tải được đâu bạn,vì muốn tải nhạc qua GPRS thì bạn phải thông qua tin nhắn MMS,nhưng ở VN chưa mạng nào hỗ trợ tin nhắn MMS cho PPC đâu nhé :).Dùng PPC thì còn phải tải nhạc làm gì?Rút thẻ ra cắm vào PC mà copy thôi :)

@bravedoan: Cái này đã nói nhiều rồi mà,riêng với mạng Vina thì các bạn bỏ phần Proxy như hướng dẫn đi nhé,sau đó vào GPRS Settings chọn chế độ Pap chứ không phải Chap là Ok ngay nhé :)

whitewinter

À, còn một vấn đề nữa mong được chỉ giáo nốt . Khi vào Wifi các trang như Vnexpress, 24h.com thì không lên được ảnh, chỉ có hình vuông với gạch chéo ở trong thôi, Thế có phải là bị lỗi IE không?

Nemmatlanh

À, còn một vấn đề nữa mong được chỉ giáo nốt . Khi vào Wifi các trang như Vnexpress, 24h.com thì không lên được ảnh, chỉ có hình vuông với gạch chéo ở trong thôi, Thế có phải là bị lỗi IE không?

Post bài nhầm chuồng rồi nhé,bạn thấy nó có dòng chữ DownPlugin về ở trên Wed thì bạn nhấn vào đó,hoặc do IE của bạn bỏ chế độ load ảnh,bạn nên kiểm tra lại nhé :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đó là do bạn sử dụng thôi bạn phải vào Menu -> view -> Show Pictures là Ok thôi mà. Thân!!!

hanhpn

Mod ChuHuyHoan chỉ chính xác rồi. Nhưng khuyên thành thật nên bỏ các chức năng đó đi, vì load ảnh, vừa lâu, vừa tốn thêm đống tiền nữa.

Hiện nay Mobifone đang thử nghiệm EDGE nên tốc độ có cải thiện đáng kể.

elmi

Dạo này hình như Vinaphone đang nâng cấp mạng GPRS hay sao đó. Vào kém lắm và hiện lên chữ E thay cho chữ G như trước kia. Em đoán là nó nâng cấp lên EGDE thì phải. Không biết có đúng không

Nemmatlanh

Dạo này hình như Vinaphone đang nâng cấp mạng GPRS hay sao đó. Vào kém lắm và hiện lên chữ E thay cho chữ G như trước kia. Em đoán là nó nâng cấp lên EGDE thì phải. Không biết có đúng không

Chính xác rồi,Vina đang thử EGDE,nên thỉnh thoảng chữ G biến thành chữ E :D

killerman911

cho em hỏi có bác nào biết kích hoạt GPRS của mạng vinaphone = SMS ko?Mấy ngày nay trên web vinaphone nó bị gì đó, em ko vào được và cũng ko đăng ký đề kích hoạt GPRS được.trước đây em nhớ vinaphone cũng kích hoạt GPRS giống như thắng mobifone hiện nay nhưng ko nhớ cú pháp SMS và số tổng đài.

haltt

@nemmatlanh

+ Bạn cho tôi hỏi sao PPC không sử dụng được dịch vụ MMS, như thế thì thua smartphone rồi.

+ Có tính năng quản lý GPRS nào để chỉ kết nối GPRS khi sử dụng không.
Trước tôi xài smartphone, khi khởi động một ứng dụng cần kết nối GPRS thì khi đó kết nối mới được thực hiện, lúc thoát khỏi ứng dụng thì GPRS tự động ngắt.
Bây giờ dùng PPC, nếu đã kết nối GPRS thì khi không dùng vẫn kết nối, phải ngắt bằng manual (nếu không thì ngốn pin ác).
Hình như với PPC, tính năng phone hơi "ngu" thì phải.

Cảm ơn !!!

Nemmatlanh

@nemmatlanh

+ Bạn cho tôi hỏi sao PPC không sử dụng được dịch vụ MMS, như thế thì thua smartphone rồi.

+ Có tính năng quản lý GPRS nào để chỉ kết nối GPRS khi sử dụng không.
Trước tôi xài smartphone, khi khởi động một ứng dụng cần kết nối GPRS thì khi đó kết nối mới được thực hiện, lúc thoát khỏi ứng dụng thì GPRS tự động ngắt.
Bây giờ dùng PPC, nếu đã kết nối GPRS thì khi không dùng vẫn kết nối, phải ngắt bằng manual (nếu không thì ngốn pin ác).
Hình như với PPC, tính năng phone hơi "ngu" thì phải.

Cảm ơn !!!

PPC chưa sử dụng được MMS là do các nhà dịch vụ chưa cung cấp bạn ạ.Mà bạn đã dùng Smartphone nào vậy?Mình đang dùng con SPV C500 cũng đâu có thấy hỗ trợ MMS đâu nhỉ? :-?.
Còn bạn muốn xin soft thì sang box Thảo luận Soft để xin nhé :)

htn289

Các bác cho e hỏi 1 chút:
Em dang sử dung O2 XDA mini, xài bản ROM TX 2.03. Tôi da cài đặt GPRS dung theo huong dan. Tuy nhiên khi vào truy cap cac trang Web (dùng IE cả Opera) thì bi hoi Username va Password va Domain
Cac Pac chi dùng nhé
Cam on

hiep_pro

Tắt GPRS khi có Wifi

Khi dùng một số việc liên quan đến Internet thì máy tự động kết nối GPRS , Khi có Wifi thì không cần xài GPRS nữa . Không hiểu sao khi có mạng Wifi , dùng Internet thì máy vẫn bắt kết nối GPRS , dù đã Disconect GPRS ( chọn biểu tượng trên Today rồi rồi Disconect ) nhưng máy vẫn bắt kết nối GPRS . Không biết tắt kết nối GPRS ntn nhỉ ??? Em đang xài O2 Zinc . Thanks !

Nemmatlanh

Các bác cho e hỏi 1 chút:
Em dang sử dung O2 XDA mini, xài bản ROM TX 2.03. Tôi da cài đặt GPRS dung theo huong dan. Tuy nhiên khi vào truy cap cac trang Web (dùng IE cả Opera) thì bi hoi Username va Password va Domain
Cac Pac chi dùng nhé
Cam on

Trời!Vậy mà kêu làm đúng hướng dẫn?User và pass và Domain bạn đều để là mms là xong thôi :)

Muốn tắt GPRS thì giữ chặt nút dập máy một lúc hoặc dùng Commanager để tắt.bạn bị trường hợp như vậy có thể do sóng Wifi yếu,nên có lúc bị đứt quãng thì máy sẽ Auto Connect GPRS thôi.Bạn có thể vào Setting và xóa Modem GPRS đi rồi vào lại Wifi sau đó khi nào cần thì add lại cũng được :D

hiep_pro

Bạn có thể vào Setting và xóa Modem GPRS đi rồi vào lại Wifi sau đó khi nào cần thì add lại cũng được :D
Anh có thể chỉ em rõ ràng hơn được không ạ - cách xóa Modem GPRS và add lại khi cần ??? Do em là Newbie mà . Thanks !

PhongQuang

Super V.I.P
Bạn đang dùng vianphone hay mobile phone ?
Bạn có thể tham khảo cách cài GPRS cho máy của mình như sau :
Bạn dùng MobiFone ?

Vào: Start - Setting - Conections - (My ISP) chọn Add New Modem Conection và vào thông số sau:
- Enter a name for the Conection: " Đặt tên cho kết nối "
- Select a Modem: Chọn "Callular Line (GPRS)"
- Acess point Name: Chọn "m-wap"
- User name: mms
- Pass Word: mms
Chọn Finish là xong !

Bạn dùng VinaPhone ?

Vào: Start - Setting - Conections - (My work Net work) chọn Add New Modem Conection và vào thông số sau:
- Enter a name for the Conection: " Đặt tên cho kết nối "
- Select a Modem: Chọn "Callular Line (GPRS)"
- Acess point Name: Chọn "m3-world"
- User name: mms
- Pass Word: mms

Ở phần : Setup My Proxy Server:
Bạn check vào hai mục sau:
- "This network connects to the internet"
- "This network user a proxy server to connect to the internet"

Sau đó bấm vào nút "Advance"
Trong phần HTTP: Bạn gõ: 10.1.10.41
Trong phần Port hiện lên sau khi chọn vào HTTP: bạn gõ 3128
Chọn Finish là xong !

Quá trình cài đặt đã xong - Chúc bạn thành công.

Status
Không mở trả lời sau này.