• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÀI ĐẶT GPRS TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

acmilan5588

SIM vittel của bạn đã dăng kí GPRS chưa vậy? Bạn cài thủ công hay Auto?
Mình dùng mạng viettel,dùng con 02 steath,đã làm theo cách cài đặt trên mà vẫn ko cài được GPRS là seo.Có ai bít chỉ dùm mình với

E đăng kí GPRS rùi.thử cài thủ công mà hok được

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
Mình dùng mạng viettel,dùng con 02 steath,đã làm theo cách cài đặt trên mà vẫn ko cài được GPRS là seo.Có ai bít chỉ dùm mình với

E đăng kí GPRS rùi.thử cài thủ công mà hok được

PM cho mình nhé mình gửi cho PM cài tự động. Bạn có thể tham khảo cách sau nhé

NguyenTu

Super V.I.P
Làm theo như sau: (cái này của người khác mình đưa lại, sory tác giả vì không nhớ tên)

Để bắt đầu cài đặt GPRS cho tất cả các dòng O2 các bạn truy cập vào:
Menu rồi chọn Setting --> Connections --> Connections
Đối với thuê bao sử dụng mạng di động MobiPhone:
Chọn tiếp My ISP: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "mobifone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> Next --> đánh m-wap --> next --> User name: mms; Password: mms. Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.
Đối với thuê bao sử dụng di động VinaPhone:
Chọn tiếp My Word network: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "vinaphone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> đánh m3-world next --> User name: mms; Password: mms. Nhấn Finish.
Sau đó chọn Edit my proxy sever --> kích chọn cả 2 proxy server: 10.1.10.46 Advanced --> Http: Port: 8000 Socks Port: 8000 ok
Đối với thuê bao Viettel:
Đầu tiên bạn vào mục SettingConnectionsConnections. Chọn tiếp My Work Network, rồi chọn Add a new modem connection. Ở mục Enter a name for the connection bạn ghi lại một tên dễ nhớ, (thường lấy tên nhà cung cấp mạng viettel). Tiếp theo ở Select a modem: Chọn Cellular Line (GPRS). Phần Acess Point name, bạn điền v- wap hoặc v-internet. Mục Username và Password để trống rồi nhấn Finish.
Tiếp theo bạn trở lại màn hình Connections, vào Set up my proxy server chọn Check This network connects to the Internet và This network users a proxy sever to connect to the Internet.
Tại Proxy sever, điền thông số 192.168.233.10 chọn Advanced, tiếp theo chọn Port 8080 rồi nhấn Ok là hoàn tất.
Lưu ý:
Để sử được dịch vụ GPRS các bạn phải đăng ký dịch vụ GPRS từ các nhà cung cấp dịch vụ trước khi cài đăt.

xenggl

thực sự khj conect nó hiện lên 2 cái chả biết thay cái nào là cổng 8080 như bác nói luôn ! help nha

http :191.168.233.10:08
wap:
secure wap:
socks:191.168.233.10:1080

AnhPheCT

thực sự khj conect nó hiện lên 2 cái chả biết thay cái nào là cổng 8080 như bác nói luôn ! help nha

http :191.168.233.10:08
wap:
secure wap:
socks:191.168.233.10:1080

Xóa hết đi cài thằng này vào chạy tự động nè!!
link:

conan168

mình đang use con spv m3100.sao mình ko kết nối gprs dc.có bác nào bik ko chỉ cho mình với. xin cảm ơn.:-??

conan168

Mình đã cài đặt như trên ( mạng Mobifone ) nhưng khi connect lai báo lỗi.Bạn vui lòng chỉ mình cài đặt nha,mình xài spv m3100.Thanks :-??

commandos_na

Các bác ơi, làm thế nào để tắt chức năng tự động connect vào GPRS của thằng HTC HD đây? EM muốn khi nào cần vào thì nó hỏi mình và mình ok chứ tự động connect thì.... hao xiền wa!.

HuynhThanh

Các bác ơi, làm thế nào để tắt chức năng tự động connect vào GPRS của thằng HTC HD đây? EM muốn khi nào cần vào thì nó hỏi mình và mình ok chứ tự động connect thì.... hao xiền wa!.

Nếu chưa Connect được với WiFi mà bạn đã bật Internet lên thì GPRS sẽ bật lên thay thế.
Còn nếu đã kết nối WiFi tốt thì GPRS sẽ không tự bật lên đâu.
Chức năng ưu tiên cho Internet này ở bản ROM nào cũng vậy mà thôi, do vậy để GPRS không tự động bật (đỡ tốn tiền) mà bạn sử dụng WiFi thì nên lưu ý để WiFi chạy tốt hãy truy cập NET.

AnhPheCT

Cài đặt nó vào thôi hả bác, có cần bật lên cho nó làm việc sau đó nữa ko? hay là nó chạy ngầm luôn?
Bật Nó lên cho nó chạy dò lại Mạng chạy ngầm xong, máy báo Reset lại là OK chứ có sao đâu!!

huyetthan

các bác chỉ cho em với.Em đang dùng con Toshiba G900.Em cài các bước như bác nemmatlanh hướng dẫn.Nhưng vì con G900 của em là hàng xách tay nên toàn tiếng Nga.Em hoàn thành phần use name+pass+domane rồi.Nhưng của em cái phần Manage existing connections ko bít là nằm ở chỗ nào.híc Pác nào bít hướng dẫn em với!

JongZiZi

Mình xài bản ROM 6.5 21222 của KH. Khởi động lần đầu Network Wizard nó hỏi config, mình chọn yes. Tự động nó cài và truy cập EDGE luôn. May mà fát hiện kịp thời tắt nó. Mà để lâu có sao ko ta :D

Huycl2507

Pro nào cài đc GPRS cho con Touch HD mạng Viettel hướng dẫn mình giúp với , cấu hình nó hoài mà chả connect đc :(

Đc rồi , khi cấu hình xong fải khởi động lại máy nữa :D

trungkien1989

cho em hoi tai sao sau khi hand set máy lại không thể vào gprs được nhỉ. mặc dù vẫn cấu hình đấy trước khi handset em vẫn vào bình thường. khắc phục bằng cách nào nhỉ các bác. chỉ dùm em nhé. thansk!

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hoi tai sao sau khi hand set máy lại không thể vào gprs được nhỉ. mặc dù vẫn cấu hình đấy trước khi handset em vẫn vào bình thường. khắc phục bằng cách nào nhỉ các bác. chỉ dùm em nhé. thansk!

HR thì đã mất hết các thông số thiết lập mạng cho GPRS rồi (Trở về trạng thái mặc định của bản Rom), thì lấy gì vào? Bạn thiết lập lại như lúc chưa HR thì lại OK thui!

nhha224

máy em dùng con sim cũ thì vẫn vào GPRS bình thường nhưng đổi sang sim sinh viên của viettel thì ko thể vào được, mặc dù ở trên đã hiện chữ G, nhưng khi connect thì báo cannot connect, ko biết là do đâu . Mọi người giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.