• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Whinny

Cứ up thoải mái, không có vụ thành cục gạch đâu. Mình đã từng up FW, ngồi chờ cả tiếng đồng hồ kg thấy gì, bực quá rút phắt cọng cable ra, về nhà up lại bình thường.
Ở BH mà chỗ nào nhỉ, tui cũng ở BH nè.
Posted via Mobile Device
Hay qúa,
Vậy thì em phải đi mua cái cable thôi mà cái cable cho con p1 tên là gì ý nhỉ giá khoảng bao nhiêu ạh.
Em phải hỏi rõ thế không thì mua nhầm cab về lại vứt xó
Ah em ở chổ vòng xoay tam hiệp ý anh có ở gần đó không cho em mượn cọng cable đở phải đi mua. Hehe(xl MOD câu này em sìpam)
Posted via Mobile Device

hoanganht

Tưởng bạn ở hà nội qua mình cho.Mình thừa 1 dây của con p9 cũ bị dính mưa său trận đại hồng thủy ở hà nội.

ngophuonghy

các bác ơi! em lỡ xóa mất cái sms quan trọng rồi.huhuhu. có phần mềm nào phục hồi sms ở hộp inbox không các bác?? hoặc là phần mềm chuyển sms trong draft thành inbox cũng được. Các bác giúp em với!!!

Son_Nguyen

các bác ơi! em lỡ xóa mất cái sms quan trọng rồi.huhuhu. có phần mềm nào phục hồi sms ở hộp inbox không các bác?? hoặc là phần mềm chuyển sms trong draft thành inbox cũng được. Các bác giúp em với!!!
Tin nhắn trong máy đã xóa rồi thì làm sao lấy lại được hả bạn? Nếu bạn là người hay thường xuyên lưu lại các tin nhắn thì cách tốt nhất là thỉnh thoảng nên backup lại máy 1 lần để nếu lỡ có xóa đi thì còn restore lại được. Còn soft để phục hồi lại tin nhắn đã xóa thì ko có đâu.:(.

Whinny

Các bác cho em hỏi cable cho p1 dùng loại nào nhỉ hum nay ra siêu thị thử cái Dku 5 nhưng máy không nhận có phải của nó không nhỉ hay tại máy em đang bị lỗi nên nó không nhận nh:-??. Vậy làm sao để cho nó nhận pi h. Các anh ơi giúp em !
Posted via Mobile Device

Whinny

Các bác cho em hỏi cable cho p1 dùng loại nào nhỉ hum nay ra siêu thị thử cái Dku 5 nhưng máy không nhận có phải của nó không nhỉ hay tại máy em đang bị lỗi nên nó không nhận nh:-??. Vậy làm sao để cho nó nhận pi h. Các anh ơi giúp em !
Posted via Mobile Device
Ối đang khẩn cấp như vậy mà :((
Các pro ra tay chỉ em cái này với
:-/ 8-| :-/
Posted via Mobile Device

zinat

Máy em bị lỗi các bác giúp cho

Em đang xài P990 dạo này thi thoảng vào các ứng dụng thì không vào được và hiện ra dòng :Application couln't be started .còn vô web thì lại hiện : not enough memory. tình trạng này thi thoảng mới có.không bít có phải là lỗi thẻ nhớ ko nữa.Các Pro :có kinh no thì giúp em với :-/:-?

coxx

Khẩn cấp, khẩn cấp,
Chào các bạn, mình đang xài W960 sau khi mình format khoảng 1 ngày, rồi thay SIM vào thì máy mất màn hình chỉ toàn màu đen tối thui đã thử test >*<<*<* cũng không có tín hiệu gì bàn phím vẫn sáng (trước đó 1 tháng mình có update FW và máy chạy OK.)
Mình cắm cáp vào PC ko nhận ra máy, giờ không biết có phương nào cứu chữa không. Nhờ các bác cao thủ võ lâm ra tay cứu giúp không thì chắc em phải thay con này quá,chân thành cảm tạ quý huynh.

Son_Nguyen

Posted via Mobile Device
Các đt thuộc dòng SONY thì chủ yếu sử dụng 1 trong 2 loại cáp: DCU-60 hoặc DCU-65 nhé bạn. Cáp DKU-5 là của NOKIA thì làm sao nó nhận được.
Em đang xài P990 dạo này thi thoảng vào các ứng dụng thì không vào được và hiện ra dòng :Application couln't be started .còn vô web thì lại hiện : not enough memory. tình trạng này thi thoảng mới có.không bít có phải là lỗi thẻ nhớ ko nữa.Các Pro :có kinh no thì giúp em với :-/:-?
Bạn thử giải phóng RAM cho máy bạn xem có chạy được ko? Thường nếu báo "not enough memory" là hiện tượng ko đủ RAM đó.

Whinny

em thử cable DCU 60 vào nó cũng không nhận anh Sơn Ơi nó cứ lên rồi lại tắt àh.
Máy của em bị lỗi không khởi động lên được như vậy liệu nó có nhận không nhỉ.
Mà nó cứ không nhận như vậy liệu em có update fw cho nó được không vậy :-?
:(:)((
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
em thử cable DCU 60 vào nó cũng không nhận anh Sơn Ơi nó cứ lên rồi lại tắt àh.
Máy của em bị lỗi không khởi động lên được như vậy liệu nó có nhận không nhỉ.
Mà nó cứ không nhận như vậy liệu em có update fw cho nó được không vậy :-?
:(:)((
Posted via Mobile Device

Em kết nối với máy tính có thông qua chương trình Sony Ericsson Update Service không? Tình trạng máy của em phải sử dụng SEUS mới dc nhé.

Posted via Mobile Device

titanlys

Cần cấp cứu P990i

Chẳng hiểu tại sao hôm vừa rồi em tắt nguồn để thay sim thì máy P9 của em bị tình trạng màn hình chớp chớp những mảng trắng(giống như đang chạy coreplayer chuyển sang chương trình mặc định của máy) và những chương trình cài vào ổ C đều không thể nào sử dụng được(các chương trình thẻ vẫn chạy được nhưng rất chậm).Em đã thử reset master để xóa hết những cài đặt vào máy nhưng chỉ khắc phục tạm thời(lần sau khởi động lại vẫn bị như thế).Em thử up FW vẫn ổn ở lần thứ 1 nhưng khởi động lại lần sau thì tình trạng tái diễn.
Vậy máy em bị vấn đề gì?Mong các pro có cách cứu máy của em với.Thân

Whinny

hơ hơ chết em rồi
Hum nay sau 1hồi đi thử cable em về sạc pin cho nó và đọc mấy bài của các pro sau khi màn hình khởi động lên đc 2/3 em ấn giữ nút back thì ơ hơ màn hình sang lên 4-5s em tưởng vào đc menu ai dè nó tịt lun từ đó nó không chạy cả startup nữa tháo pin lắp lại bật nguồn lên thì rung 1cái dèn bàn phím sáng 3s lại tịt và cứ thế.Sạc pin kũng thế
Máy em phải đi chạy box rùi phải không :((
Còn dùng SEUS update đc nữa không mấy anh ơi hu hu
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Cái lỗi chớp trắng này có thể là do chương trình fontrounter đó a. A có cài vào thẻ thì xóa nó đi xem có hết ko
Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

hơ hơ chết em rồi
Hum nay sau 1hồi đi thử cable em về sạc pin cho nó và đọc mấy bài của các pro sau khi màn hình khởi động lên đc 2/3 em ấn giữ nút back thì ơ hơ màn hình sang lên 4-5s em tưởng vào đc menu ai dè nó tịt lun từ đó nó không chạy cả startup nữa tháo pin lắp lại bật nguồn lên thì rung 1cái dèn bàn phím sáng 3s lại tịt và cứ thế.Sạc pin kũng thế
Máy em phải đi chạy box rùi phải không :((
Còn dùng SEUS update đc nữa không mấy anh ơi hu hu
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Posted via Mobile Device

A chạy thử xem có đc ko. Nhưng thường thì trường hợp như vậy nên đem ra SECare thôi

Posted via Mobile Device

Whinny

A chạy thử xem có đc ko. Nhưng thường thì trường hợp như vậy nên đem ra SECare thôi

Posted via Mobile Device

HAHAHAHAHHAHA 21h50 mua cable về
22h bắt đầu công việc update
22h30 hoàn tất
máy đã lên fw mới nhất khà khà
bắt đầu vọc thôi
Anh em chúc mừng đi nào :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

shadow141206

22h30 hoàn tất
bắt đầu vọc thôi

Wow, chúc mừng bạn ... nhưng mừng quá cũng không nên vik chữ bự như vậy bạn nhé ! Thanks !!! Anw, Congrats =D>

Nguyen_Minh

22h30 hoàn tất
bắt đầu vọc thôi

Chúc mừng a nhé. Nhưng từ giờ đừng nhịch nhiều rồi lại vãi mồ hôi đó :D

Posted via Mobile Device

tienlong25

Vào web của em P990

Mình mới dùng 3G của vinaphone. Bây h vào mạng thì nó báo là " Error: Requested content mini.opera.com cannot be accessed. You do not have access to the site".
Thế là thế nà hả các bác? mình vào trang nào cũng bị bào thế. Dòng trên là mình vào trang mini.opera.com.
Bác nào biết bệnh chỉ cho em với.........