• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

Noe

Không biết liệu phần kết nối giữa hard disk với máy có vấn đề gì không. Chứ em thấy nếu cứ lặp lại như vậy đôi khi chưa chắc đã liên qua đến FW. Có thể là do lỗi phần cứng.
Mong bác sớm giải quyết. Em cũng dùng W960 nhưng chưa gặp trường hợp này bao giờ cả nên không biết thế nào.
Bắc thử format toàn bộ xem sao. (Nhớ backup data trước khi thực hiện)

Whinny

các bác ơi giúp em với
Hôm qua em đk 3g của viettel gói xem tv cho con p1i nhưng không dùng được, máy hiện chữ "cuộc gọi khẩn cấp" giờ thì nắp cái sim nào kũng hiện dòng chữ đó
Hic... Hic...:(:)(:)((
Posted via Mobile Device

thientruong187

Máy P990i của em tự dưng hôm nay vào ứng dụng bị lỗi gì ấy. Nó bảo là :
Application closed
Vậy là sao vậy các bác? Cách khắc phục nó thế nào? giúp em với
Thanks!

Whinny

0k ồi thank anh !
Anh cho em hỏi thêm câu nữa là khi em chỉnh volume bằng cái icon ở góc trên cùng bên trái thì nó báo dum file và em không chỉnh volume được lạ 1cái là em chuyển sang tiếng việt thì lại dùng được :-?
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
0k ồi thank anh !
Anh cho em hỏi thêm câu nữa là khi em chỉnh volume bằng cái icon ở góc trên cùng bên trái thì nó báo dum file và em không chỉnh volume được lạ 1cái là em chuyển sang tiếng việt thì lại dùng được :-?
Posted via Mobile Device

Có thể do bạn mod pop up menu file ngôn ngữ tiếng Việt nên gây lỗi thôi.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

0k ồi thank anh !
Posted via Mobile Device

Có thể là file popupmenu.rSC bị lỗi. A thử copy file này từ Z resource ra xem có hết ko

nhOxzEn9x

không cài đặt được installsever

sai khi format ổ C xong em cài lại mọi chương trình nhưng không cài được installsever nữa, mặc dù trước đây cài được, nó cứ báo là "component failded security check" , làm on chỉ em với

Nguyen_Minh

Khi chọn file cài đặt installer activator, a chọn cái details bên cạnh install, kéo xuống thấy cái experial date a chỉnh ngày về tr ngày đó mấy hôm là cài ok

Whinny

chết em rồi các bác ơi
Hôm nay em cài 1 bản mod icon ip cho p1 chép xong rồi Em khởi động lại máy, đang chạy đến chỗ chọn bật máy tự nhiên nó hiện lên 1thông báo gì đó rồi tắt ngấm rồi tự khởi động lại cứ thế mãi, em phải tháo pin ra,
Giờ thì em nó nằm 1xó bất động không làm gì đc nữa gòi
Các pro ơi kứu em :(:)(:)(:)(:)(:)((
Posted via Mobile Device

shadow141206

chết em rồi các bác ơi
Hôm nay em cài 1 bản mod icon ip cho p1 chép xong rồi Em khởi động lại máy, đang chạy đến chỗ chọn bật máy tự nhiên nó hiện lên 1thông báo gì đó rồi tắt ngấm rồi tự khởi động lại cứ thế mãi, em phải tháo pin ra,
Giờ thì em nó nằm 1xó bất động không làm gì đc nữa gòi
Các pro ơi kứu em :(:)(:)(:)(:)(:)((
Posted via Mobile Device

bạn dùng SEUS để up lại firmware cho máy thử xem :-? ... mà máy báo lỗi gì vậy bạn ?

Whinny

bạn dùng SEUS để up lại firmware cho máy thử xem :-? ... mà máy báo lỗi gì vậy bạn ?

ối phải up lại FW ạh.
em lại không có cab thế mới khổ chứ.
Em không nhớ rõ lắm hình như nó báo "the phone has restated in oder to improve peformance"
thế là sao vậy ạh,có cách nào không Anh shadow141206 ơi kíu em với :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

NokuaN70

Well-Known Member
ối phải up lại FW ạh.
em lại không có cab thế mới khổ chứ.
Em không nhớ rõ lắm hình như nó báo "the phone has restated in oder to improve peformance"
thế là sao vậy ạh,có cách nào không Anh shadow141206 ơi kíu em với :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Vậy thì tháo Sim ra, Restart máy lại, tới bước yêu cầu cắm Sim vào thì xoay jogdial lên *, xuống xuống *, xuống *, chọon Format Internal disk là xong. Nếu kg dc thì phải đi mua cọng cable rùi :p.

Posted via Mobile Device

Whinny

Vậy thì tháo Sim ra, Restart máy lại, tới bước yêu cầu cắm Sim vào thì xoay jogdial lên *, xuống xuống *, xuống *, chọon Format Internal disk là xong. Nếu kg dc thì phải đi mua cọng cable rùi :p.
Posted via Mobile Device
Hơ hơ em tháo sim ra rồi mà nó vẫn thế chằng hiện lên chữ inset simcard gì cả :((
Em chưa up fw bao h nên sợ lém nghe nói up fw hỏng có thể trở thành cục gạch chặn giấy :-?
Em đang ở tp Biên Hòa có anh nào ở gần đó thương tình up hộ em với
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ !
:(:)(:)((
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Hơ hơ em tháo sim ra rồi mà nó vẫn thế chằng hiện lên chữ inset simcard gì cả :((
Em chưa up fw bao h nên sợ lém nghe nói up fw hỏng có thể trở thành cục gạch chặn giấy :-?
Em đang ở tp Biên Hòa có anh nào ở gần đó thương tình up hộ em với
Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ !
:(:)(:)((
Posted via Mobile Device

Cứ up thoải mái, không có vụ thành cục gạch đâu. Mình đã từng up FW, ngồi chờ cả tiếng đồng hồ kg thấy gì, bực quá rút phắt cọng cable ra, về nhà up lại bình thường.
Ở BH mà chỗ nào nhỉ, tui cũng ở BH nè.

Posted via Mobile Device