• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

baotran

Theo mình biết,trước hết phải đăng kí dịch vụ GPRS, đối với mobifone, các bạn gởi tin nhắn đến số 9234 với nội dung: "GPRS +"
Sau đó thiết lập thông số như bạn utxd hướng dẫn, đừng gọi cho mấy em tổng đài nha, mấy em này ú ớ lắm...

phenmientay

Ở cần thơ phèn chua quê mình thì set kiểu gì cũng không thể vào được. Mình dùng vina trả sau, O 2mini. Ngày trước dùng mặt nạ đen T610, kết nối với ppc iPAQ2210 qua bluetouth, set kết nối dialup 1260 trên ppc thì vào net OK, nhưng đó là khi mình đang ở SG. Khi về đến quê nhà thì tịt ngay. Chán!

SirKojiro

Thì phải có sóng GPRS thì mới vào đựoc chứ, một cái BTS dùng 2,5G và 1 cái dùng 2G chênh nhau gần tỷ đồng đấy bác à do đó các nhà cung cấp phải tính toán để lắp đặt ở những vùng có nhiều nhu cầu để còn gỡ vốn .

phenmientay

Ra vậy. Nhưng mà ý mình là kể cả kết nối dial up cũng không được nữa chứ nói gì đến GPRS (ở Cần thơ ấy)

Utxd

Ra vậy. Nhưng mà ý mình là kể cả kết nối dial up cũng không được nữa chứ nói gì đến GPRS (ở Cần thơ ấy)

Muốn dùng GPRS ở Cần Thơ thì chuyển qua dùng Mobi đi (hoặc tậu thêm 1 sim Mobi nữa), GPRS của Mobi không cần phải thuê bao trả sau mới dùng được. Nhưng xài dịch vụ này tốn tiền kinh lắm. Danh sách các trạm phát sóng GPRS của Mobi ở Cần Thơ:

An Bình - Ninh Kiều
Bình Thủy - Bình Thuỷ
Cần Thơ PTT - Ninh Kiều
Cờ Đỏ - Cờ Đỏ
Cái Răng - Tân Thạnh
Hưng Lợi - Ninh Kiều
Lộ Tẽ - Thốt Nốt
NT Sông Hậu - Ô Môn
Nguyễn Văn Cừ - Q.Ninh Kiều
Phước Thới - Ô Môn
Phong Điền - Phong Điền
TT Thạnh An - Vĩnh Thạnh
Thạnh Quới - Cờ Đỏ
Thị Trấn Thốt Nốt - Thốt Nốt
Thốt Nốt - Thốt Nốt
Thới Lai - Cờ Đỏ
Trần Hưng Đạo - Ninh Kiều
Trà Nóc - Trà Nóc
Ô Môn - Ô Môn

giacomini

""Không biết ai có thông tin về GPRS của VINAPHONE không? Vì cả tháng nay mình không tài nào vào được, mình đã cài rất kỹ lúc trước dùng Mini thì vào được còn bây giờ dùng Neo thì không vào được. Nhưng dùng GPRS của Mobiphone trên con Neo thì lại vào được. Nên không biết là do mạng hay do máy, nhưng mình nghĩ là do mạng quá. Ai có thông tin thì cung cấp cho anh em với""
Ai biết cái vụ này chì em với?

Galacticos

phần trước có 1 bác nói là bên cạnh cột sóng phải có chữ G thì cài đặt mới được.Chuyện đó làm e nhớ lại trước đây khi ra ngoài hàng bán máy,e để ý thấy có 1 máy Mini có chữ G như vậy.Còn máy của e thì không có?Vậy để có được cài đặt GPRS như thế thì phải làm thế nào?CÓ phải nếu ko có chữ G đó thì không thể cài đặt được không? Trong cái máy đó không có sim nào hết trơn.Còn của em là Mobi nhưng không hề vào được GPRS như hướng dẫn của mọi người....

Utxd

phần trước có 1 bác nói là bên cạnh cột sóng phải có chữ G thì cài đặt mới được.Chuyện đó làm e nhớ lại trước đây khi ra ngoài hàng bán máy,e để ý thấy có 1 máy Mini có chữ G như vậy.Còn máy của e thì không có?Vậy để có được cài đặt GPRS như thế thì phải làm thế nào?CÓ phải nếu ko có chữ G đó thì không thể cài đặt được không? Trong cái máy đó không có sim nào hết trơn.Còn của em là Mobi nhưng không hề vào được GPRS như hướng dẫn của mọi người....

Chính xác, khi gắn Sim mà không có chữ "G" thì có cài cũng vô ích :D.

Nếu dùng Sim Mobi thì soạn tin nhắn có nội dung: "GPRS+" (không có dấu nháy) gửi đến 994 để đăng ký dịch vụ GPRS

SadPrince

Cái chữ G đó đâu cần phải cài dặt gì đâu bạn, nếu máy bắt được tín hiệu GPRS thì tự nó hiện lên chữ G thôi mà. Nếu máy của bạn không có chữ G thì chắc máy đấy bị hỏng gprs

Huycl2507

Cái chữ G đó đâu cần phải cài dặt gì đâu bạn, nếu máy bắt được tín hiệu GPRS thì tự nó hiện lên chữ G thôi mà. Nếu máy của bạn không có chữ G thì chắc máy đấy bị hỏng gprs

Đối với vùng có song GPRS:
-Nếu máy của bạn k có chữ G,bạn phải yêu cầu nhà cung cấp mở dịch vụ GPRS
-Nếu máy của bạn mở dịch vụ GPRS rùi mà máy k hiện chữ G thì lúc đó mới có khả năng GPRS bị hỏng
Chúc vui :)

Chỉnh sửa cuối:

Galacticos

Trước đây khi sử dụng máy Nokia thì e đã đăng kí sử dụng GPRS của Mobi.Nhưng sau nay` 1 thời gian,e thay máy,chuyển sang dùng tạm 8210-->ko thể vào GPRS.
Đến bây giờ khi e dùng Mini thì không hiểu cái GPRS còn được mở không?Hay lại phải mất tiền nhắn tin đến tổng đài như thế nhỉ?

Nemmatlanh

Bạn muốn cài GPRS cho 02Mini thì đơn giản thui mà.Hướng dẫn thì đã có đầy đủ ở các bài trước rồi.Còn đăng kí dịch vụ GPRS thì nếu không muốn mất tiền nhắn tin thì bạn gọi lên tổng đài 18001090 rồi ấn 9.Saukhi có người nghe máy thì bạn bảo người ta kết nối GPRS cho.Không mất một xu đâu :D.Mình cũng đang dùng GPRS của mạng Mobi nè.Khỏe lắm,thỉng thoảng nằm buồn,vào yahoo xem có người không để còn biết đường lên mạng chat :D.Thân!

Nemmatlanh

Oác,02S mình dùng mãi GPRS rồi mà?Sao lại không tắt được chứ?Bạn muốn tắt GPRS thì giữ chặt nút đỏ dùng để từ chối cuộc gọi trong một lúc là được thôi mà.Còn nếu bạn dùng Win2k5 thì có Soft Commanager trong Rom rồi đấy.Chỉ cần vào đó mà tắt đi là ok thôi.Nhưng mà cứ dùng cách giữ chặt nút đổ trong một lúc là ok nhất.Thân!

M

MAlove

Guest
Mình xài atom mạng vinafone sao cài như trên mà nó báo cài lại và kô nhận moden là sao bạn ???

Nemmatlanh

Ở 2k3 hay 2k3 thì cũng không có gì thay đổi cả.Chỉ cần đăng kí dịch vụ GPRS trên tổng đài,rồi làm các thao tác như các bài hướng dẫn trước để AddModem là ok thôi mà bạn.Chúc thành công!

mdapro

Mạng Vietel cài xong làm thế nào để bật GPRS, em cài xong máy chả có biểu hiên gì như chữ G trên cột sóng

Status
Không mở trả lời sau này.