• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

seven5068

em dùng dopod 818 pro đã vài phần mềm HTC Network Wizard nhưng vẫn ko vào internet đc.em dùng mạng viẹttel ạ.mong các bác chỉ dùm em cách cài với.thanks

vanbon

Mình xài kaiser, trước khi up rom thì cột sóng có chữ G or E, bi h up rom xong ko thấy, trong khi mình và thằng bạn cùng xài 1 bản rom...
khởi động lại máy là có liền mà :D, nếu vẫn ko được thì call lên tổng đài.

NhatToai

Super V.I.P
Mình xài kaiser, trước khi up rom thì cột sóng có chữ G or E, bi h up rom xong ko thấy, trong khi mình và thằng bạn cùng xài 1 bản rom...

em dùng dopod 818 pro đã vài phần mềm HTC Network Wizard nhưng vẫn ko vào internet đc.em dùng mạng viẹttel ạ.mong các bác chỉ dùm em cách cài với.thanks

Nếu Connection Setup không tự chạy thì bạn vào Start/Settings/Connections và click vào connection setup để thực hiện quá trình setup.Máy sẽ tự tìm dịch vụ mạng(theo Sim) và bạn chỉ cần chọn Yes để chấp nhận.

seven5068

trong phần connection setup em phải setup cái gì ko bác.em vào net nó hiện ra dòng chữ: no modem at above number. to check your cconnection setting and chage them if needed, tap setting. em ko hiểu yêu cầu gì?bác giúp em cái. :)

NhatToai

Super V.I.P
trong phần connection setup em phải setup cái gì ko bác.em vào net nó hiện ra dòng chữ: no modem at above number. to check your cconnection setting and chage them if needed, tap setting. em ko hiểu yêu cầu gì?bác giúp em cái. :)

Bạn vào Settings/Connections và click vào connection setup.Nếu chưa có thì download tại đây:
HTML:
[URL="http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Cabs/ConnectionSetup%201.0.31002.1.CAB"]http://f1ip.net/Downloads/KaiserFiles/Cabs/ConnectionSetup%201.0.31002.1.CAB[/URL]
Xem thêm vài hình ảnh:

Tuy nhiên bạn chỉ có thể kết nối được sau khi đã đăng ký với dịch vụ mạng bạn đang sử dụng,liên lạc tổng đài để được hướng dẫn đăng ký (nếu chưa).

Chỉnh sửa cuối:

long_haha

không cài được GPRS trên máy HTC 3600i

Các bác cho hỏi tại sao em cài GPRS trên con HTC 3600i mãi mà không được. Máy em đã đăng ký qua số 994 rồi 900, cài tự động cũng không được. cài = tay thì thấy nó không giống trên trang mobifone hướng dẫn. Máy em dùng mạng mobifone trả sau. Tự tìm cách cài thủ công nhưng mãi vẫn không được. Bác nào biết thì bày cách giùm, xin cám ơn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho hỏi tại sao em cài GPRS trên con HTC 3600i mãi mà không được. Máy em đã đăng ký qua số 994 rồi 900, cài tự động cũng không được. cài = tay thì thấy nó không giống trên trang mobifone hướng dẫn. Máy em dùng mạng mobifone trả sau. Tự tìm cách cài thủ công nhưng mãi vẫn không được. Bác nào biết thì bày cách giùm, xin cám ơn

Cài cái HTC_Network_Wizard là ok thôi.... dow về ở ĐÂY nhé.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin hướng dẫn cụ thể cách cài GPRS cho máy HTC touch 2

trước khi hỏi phải tìm hiểu kỹ bạn quay lại bài đầu tiên của trang đã có hướng dẫn đầy đủ rồi nhé hoặc dow cái PM mìn gửi ở trên về cài rồi chọn nước và mạng mình đang dùng sau đó nó tự reset lại máy lúc đó dùng là ok thôi (khi dùng mạng khác cũng làm tương tự)

dopop p800w!ko thể sài GPRS đựoc!!!!

hiện nay mình dang dùng con dopop p800w!mình cũng đang dùng số của vinaphone.mình cũng làm theo hứong dẫn như trên cho mạng vinaphone,nhưng khi vào IE để truy cập thì nó báo " The address is not valid. Check the adress and try again".bác nào biết chỉ cho mình cách khắc phục để có thể dùng GPRS với!!!!:(:(:(

dopop ko thể dùng GPRS được

hiện nay mình dang dùng con dopop p800w!mình cũng đang dùng số của vinaphone.mình cũng làm theo hứong dẫn như trên cho mạng vinaphone,nhưng khi vào IE để truy cập thì nó báo " The address is not valid. Check the adress and try again".bác nào biết chỉ cho mình cách khắc phục để có thể dùng GPRS với!!!!

PhamHien

hiện nay mình dang dùng con dopop p800w!mình cũng đang dùng số của vinaphone.mình cũng làm theo hứong dẫn như trên cho mạng vinaphone,nhưng khi vào IE để truy cập thì nó báo " The address is not valid. Check the adress and try again".bác nào biết chỉ cho mình cách khắc phục để có thể dùng GPRS với!!!!

Bạn tải phần mềm " Connections Setup" về cài vào máy rồi sau đó có thể dùng nó để cấu hình tự động theo Quốc gia(VN) và nhà cung cấp DV(Vinaphone)

daysleeper

Em cũng bị tình trạng không cài được GPRS đây.em đang xài HD,cài GPRS bằng nhắn tin tự động không được.Mà chạy Connection setup xong rồi,nó nhận mạng mobiphone rồi nhưng trên cột sóng vẫn hiện chữ E,không vào được internet...em mò mẫm mãi ko ra,bác nào bị rồi chỉ cho em với...

em xin cảm ơn bác PhamHien!nhưng em ko biết phần mềm đó tãi ở đâu?và bác co không bác up lên cho em với!em xin cảm ơn bác!

goldenpine

Em dùng Dopod 818pro và mobifone, đã gửi sms tới tổng đài để đăng kí GPRS và cũng thành công, rồi sau đó e làm theo lời các bác chỉ dẫn để cài đặt trong máy, đúng từng bước một.Vậy mà vì sao máy em ko hề hiện chữ G ở cạnh cột sóng, lúc nào cũng chỉ thấy chữ E, ko bao giờ dùng được bất kì 1 chương trình nào như Slick, IE ... hay đại loại các phần mềm đòi hỏi fải có mạng GPRS cả, ngay cả wifi cũng ko thể làm cách nào vào được (dù ngồi ở nơi có sóng wifi mạnh) hix, các bác giúp em với

noobdienthoai

Em đang xài con atomexcec pác có thể nào chỉ em chi tiết được ko ạh.Em xài mạng viettel.Sim em đã có cài GPRS nhưng máy em thì ko có.Phiền pác chỉ cho em cách setup chó nó chạy ạh.Thanks pác nhiều lắm.

KOK

EM đang xài con Eten M700, ko thể nào config được GPRS. Bác nào biết chỉ giúp em cái. Em đang dùng Rom của VDC. Thank bác nào trước nhá.

acmilan5588

e đã làm theo hướng dẫn cài GPRS của mạng viettel như các bác nói mà hok được là seo.E dùng o2 steath

Status
Không mở trả lời sau này.