• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

hdgv

successful: shared Internet Laptop 4 uiq3 by wireless!

hehe, mừng quá! làm được rồi, đang ngồi nghe virtual radio qua wifi được share từ laptop! Nhưng có bài viết nào về vấn đề này chưa nhỉ? Giờ bận tí rồi, báo cáo với anh em vậy thôi, tối về viết bài chi tiết (nếu anh em có nhu cầu :D).
Ps: mình dùng windows 7; P1i. Mình làm cho ông anh dùng p990i mà không được. chả hiểu vì sao. AXXX

Chỉnh sửa cuối:

oldtrafford

Nguy thật, tính format lại cái media memory trong W960i nhưng toàn bị báo là in use ko cho format. Mình cắm phone vào PC sau đó format lại bằng FAT32 ( trên 2gb ko cho format về FAT ) thì máy không nhận bộ nhớ trong nữa :(( Làm cách nào để máy nhận lại bộ nhớ bây h? Có bác nào giúp mình ko :((

xuan88

hjx . máy em không có j` nghiêm trọng lắm, chỉ la cái màn hình bị xước nhiều quá.em không hiểu la khi thay màn hình thì sẽ phải thay tâtf cả ,hay là chỉ thay cai window thui. va giá cả có đắt không ?

NokuaN70

Well-Known Member
hjx . máy em không có j` nghiêm trọng lắm, chỉ la cái màn hình bị xước nhiều quá.em không hiểu la khi thay màn hình thì sẽ phải thay tâtf cả ,hay là chỉ thay cai window thui. va giá cả có đắt không ?

Cái đó còn tùy vào máy nữa bạn ah, nếu chỉ có lớp cảm ứng không thôi thì chỉ cần thay lớp cảm ứing là đủ, còn các dòng khác điển hình như G900 thay cảm ứng là phải thay toàn bộ mặt vỏ trước của máy. nếu bị xước nhiều thì chỉ thay cảm ứng thôi, màn hình không liên quan gì.

Posted via Mobile Device

titanlys

hjc sao em post bài mà chẳng có ai trợ giúp hết vậy :(( mấy pro làm ơn cho e vài ý kiến

Whinny

hjc sao em post bài mà chẳng có ai trợ giúp hết vậy :(( mấy pro làm ơn cho e vài ý kiến
Hix. Trường hợp của bạn thật là lạ. Mình cũng không dành lắm về khoàn nì
Nhưng nếu bạn đã đi update fw cho em nó ồi mừ không giải quyết triệt để thì chỉ còn cách ra Secare thui,
Sorry mình chỉ bik có thế, bạn thông cảm nhoa :(
Posted via Mobile Device

quochai_012

các bác ơi giúp em khẩn cấp việc này với!hôm nay em updata con P990 được nửa chừng thì bị tuột cab sau đó em làm lại nhưng máy báo là không nhận dạng được điện thoại. hiện tại máy em không khởi động được nữa. nó chỉ hơi sáng màn hình và cứ như vậy hoài, em định đưa đi sửa nhưng mà chưa đi được. em cũng đã updata nhiều lần nhưng lần này bó tay rồi. các bác giúp em gấp gấp với nha!!!!0979793901 đây là số dt của em .nhá máy em gọi lại hỏi nha

Nguyen_Minh

các bác ơi giúp em khẩn cấp việc này với!hôm nay em updata con P990 được nửa chừng thì bị tuột cab sau đó em làm lại nhưng máy báo là không nhận dạng được điện thoại. hiện tại máy em không khởi động được nữa. nó chỉ hơi sáng màn hình và cứ như vậy hoài, em định đưa đi sửa nhưng mà chưa đi được. em cũng đã updata nhiều lần nhưng lần này bó tay rồi. các bác giúp em gấp gấp với nha!!!!0979793901 đây là số dt của em .nhá máy em gọi lại hỏi nha

Nếu SEUS ko giải quyết vấn đề thì con đường duy nhất là SECare thẳng tiến thui a à

Son_Nguyen

Đang update được nửa chừng mà bị tuột cáp thì chỉ có cách mang ra Care nó có box chạy lại thôi bạn. Bây giờ có dùng SEUS cũng ko được nữa đâu, nó báo là ko nhận dạng được máy. Trước mình bị 1 phát rồi, đang update dở thì mất điện.

Nicky_vu

chào các bác ah..tình hình là e xài cái p1.ko bit sao cái thẻ M2 2gb của e nó ko nhận thẻ,...e rút thẻ nhớ ra,gắm vào PC thì nó vẫn báo là nhận dc thẻ vẫn nguyên vẹn 2gb.chép du liệu vo vãn dc.but khi dem vào máy nó báo :"Memory corrupt D".mà e format tren máy cũng ko dc lun mấy a ui?vậy là do thẻ hay do máy vậy bác...????mong các bác cho ý kiến để e tham khảo mà sữa ah...mong tin các bác nhiều...!!Thanks in advance

Whinny

chào các bác ah..tình hình là e xài cái p1.ko bit sao cái thẻ M2 2gb của e nó ko nhận thẻ,...e rút thẻ nhớ ra,gắm vào PC thì nó vẫn báo là nhận dc thẻ vẫn nguyên vẹn 2gb.chép du liệu vo vãn dc.but khi dem vào máy nó báo :"Memory corrupt D".mà e format tren máy cũng ko dc lun mấy a ui?vậy là do thẻ hay do máy vậy bác...????mong các bác cho ý kiến để e tham khảo mà sữa ah...mong tin các bác nhiều...!!Thanks in advance
vậy là thẻ của bạn có một số file bị hỏng òi. Bạn copy dữ liệu sang máy tính, những file nào bị hỏng nó sẽ báo, copy xong 4mat thẻ rồi chép lại nhé. Chúc bạn thành công !

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

A thử cho cái thẻ # vào xem máy có nhận ko. Nhưng khi rút thẻ ra khi máy đang bật, cắm vào nó hay báo MEMORY CORUPPED lắm. Vì vậy khi muốn lấy thẻ ra a nhớ tắt máy tr nhá

Son_Nguyen

A thử cho cái thẻ # vào xem máy có nhận ko. Nhưng khi rút thẻ ra khi máy đang bật, cắm vào nó hay báo MEMORY CORUPPED lắm. Vì vậy khi muốn lấy thẻ ra a nhớ tắt máy tr nhá
Khi rút thẻ nhớ ra thì cũng ko cần phải tắt máy đâu em, con P1i anh đang dùng xài thẻ M2 2GB SANDISK hàng chính hãng anh tháo ra nhét vào liên tục ko làm sao hết, đọc vẫn phè phè.:D. Chỉ trừ khi có cài những ứng dụng gì trên thẻ nhớ thì trước khi rút ra nhớ END hết đi thôi.

mrhadobac

Không thể chạy ứng dụng java trên Activity Menu

Một ngày xấu trời, mình khởi động máy... Thế là tất cả các app Java mình để trên Activity Menu như Opera mini, DictionaryForMids chuyển sang màu xám, không ấn vào được...

Mình thử chọn lại app Opera Mini bằng "replace" thì nó báo "not found" :((