• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

tynguyenduy

Có ai giúp tớ với..Không biet con P1i của tơ tự nhiên không nhận được sim cua Vietnamobile..Mấy lần trước cũng có lúc bị như vậy.Hiện tượng là Khi bỏ sim vô máy thì máy thì nhận cuộc gọi và gọi đi thì không được(khi gọi đi thì không thấy hiện tượng gì cả hồi lâu nó có những tiếng bíp bíp) chỉ có nhắn tin là được thôi..Mình không hiểu vì sao cả..Trước đây có mấy lần tớ đi ra khỏi vùng mình đang sinh sống (Đà Nẵng) thì lại cũng bị y hiện tượng như vậy(khi ở ĐNag thi dùng vẫn bình thươg nhưng khi qua Kontum thì lại bị)(máy mình dùng 2ngon ngữ là China và English)...Có bạn gặp trường hợp như mình kô thì nhờ xin chỉ giáo giúp tớ phải làm như thế nào...Cảm ơn các bạn trước nhé! email of tớ là: tynguyenduy@gmail.com.

HIC...HIC...sao không thấy ai có thể ra tay giúp mình nhỉ...vậy là hết rồi..Chẳng lẽ phải ngậm ngùi chia tay mày hay sao..chú dế của ta..hic...hic
:((

kazeron2003

HIC...HIC...sao không thấy ai có thể ra tay giúp mình nhỉ...vậy là hết rồi..Chẳng lẽ phải ngậm ngùi chia tay mày hay sao..chú dế của ta..hic...hic

Bạn thử tìm hiểu về change CDA thử xem sao :) nếu là vì CDA thì bạn change CDA là có thể xài đc rùi.

Máy bạn có tiếng Trung, có khả năng là vì CDA, bạn vào đây mà xem:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=27789

Nguyen_Minh

Anh thử thay 1 sim khác vào xem có hết ko? Nếu ko đc anh thử chạy SEUS xem có hết ko?
Cả 2 cách đều ko đc thì chắc anh phải mang ra hàng để nó thay đầu đọc SIM mất

Posted via Mobile Device

alphabet

hic,em đã hỏi 1 lần mà chưa có ai giúp.h vẫn chưa khắc phục đc nên lại post lên đây
tình hình là con p1i của em dạo này bị điên thì phải.có tin nhắn đến nó chỉ báo ở màn hình iphone lock.còn Today/inbox thì ko.nghiêm trọng hơn là nó ko rung hay chuông j mặc dù trong Sounds&Alerts đã chỉnh đầy đủ.nếu có cuộc gọi đến thì lại rung,chuông bình thg.
em chỉ nghĩ ra 1 cách là up lại Fw thôi,nhưng như thế thì tốn tg+công sức qá.ko bit mọi ng có cao kiến j ko...
Posted via Mobile Device

gala_boy

Các bạn cho mình hỏi cái P1i bị tình trạng khi tin nhắn đến toàn lưu trong sim Xóa ko được và khi kết nối với PC khi Synchronize thì bị lỗi

P1i của mình đã flash lên GW2

up thêm lần nữa xem ai bít để giúp nào

guan_ming

Tình hình mình đang cài bộ Theme và Icon khác cho con P990i, nhưng không biết sao cài hoài vẫn không thay đổi được 4 Icon bên ngoài, và Icon Tin nhắn, Danh bạ và Nghe nhìn, mặc dù mình đã làm đi làm lại nhiều lần, chép đúng đường dẫn nhưng vẫn không đươc. Mong được anh em nào pro về UIQ giúp đỡ. Rất cảm ơn!

kazeron2003

Có lẽ bộ icon bạn cài thiếu hoặc looix4 file đó, lỗi do bộ cài đặt thui, nếu bạn thích thay đổi 4 icon đó thì có thể thay đổi bằng cách chọn More -> edit -> shortcut icon mà.

Son_Nguyen

hic,em đã hỏi 1 lần mà chưa có ai giúp.h vẫn chưa khắc phục đc nên lại post lên đây
tình hình là con p1i của em dạo này bị điên thì phải.có tin nhắn đến nó chỉ báo ở màn hình iphone lock.còn Today/inbox thì ko.nghiêm trọng hơn là nó ko rung hay chuông j mặc dù trong Sounds&Alerts đã chỉnh đầy đủ.nếu có cuộc gọi đến thì lại rung,chuông bình thg.
em chỉ nghĩ ra 1 cách là up lại Fw thôi,nhưng như thế thì tốn tg+công sức qá.ko bit mọi ng có cao kiến j ko...
Posted via Mobile Device
Cái này là do pm iPhoneLock đó em, lỗi này nhiều anh em gặp phải rồi mà. Tuy ko có tin nhắn đến nhưng màn hình iPhoneLock vẫn báo có. Để hết cái lỗi này thì em uninstall cái pm iPhoneLock đi là xong, ko cần phải up lại FW đâu. Chạy cái iPhoneLock tốn ram lắm.

alphabet

Cái này là do pm iPhoneLock đó em, lỗi này nhiều anh em gặp phải rồi mà. Tuy ko có tin nhắn đến nhưng màn hình iPhoneLock vẫn báo có. Để hết cái lỗi này thì em uninstall cái pm iPhoneLock đi là xong, ko cần phải up lại FW đâu. Chạy cái iPhoneLock tốn ram lắm.
À ko phải vậy,TH của em là có sms thật nhưng chỉ có iphonelock báo thôi :(
soft em toàn cài vào thẻ nhớ nên bộ nhớ trong còn nhiều dùng vô tư...
Em hỏi thêm : ra TTBH thay loa nghe của P1i thì hết bao nhiêu nhỉ ?

Nguyen_Minh

Tình hình mình đang cài bộ Theme và Icon khác cho con P990i, nhưng không biết sao cài hoài vẫn không thay đổi được 4 Icon bên ngoài, và Icon Tin nhắn, Danh bạ và Nghe nhìn, mặc dù mình đã làm đi làm lại nhiều lần, chép đúng đường dẫn nhưng vẫn không đươc. Mong được anh em nào pro về UIQ giúp đỡ. Rất cảm ơn!

Cái này chắc tại anh dùng TV mà bộ icon thì dành cho tA đó. Anh lấy các file .mbm của bộ này chép vào cùng với file rsc, r10, r01,... Của bộ icon tV. Xong restart là ok

qazwsx1

cho e hỏi 1 chút.hic.em mới fotmat lại mắy.tự nhiên vào chổ nghe nhạc.thì ko vào được nó hiện lên cái bảng Information rồi nó báo là" Not Found" là sao zi.hic...co ai jup e với

NokuaN70

Well-Known Member
xin hỏi các bác:em hack mod đã thành công,hiện tai em dang dung startup va shutdown của bản windows 7 BY MOHAMMAT rồi nhưng k may em xóa mất cái file startup.mpg4 trong C/pravate/102030FD rùi em tắt máy, rồi bật lại máy. Nhưng khi bật máy thì chỉ thấy rung 1cái như khởi động bình thường nhưng màn hình thì không hiện ra 1 cái gì cả mà chỉ thấy đèn màn hình cứ sáng mãi. bi giờ các bác giúp em giải quyết việc này mới nhé! thanks

Update Service lại là xong. Nếu có mod Startup thì xóa là phải xóa hết, chứ xóa kg hết là phải chạy SEUS.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Mấy bro cho em hỏi máy em vừa update firmware mới sao em không còn hack được ổ C như trước được nữa.Em làm theo như cái này http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501 nhưng khi cài các phần mềm unsign thì không được.Máy em là W950i.

Bạn có thể nói rõ hơn là thực hiện hack phone kg dc ở bước nào? Để mọi người có thể giúp bạn. Chúc vui.

Posted via Mobile Device

pro5045

Bạn có thể nói rõ hơn là thực hiện hack phone kg dc ở bước nào? Để mọi người có thể giúp bạn. Chúc vui.

Posted via Mobile Device
Máy em cài InstallHack và CapSwitch thì được nhưng khi cài X-plore hay mấy cái phần mềm unsign khác thì nó chỉ sáng màn hình rồi tắt chứ không cài đặt được.Mong bác chỉ giúp.Thanks!

Nguyen_Minh

Máy em cài InstallHack và CapSwitch thì được nhưng khi cài X-plore hay mấy cái phần mềm unsign khác thì nó chỉ sáng màn hình rồi tắt chứ không cài đặt được.Mong bác chỉ giúp.Thanks!

Anh thử cài bằng một file mới coi. Có thể lỗi do file cài đặt đó. Anh dùng PC suite mà cài nhé

pro5045

Anh thử cài bằng một file mới coi. Có thể lỗi do file cài đặt đó. Anh dùng PC suite mà cài nhé
Mình đã làm theo cách của bạn nhưng vẫn không được, lúc cài = PC suite nó báo cài thành công nhưng vào trong thì không thấy các icon của phần mềm đâu cả,vào cả control panel để uninstall mà không thấy xuất hiện phần mềm đã cài để xóa.

mediaR7

Cho mình hỏi máy mình sau khi cài font vào thì không khởi động máy được(cài vào ổ D), mình đã up firmware lại rổi mà cũng không mở lên được, máy mình là w950, bạn nào chỉ mình cách khắc phục với!

Nguyen_Minh

Cho mình hỏi máy mình sau khi cài font vào thì không khởi động máy được(cài vào ổ D), mình đã up firmware lại rổi mà cũng không mở lên được, máy mình là w950, bạn nào chỉ mình cách khắc phục với!

Anh xóa font đi cài lại là đc. Chắc ăn hơn, a format cái thẻ nhớ đi. Nhưng cài lại font tr nhé. Ko đc mới format nhé :D

mediaR7

Anh xóa font đi cài lại là đc. Chắc ăn hơn, a format cái thẻ nhớ đi. Nhưng cài lại font tr nhé. Ko đc mới format nhé :D

W950 xài ổ cứng mà, giờ mình không mở máy được, khởi động chỉ hiện lên hình Walkman rồi restart lại hà. hix, không truy cập vào bộ nhớ được :((