• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ LAPTOP

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Bạn vào Start--->Control Panel--->User Accounts--->vào User Name của bạn--->Create a password--->rùi đặt Pass của bạn theo hướng dẫn. Sau đó mỗi khi vào Win XP thì bạn phải nhập Pass. Có phải bạn cần vậy không? Chứ đặt Pass trong Bios thì có ngày quên là chít ngắc như em!Hic...

Chắc là cái này đây.Bạn cho hỏi thêm khi mình k muốn mỗi lần vào Win phải có pass nữa thì làm sao.Cám ơn sự chỉ dẫn của bạn rất nhiều;)

NguyenDucDung

2 huycl2507: ko hiểu rõ câu hỏi của bạn lắm, nhưng nếu ko nhầm thì chắc là bạn muốn NHƯ THẾ NÀY à?
nếu đúng như thế thì hãy làm như mình đã post - và nhớ là del. cả cái pass của Admin - hoặc cái nick nào mà bạn đã set pass nhé

ENJOY

yingzhou

Tất cả nói đều sai cả! trường hợp này gọi là lock Ata. trường hợp này là do setup trong Cmos của máy khóa lại phần cứng trên ổ đĩa. trường hợp này thì rất khó làm! Bạn nên chuẩn bị tinh thần thay ổ đĩa cứng khá là vừa nếu không nhớ mật khẩu gán cho ổ đĩa là gì!

Không biết Namnet nói ai sai nhỉ? Mình cũng đã nói về vấn đề này trước rồi mà. Mình nói sai chăng?:-??:-??:-??

duycst

Chắc là cái này đây.Bạn cho hỏi thêm khi mình k muốn mỗi lần vào Win phải có pass nữa thì làm sao.Cám ơn sự chỉ dẫn của bạn rất nhiều;)

Trước tiên bạn phải nhớ Pass để vào Win trước đã :D
Sau đó bạn cũng làm y như vậy, sẽ có phần Remove my password,bạn cllick vào rùi đánh lại pass, nó sẽ tháo bỏ,không đòi pass khi vào win nữa.Thân!

kipkip

Đây là chuyên đè về laptop mà em đọc cũng chả hiểu thêm đc gì cả.Sao không thấy ai giới thiệu hay hướng dẫn 1 bài cơ bản nào nhỉ.Giữa laptop và PC có khác biệt khá nhiều đó chứ.Nếu không có 1 bài tổng quan thì những người chưa biết sao hiểu đc

tinh_la_gi

Administrator
Có khi nào bạn đọc 1 quyển tiểu thuyết ở giửa cuốn mà bạn biết được lúc đầu tác giả viết gì đâu !!!
9Trang không phải là con số nhiều...với lại topic này thành lập là khi chưa khai sinh ra box chuyên đề cho Laptop ... có lẽ thời gian tới sẽ phải khóa topic này lại !

phamthaitl

Đây là chuyên đè về laptop mà em đọc cũng chả hiểu thêm đc gì cả.Sao không thấy ai giới thiệu hay hướng dẫn 1 bài cơ bản nào nhỉ.Giữa laptop và PC có khác biệt khá nhiều đó chứ.Nếu không có 1 bài tổng quan thì những người chưa biết sao hiểu đc

ok.bây giờ mình sẽ pót mỗi hôm mấy bài thử thuật cho WINDOWS.nhưng chưa biết nên pót ở đâu.

kipkip

bác ơi sao lâu quá mà không thấy bác có động tĩnh gì vậy?Em chờ dài cả cổ

PhamQuang

Manager
bác ơi sao lâu quá mà không thấy bác có động tĩnh gì vậy?Em chờ dài cả cổ

Đ/c này chính xác là Spam kiếm bài đây. :))

Hỏi một câu thật "ngớ ngẩn": Khác nhau giữa Laptop và PC. :)) :)) :))

Trường cháu thiếu gì Laptop hả? Mang chúng ra mà so sánh với máy bàn (PC) thì thấy ngay thôi mà.

Ngoài ra đâu có gì khác, ngoài thiết bị cái gì cũng nhỏ hơn?

Có vậy mà trông chờ gì nữa??? :)) :)) :))

kipkip

Cháu đâu có spam kiếm bài.Kiếm để làm gì?Mà đúng là trường cháu thiều laptop thật.CHáu thấy mọi người trên đây bàn về laptop,thấy có nhiều cái khác desktop chứ đâu phải chỉ khác ở mỗi cái kick thước đâu.Cho cháu hỏi nhé,desktop khi bí xóa sạch các thứ đi thì bàn phím vẫn dùng vô tư đúng không.Trong 4room thấy mấy người nói chuyện là lỡ xóa cái file gì đó của laptop nên không dùng đc bàn phím nữa.CHo hỏi đã khác nhau chưa ạ???Hay tại cháu NGU quá nên hiểu sai ý của mọi người nói???????

NguyenDucDung

Cháu đâu có spam kiếm bài.Kiếm để làm gì?Mà đúng là trường cháu thiều laptop thật.CHáu thấy mọi người trên đây bàn về laptop,thấy có nhiều cái khác desktop chứ đâu phải chỉ khác ở mỗi cái kick thước đâu.Cho cháu hỏi nhé,desktop khi bí xóa sạch các thứ đi thì bàn phím vẫn dùng vô tư đúng không.Trong 4room thấy mấy người nói chuyện là lỡ xóa cái file gì đó của laptop nên không dùng đc bàn phím nữa.CHo hỏi đã khác nhau chưa ạ???Hay tại cháu NGU quá nên hiểu sai ý của mọi người nói???????

bạn này nói lạ thật, xoá hay ko xóa thì liên quan gì đến bàn phím :|

quangthang

Card reader không nhận thẻ

Mấy bồ cho mình hỏi tí
Cái toshiba satellite M35 của mình sau khi cài lại window thì không đọc được thẻ nhớ nữa ( lúc trước vẫn đọc bình thường )
Vậy phải cài driver nó mới nhận đúng không ? Máy tính của mình tích hợp sẵn khe cắm thẻ nhớ thì có cần cài driver không ? tải driver ở đâu ? ai có cho xin với. Mong các anh em ai biết chỉ dùm mình
Cám ơn trước nha

hungchip

Có ai có thể tư vấn cho mình nên mua 1 Laptop dùng tốt tầm giá 10Tr k? Mục đích công việc, giải trí và 1 ít games. Mình đang cần gấp.

Status
Không mở trả lời sau này.