• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Nguyen_Minh

Cái thẻ nhớ của e nó sao ấy! Cài 1pm nó mất pm khác! Hum nay format lại copy backup có 46,7mB mà nó báo những gần 2Gb. Hic. Vậy e có làm gì đc ko? Hay chỉ để thế đc thôi?

kazeron2003

Mình nghĩ là có 2 trường hợp::p

1. Máy tính bạn bị virus, nó nhảy qua thẻ nhớ rồi tự động nhân lên thành ra 2GB mấy.:D

2. Thẻ nhớ bạn bị hư !:(

Son_Nguyen

Cái thẻ nhớ của e nó sao ấy! Cài 1pm nó mất pm khác! Hum nay format lại copy backup có 46,7mB mà nó báo những gần 2Gb. Hic. Vậy e có làm gì đc ko? Hay chỉ để thế đc thôi?
Nếu vậy thì thẻ nhớ của em có vấn đề rồi, vì kể cả nếu có virus thì khi format máy sẽ mất hết tất cả thôi. Em thử kiếm 1 cái thẻ khác dùng xem còn bị vậy nữa ko? Nếu vẫn bị như cũ thì lúc đó mới tính đến chuyện do máy.
P/S: mà em cắm thẻ nhớ vào PC copy lại backup à? Nếu vậy khả năng PC của em bị virus nên sau khi em format thẻ xong cắm lại nên bị nhiễm lại vào đấy.

Chỉnh sửa cuối:

tynguyenduy

Có ai giúp tớ với..Không biet con P1i của tơ tự nhiên không nhận được sim cua Vietnamobile..Mấy lần trước cũng có lúc bị như vậy.Hiện tượng là Khi bỏ sim vô máy thì máy thì nhận cuộc gọi và gọi đi thì không được(khi gọi đi thì không thấy hiện tượng gì cả hồi lâu nó có những tiếng bíp bíp) chỉ có nhắn tin là được thôi..Mình không hiểu vì sao cả..Trước đây có mấy lần tớ đi ra khỏi vùng mình đang sinh sống (Đà Nẵng) thì lại cũng bị y hiện tượng như vậy(khi ở ĐNag thi dùng vẫn bình thươg nhưng khi qua Kontum thì lại bị)(máy mình dùng 2ngon ngữ là China và English)...Có bạn gặp trường hợp như mình kô thì nhờ xin chỉ giáo giúp tớ phải làm như thế nào...Cảm ơn các bạn trước nhé! email of tớ là: tynguyenduy@gmail.com.

phanminhtri

em mới mua lại kon g900xt 1 tuần trước xài bt vậy mà từ khi up firmware cda 1206-3328 r6k836
pda: 1023 -8784-r6k842 thì máy liên tục bị sụt nguồn restar--khi hiện lên máy báo restar in order to improve promance...jj đó...màn hình có luc' bị tối hẳn đi....1 chặp sáng lên lại....ai có kinh nghiệm jup' em với.....
có thể đổi lại firm cũ ko...lúc trước em có sài iphone look và hack phone,,lúc làm lại firm với bản update của SUS mà vẫn chưa đc.....em nên làm j..mấy pác có kinh nghiêm và cho em lời khuyên....cám ơn nhìu ....please help

NokuaN70

Well-Known Member
em mới mua lại kon g900xt 1 tuần trước xài bt vậy mà từ khi up firmware cda 1206-3328 r6k836
pda: 1023 -8784-r6k842 thì máy liên tục bị sụt nguồn restar--khi hiện lên máy báo restar in order to improve promance...jj đó...màn hình có luc' bị tối hẳn đi....1 chặp sáng lên lại....ai có kinh nghiệm jup' em với.....
có thể đổi lại firm cũ ko...lúc trước em có sài iphone look và hack phone,,lúc làm lại firm với bản update của SUS mà vẫn chưa đc.....em nên làm j..mấy pác có kinh nghiêm và cho em lời khuyên....cám ơn nhìu ....please help

Tình trạng máy của bạn có phải xài dc vài phút là máy Restart, màn hình cảm ứng lúc "ăn" lúc kg? Nếu giống vậy thì màn hình của bạn sắp die, hôm bữa con G900 của tui cũng bị vậy, kiểm tra màn hình có 1 điểm chết, máy thì Restart liên tục, lúc tối lúc sáng, màu sắc thì nhìn thấy gớm, thay cái màn hình hết 560k thì xài bình thường. G900 là cái ĐT dở nhất của SE từ trước đến nay.

Posted via Mobile Device

phanminhtri

cái mình thì ko bị lúc cảm ứng lúc ko có luc nó restar hoài có lúc nó 2 ngày ko restar nhưng vừa tắt máy 1 cái là nó bị đen màn hình và restar hoài ah.mổi lần em up firm là nó cứ bình thường đến 1 2 ngày mới bị lại bạn ah

Nguyen_Minh

cái mình thì ko bị lúc cảm ứng lúc ko có luc nó restar hoài có lúc nó 2 ngày ko restar nhưng vừa tắt máy 1 cái là nó bị đen màn hình và restar hoài ah.mổi lần em up firm là nó cứ bình thường đến 1 2 ngày mới bị lại bạn ah

Update mà máy tiếp tục bị lỗi nghĩa là cái Firm SEUS down xuống bị lỗi! Vậy chỉ cần uninstall SEUS đi rồi cài lại, chơi típ :D

phanminhtri

máy mình là máy xách tay ko biết có cần change CDA ko hả các bác,cứ up firm là bình thường lại nhưng 2 ngày nó có dấu hiệu bị đen... restar nó hiện chữ restart in oder to improve tranformance....vạy mình úp lại firm cũ như thế nào cda và version firm là cda 1206-3328 r6k836
pda: 1023 -8784-r6k842

manhylang

Banned
moi người ơi ,máy p990i của mình đã tháo bàn phím ngoài ra,vậy h mình muốn reset lại toàn bộ máy thì làm cách nào?khi con bàn phím thì ấn( lên * xuống xuống * xuống * ) là được. có ai biết chỉ cho mình với

tommynguyen1961

moi người ơi ,máy p990i của mình đã tháo bàn phím ngoài ra,vậy h mình muốn reset lại toàn bộ máy thì làm cách nào?khi con bàn phím thì ấn( lên * xuống xuống * xuống * ) là được. có ai biết chỉ cho mình với

bạn vào bàn phím gọi điện thoại (call) . thì lúc đó bạn vấn có thể nhấn nút * trên màn hình.:p

Nguyen_Minh

Anh vào phone rồi làm như BT. Phím * trên màn hình

vnitlion

Mọi ng cho mình hỏi .
Máy mình là P1i.sau khi mình vọc một hùi thì cái list Icon shortcut ngoài màn hình chính mất hết.Ko còn cái list đó lun.Bay giờ mỗi lần mún vô ứng dụng phải vô menu phiền phức wa.Các bác giúp hộ em vấn đề này với:( huhu ngồi tìm hoài mà ko thấy :((

Nguyen_Minh

Mọi ng cho mình hỏi .
Máy mình là P1i.sau khi mình vọc một hùi thì cái list Icon shortcut ngoài màn hình chính mất hết.Ko còn cái list đó lun.Bay giờ mỗi lần mún vô ứng dụng phải vô menu phiền phức wa.Các bác giúp hộ em vấn đề này với:( huhu ngồi tìm hoài mà ko thấy :((

Anh mod icon xong bị đúng hok? Anh chỉ cần down bộ icon khác, chép vào là đc thôi!

NokuaN70

Well-Known Member
Mọi ng cho mình hỏi .

Bây giờ trên màn hình chỉ còn lại cái đồng hồ to đùng, đúng kg? Nếu đúng vậy thì:

Vào Control panel/Device/Standby Applications chọn Active menu, save lại là xong.

Posted via Mobile Device

vnitlion

Cám ơn minh1996 :)
Cám ơn bác NokuaN70 nhìu lắm :d kaka.làm theo cách bác đc r.thì ra hùi trước e chọn "no" nên nó thế này :D

vnitlion

Mí bác cho hỏi có soft nào bảo mật folder cho P1i ko?Ko fai dạng Best Crypto.
E cần dạng nào mún vô folder riêng của mình thì fai nhập pass ấy :) chứ ko fai encrypt :)
Mong các bác giúp hộ tớ