• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

:-O mạng Viettel mình đã từng cài thử rồi.Hiện lên chữ G to tướng mà?Nhưng mà GPRS của Viettel hơi lởm,tuy cài lên được,đã hiện chữ G,cài đặt Modem giống như từng bước mà Forum hướng dẫn mà không vào được wed.Nếu muốn đăng kí GPRS của Viettel thì có 2 cách mà.Nhắn tin GPRS 1 ỏ GPRS 2 rồi gửi đến 991 là được thui mà?Hixhix!Dùng Mobi vào GPRS vẫn là ngon nhất.Mình đang dùng vào cứ ầm ầm.Thân!

bmd

Ở Cần Thơ mới có GPRS của mạng vianphone, e cài cho con Exec theo hướng dẫn nhưng kg đc, Bác nào có dùng GPRS của Vinaphone cho con Exec chỉ e với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

pipiupapa

các pác ơi cho mình hỏi hiện giờ Vinaphone đã cho kết nối GPRS trực tiếp [ ko wa proxy nữa ] . làm cách nào đễ thay đổi thiết lập để kết nối trực tiếp hả mấy pác ?

Huycl2507

Ở Cần Thơ mới có GPRS của mạng vianphone, e cài cho con Exec theo hướng dẫn nhưng kg đc, Bác nào có dùng GPRS của Vinaphone cho con Exec chỉ e với. Thanks
Vậy trên màn hình con Exec của bạn có chữ G nổi lên chua???:D

giacomini

các pác ơi cho mình hỏi hiện giờ Vinaphone đã cho kết nối GPRS trực tiếp [ ko wa proxy nữa ] . làm cách nào đễ thay đổi thiết lập để kết nối trực tiếp hả mấy pác ?

Những thiết lập vẫn như bình thường bạn à. Chỉ cần bỏ Proxy đi là được. Cụ thể như sau: (mình xin không nói các cài đạt trước, chỉ nói bỏ Proxy thôi nhe)
start ->settings ->Connections ->Connections ->set up my proxy sever -> Bỏ chọn this network connects to the internet.
Chúc thành công!

baduy2004

Các bác cho em hỏi là: em mới cài đặt dịch vụ GPRS xong, bây giờ muốn gửi tin nhắn MMS thì làm như thế nào, sao em kô thấy nó trong phần tin nhắn vậy ???

Utxd

Các bác cho em hỏi là: em mới cài đặt dịch vụ GPRS xong, bây giờ muốn gửi tin nhắn MMS thì làm như thế nào, sao em kô thấy nó trong phần tin nhắn vậy ???

Ở Việt Nam chưa chưa có mạng nào có dịch vụ MMS hỗ trợ các dòng PPC đâu, chuối thế đấy :(

baduy2004

Nhưng tại sao em vào phần tin nhắn của con IIs cũng kô thấy phần viết tin nhắn MMS vậy ??? hay là do dòng PPC kô hỗ trợ MMS ???

Utxd

Nhưng tại sao em vào phần tin nhắn của con IIs cũng kô thấy phần viết tin nhắn MMS vậy ??? hay là do dòng PPC kô hỗ trợ MMS ???

Khả năng Rom bạn đang xài đã được build lại và người build đã loại bỏ chức năng MMS rồi :D

Nemmatlanh

:-? sao Rom Ship lại không có nhỉ?Nếu bạn muốn có thì UpRom pdaviet đi.Bản Rom mới nhất do Anh Tú Build đó.Có MMS ngay.Nhưng có gửi được đâu?Thân!

babyforever111

cài đặt gprs

mình đang xài exec và mạng vina.mình cũng đã cài y như hướng dẫn trên nhưng vẫn ko connect được.ko biet là tại sao?mọi người chỉ cho mình nha.thanks

babyforever111

Bạn thử Down cái File mình gửi kèm ở đây về.Rồi xem xem nó cài đặt cho mạng Vina thế nào và cứ thế làm theo nhé.Mình cũng đang dùng Exec và dùng mang Mobile,vào ầm ầm.Chúc vui!
http://www.4shared.com/file/7879791/6ebe8d04/vinagprs.html

mình cũng cài y như vậy rồi nhưng ko được.lúc trước mình cài thì vẫn vô ào ào, nhưng sau khi mình hard reset thì ko vô được nữa.có thể cho mình biết tại sao ko?thanks.

Nemmatlanh

Chữ G có hiện lên trên PPC của bạn không?Còn nếu mà làm như hướng dẫn mà vẫn không được,thì mình nghĩ chỉ có một lí do là bạn bị mất kết nối GPRS thôi.Còn nếu chữ G mà vẫn hiện lên và đã cài như vậy rồi,mà vẫn không được nữa thì mình cũng đành bó tay thôi. :( Chúc thành công!

nimda

Bài hướng dẫn cài đặt ở đầu thread này rất chính xác, nhưng như thế chưa đủ để máy bạn có thể kết nối GPRS được. Một điều quan trọng mà các bài hướng dẫn cài đặt GPRS còn thiếu đó là bạn phải cầm máy ra trung tâm của mobifone để nó active cái GPRS của số bạn lên (đối với vina, viettle tui kô xài kô biết).

Điều này đưa đến kết luận là tại sao 1 số máy có chữ G 1 số máy kô có chữ G. Có chữ G là đã được mobifone active rồi còn ngựoc lại là chưa.

Huycl2507

Bài hướng dẫn cài đặt ở đầu thread này rất chính xác, nhưng như thế chưa đủ để máy bạn có thể kết nối GPRS được. Một điều quan trọng mà các bài hướng dẫn cài đặt GPRS còn thiếu đó là bạn phải cầm máy ra trung tâm của mobifone để nó active cái GPRS của số bạn lên (đối với vina, viettle tui kô xài kô biết).

Điều này đưa đến kết luận là tại sao 1 số máy có chữ G 1 số máy kô có chữ G. Có chữ G là đã được mobifone active rồi còn ngựoc lại là chưa.

K cần đem máy ra các trung tâm của mạng đang sử dụng đâu bạn à.Để có chữ G hiện lên màn hình today thì bạn chỉ việc ra trung tâm mạng đang sử dụng,yêu cầu mở dụng vụ GPRS cho số bạn đang sử dụng thôi:D

victory132669

các bác ơi mình dùng viettel đã cài thử theo hướng dẫn của nhatcuong.com nhưng k vào được gprs ? tại sao vậy nhỉ
tks!!!

Utxd

các bác ơi mình dùng viettel đã cài thử theo hướng dẫn của nhatcuong.com nhưng k vào được gprs ? tại sao vậy nhỉ
tks!!!

Ở trang đầu tiên của chủ đề này đã có hướng dẫn cài đặt rồi mà (theo trang chủ của viettel đó).

Status
Không mở trả lời sau này.