• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

sonyfc

Tình hình là con P990i bỗng dung chết cảm ứng ko biết nguyên nhân và cách khắc phục, nhờ ace giúp đỡ! Máy vẫn gnhe gọi và màn hình vẫn sáng đẹp bình thường!

Nguyen_Minh

Tình hình là con P990i bỗng dung chết cảm ứng ko biết nguyên nhân và cách khắc phục, nhờ ace giúp đỡ! Máy vẫn gnhe gọi và màn hình vẫn sáng đẹp bình thường!

Anh kiểm tra bằng lệnh jog up * jog down x2 * jog down *
Chọn dòng thứ 2, chọn màn hình cảm ứng xem có chết thật ko. Nếu chết thật thì chỉ có cách đem đi thay thôi

winxp2007

Hôm trước nghịch ngợm con p990i thế nào mà rơi xừ mất con loa để nghe gọi điện thoại, h toàn phải nghe bằng loa ngoài. Bác nào biết loa con này là loại nào ko chỉ giúp em để em đi thay với? Ra hàng bọn nó bảo chỉ có loa cho w550 thì có dùng được cho con này ko ạ? Rất mong các bác giúp đỡ!!!

winxp2007

Thêm nữa là Em bị dính mất cảm ứng theo vùng. Không hiểu sao cảm ứng ở vùng góc trên bên phải bị mất đi một khoảng. Định vị lại cảm ứng thì chấm được tất cả các điểm nhưng sau khi định vị lại xong thì góc dưới bên trái lại mất một khoảng, hard reset lại thì góc trên lại mất. Đúng là điên cái đầu. Bác nào bít bệnh em nó không vào chỉ giúp em với. Thank các bác nhiều....!

phamxuanphucuong

Thêm nữa là Em bị dính mất cảm ứng theo vùng. Không hiểu sao cảm ứng ở vùng góc trên bên phải bị mất đi một khoảng. Định vị lại cảm ứng thì chấm được tất cả các điểm nhưng sau khi định vị lại xong thì góc dưới bên trái lại mất một khoảng, hard reset lại thì góc trên lại mất. Đúng là điên cái đầu. Bác nào bít bệnh em nó không vào chỉ giúp em với. Thank các bác nhiều....!
bạn up fw lại đi rùi căng lại cảm ứng thử xem đó là í kiến riêng của mình thui nhé có gì không phải thì đừng trách nge nếu thấy ổn thì thanks caí nhé

winxp2007

bạn up fw lại đi rùi căng lại cảm ứng thử xem đó là í kiến riêng của mình thui nhé có gì không phải thì đừng trách nge nếu thấy ổn thì thanks caí nhé

Up lại ntn thế bạn? MÌnh up lên bản mới nhất rùi mà. Mà có cách nào xóa trắng máy rùi cài lại toàn bộ fw ko chỉ cho mình với!!!

Nguyen_Minh

Up lại ntn thế bạn? MÌnh up lên bản mới nhất rùi mà. Mà có cách nào xóa trắng máy rùi cài lại toàn bộ fw ko chỉ cho mình với!!!

Anh chạy lại SEUS lại 1 lần nữa là máy anh lại như mới tinh thôi

winxp2007

Hôm trước nghịch ngợm con p990i thế nào mà rơi xừ mất con loa để nghe gọi điện thoại, h toàn phải nghe bằng loa ngoài. Bác nào biết loa con này là loại nào ko chỉ giúp em để em đi thay với? Ra hàng bọn nó bảo chỉ có loa cho w550 thì có dùng được cho con này ko ạ? Rất mong các bác giúp đỡ!!!

Ko bác nào biết mà giúp em sao :(:)(:)(:)((

winxp2007

A thử mang ra SE care xem. Có gì thay luôn ngoài ấy cho đảm bảo :D

Hic, Mang ra rùi bọn nó chém cho gần 300k nên thui. Hỏi bọn nó xem đây là loại loa gì để mình đi mua ngoài thì nó bảo không biết với cả hàng linh kiện sony ở ngoài không có. Hic. ĐIên quá. Vậy không bác nào biết thật ạ?
Hay bác nào có p990i thì có thể mở giúp máy rùi chụp hình cho em con loa của nó được không ạ. Em cảm ơn các bác lắm lắm !!!

chamnetchamnam

cap cuu cap cuu! Cac Bac ai ranh chi em voi
Sau 4thang su dung em G900, gio tu dung em no ko vao danh ba SIM duoc, hoi truoc vao View/Folder Sim laduoc gio no do luon ma so luu het trong sim.Nghe goi binh thuong. Ah còn dụ này nữa, may bua cai cai icon cua thang MAC OS gì đó tư nhiên ICON to đùng giờ Master reset lai ma van ko được, van cứ to tổ chảng XẤU Thiệt. AI biết chỉ dùm với

davis

P1 không khởi động được, cắm xạc báo tín hiệu đỏ ngay chân xac, update cũng không được do không khởi động được!!! không biết bị lỗi gì?
có bác nào bi như vậy chưa? tư vấn cho mình với. thanks........

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

cap cuu cap cuu! Cac Bac ai ranh chi em voi
Sau 4thang su dung em G900, gio tu dung em no ko vao danh ba SIM duoc, hoi truoc vao View/Folder Sim laduoc gio no do luon ma so luu het trong sim.Nghe goi binh thuong. Ah còn dụ này nữa, may bua cai cai icon cua thang MAC OS gì đó tư nhiên ICON to đùng giờ Master reset lai ma van ko được, van cứ to tổ chảng XẤU Thiệt. AI biết chỉ dùm với

A gõ tiếng Việt có dấu đi nhé
Trong control panel anh chọn setup winzard, cứ chọn tiếp tục tới khi nó hỏi chép danh bạ từ sim ra thì yes để nó chép
Cái big icon anh chép file alauch.rsc và alaunch.r16 từ ổ Z ra, recalm memory level 3 tr nhé. Chép xong restart, mở main xem còn ko

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

bây giờ bác dùng chương trình mình up lên chạy rùi dùng x-plore hay swiss pro xóa file ALaunch.RSC ở trong C:/resource/app đi là đc à mà nhớ là phải chạy chương trình mà mình đính kèm thì mới dùng 1 trong 2 chuơng trình kia xóa file đó đi đc ngày xưa mình cũng giống bạn đó

NokuaN70

Well-Known Member
có ai không trả lời giúp mình với!!!!! Thanks

Bạn nên đem máy tới SE cho nó kiểm tra đi, tình trạng này bạn không thể tự khắc phục dc đâu.

Posted via Mobile Device

shunlove

Em xài điện thoại sony đã 1 năm, lâu nay vẫn xài bình thường, tuy nhiên gần đây sau 1 lần sử dụng FM radio thì máy bị treo và tự khởi động lại, sau đó thì em không khởi động lại máy được nữa, xin cho em hỏi máy em bị gì, nguyên nhân và cách giải quyết tình trạng trên?

gala_boy

Các bạn cho mình hỏi cái P1i bị tình trạng khi tin nhắn đến toàn lưu trong sim Xóa ko được và khi kết nối với PC khi Synchronize thì bị lỗi

P1i của mình đã flash lên GW2