• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ LAPTOP

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Con acer của mình cũng không nhấn được bàn phím nữa! :D Ở ngoài Windows thì không sao nhưng khi vào Windows thì không nhấn phím nào được cả. Lý do là mình đã lỡ xóa đi mất file cài đặt của bàn phím nên không thể nào dùng được. :D Bởi vì cái KIS cứ kêu la inh ỏi vì file này! Nó nghĩ là keylogger nên mình xóa béng nó đi! thế là khỏi xài bàn phím! :(
Trong thư mục Windows/system32/driver/ có file Dk( gì đó).sys , ai có thì gửi cho mình dùm! :D

hcqp

Có ai dùng IBM không nhỉ?! Tư vấn giúp mình mua một con dòng Txx đi... Mình đang mê thằng T42 (giá khoảng $600 ở ebay), không biết có hơn thằng T30 (giá khoảng $400) bao nhiêu không nữa...
Mình cần máy có thể vẽ ACAD tốt, thế thôi!

HuuTien

Theo mình bạn nên chọn con T42 vì CPU là con Centrino (Pentium M) tiết kiệm năng lượng chứ con T30 xài CPU máy để bạn bạn ơi (T30 - Intel Pentium IV)nóng và hao pin kinh khủng!
Cấu hình tham khảo của T30

Cấu hình tham khảo của T42

Vietvnn

Super V.I.P
Có ai dùng IBM không nhỉ?! Tư vấn giúp mình mua một con dòng Txx đi... Mình đang mê thằng T42 (giá khoảng $600 ở ebay), không biết có hơn thằng T30 (giá khoảng $400) bao nhiêu không nữa...
A Tiến nói đúng đó. giờ ai còn dùng T30 nữa, cũ lắm rồi. theo tớ nếu cậu thich dòng IBM thì nên mua con T43 luôn. con đó về cấu hình thì có nhỉnh hơn T42 một tí. à cái bảo mật vân tay của thằng T43 nhạy hơn của T42 đây. giá ở VN T43 tầm 1100usd bảo hành 1 năm.

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Con acer của mình cũng không nhấn được bàn phím nữa! :D Ở ngoài Windows thì không sao nhưng khi vào Windows thì không nhấn phím nào được cả. Lý do là mình đã lỡ xóa đi mất file cài đặt của bàn phím nên không thể nào dùng được. :D Bởi vì cái KIS cứ kêu la inh ỏi vì file này! Nó nghĩ là keylogger nên mình xóa béng nó đi! thế là khỏi xài bàn phím! :(
Trong thư mục Windows/system32/driver/ có file Dk( gì đó).sys , ai có thì gửi cho mình dùm! :D
Máy mình bị tình trạng như bạn vậy đó.Cái Kaspersky anti-virus cứ báo keylogger và mình đã xóa ==> k xài đc bàn phím luôn.
Kiểu này chắc phải cài lại Window quá :-?

yingzhou

Đang chờ đứa bạn dùng Acer để xin nó file đó! :D Nếu ok mình sẽ post lên cho bạn ngay! :D

tinh_la_gi

Administrator
Có anh em nào biết chổ nào ở TP bán cable S-Video to TV ... loại jack cắm bình thường ấy ... chứ không phải S-Video to S-Video nhe !

HuuTien

Có anh em nào biết chổ nào ở TP bán cable S-Video to TV ... loại jack cắm bình thường ấy ... chứ không phải S-Video to S-Video nhe !
Híc ku nói thế thì potay rồi!Dùng cho cái gì?từ VGA card xài cho out TV phải không?hay từ DVD/VCR ra TV?:-? :-? :-?

tinh_la_gi

Administrator
trời !! laptop có 1 port ghi là S-Video port này cho ra chất lượng hình ảnh cực nét đến các thiết bị đầu cuối khác .. ở đây là TV ... nhưng chỉ có những TV thề hệ mới, ,mới có cổng S-Video in ! các TV thường chỉ có cổng vào bình thường ....
ý em là chuyển s-video thành cổng bình thường này .. hình như tên gọi cổng bình thường này là cổng AVI thì phải ! vì nghe người ta nói mua cáp avi cho TV !!!! hehehe

HuuTien

Vậy mà cũng tìm chi cho mệt!Nếu TV không có S-Video in thì đem qua nha anh mod cho ku 1 sơi dây mà xài :)) :)) :))

tinh_la_gi

Administrator
Mod nghe nói không an toàn cho laptop ... nên mua hàng hiệu cho chắc ăn !!
Nhưng nếu mà không có bán thì thôi anh Mod cho em và kawa mõi đứa 1 cái đi ... em thì 15 inch thì chắc tạp ổn ... kawa nó chuyển quâ 13 inch thì coi chắc tét con mắt wúa !!!

khoi

Giá T42 sao tốt quá vậy có T42p càng tốt, theo mình T30 giá vậy cũng tốt rồi, mình mới lấy cái 98% T30 đến 640$, đang sử dụng T43 nhưng xách tới lui tiếc quá lấy thêm cái để đi bụi, T30 là nồi đồng cối đá nhưng sợ không đáp ứng Windows Vista thôi

HuuTien

Lúc trước xài cái laptop GateWay P4 2G6 ,nó năng và nóng lắm khoi ơi.Mặc dù nồi đồng cối đá nhưng khi mang vác ra mấy cái quán wifi mới thấy nó nặng nề!

tinh_la_gi

Administrator
Đúng vậy con GateWay của a Tiến lúc trước nặng khiếp quá .. và chạy càng nóng càng chậm chạp ! Thấy không khả thi cho cái dòng này !

yingzhou

Máy mình bị tình trạng như bạn vậy đó.Cái Kaspersky anti-virus cứ báo keylogger và mình đã xóa ==> k xài đc bàn phím luôn.
Kiểu này chắc phải cài lại Window quá :-?

Không biết bạn cài lại win chưa! Mình thì mới cài lại rồi vì bực mình quá! :D

Gửi file đó cho bạn này!

tinh_la_gi

Administrator
Có anh em nào cho cái soft change tên cái Laptop lại giúp ! cài soft vào thấy toàn tên người khác phat nóng !
thanks !

NguyenDucDung

Tên của laptop? Nghe ko hiểu :D, chắc là tên của win đâu hay tên ngừời cài (cái windows đó)?

yingzhou

Ặc! :)) Muốn tên mình thì TLG vào Control Panel -> Adiministrative Tools -> Local User and Groups -> User -> Nhín qua bên phải có cột Name! Click phải chuột và chọn Rename! Sửa tên người ta thành tên mình! :D Khởi động máy lại là xong! Mới mua Laptop hả! :D Khao đê!

Status
Không mở trả lời sau này.