• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: PHẦN MỀM ĐỌC EBOOKS TRÊN PPC

Bạn thích dạng sách và chương trình đọc nào dưới đây?

• Total voters
    1,560

bonmat8888

Nhưng anh ơi.. khi em load file *pdf bằng soft này thì bị lỗi font VN bác ạh!!

cách khắc phục thế nào ạh??

Vậy em thử mở file *.doc bằng wordpad rồi save dưới dạng *.txt rồi mới dùng Mobipoket Reader 6.2 để convert sang prc xem sao.

Hoặc bạn thử làm theo hướng dẫn của TriTrung xem sao.
Chúc thành công.

thinhha

Vậy em thử mở file *.doc bằng wordpad rồi save dưới dạng *.txt rồi mới dùng Mobipoket Reader 6.2 để convert sang prc xem sao
:(( Mobipoket Reader cũng bị lỗi fone anh ơi. HUHU.

huynq1979kl

Có gì đâu. Chẳng qua là font chữ trong \Windows\Fonts ở PPC của bạn chưa có font Vni-times (đây là font chữ rất hay dùng đối với các file.pdf để đọc truyện trên mạng).
Chạy Mobipocket Reader, vào Tool-Option-Fonts, rồi chọn font chữ phù hợp sẽ đọc được ngay thôi.

doibung0

các bro có phần mềm xem và chỉnh sửa file .ppt ko? mình đang rất cần.

Hiện tại thì powerpoint mobile chỉ xem được chứ không chỉnh sửa được, ý bạn ấy hỏi là có soft nào chỉnh sửa được nó không đấy!

bonmat8888

Hiện tại thì powerpoint mobile chỉ xem được chứ không chỉnh sửa được, ý bạn ấy hỏi là có soft nào chỉnh sửa được nó không đấy!

bạn dùng powerpoint 2003 trên PC mà sửa, xong lại copy sang PPC.

kimcuongtu1978

Bác nào có bản MSReader đọc sách *.lit tương thích với WM6.1 không. Mình dùng bản msreader cũ từ khi up lên rom 6.1 thì không dùng đựoc nữa. Ai có chia sẻ cho mình với. Cám ơn nhiều!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác nào có bản MSReader đọc sách *.lit tương thích với WM6.1 không. Mình dùng bản msreader cũ từ khi up lên rom 6.1 thì không dùng đựoc nữa. Ai có chia sẻ cho mình với. Cám ơn nhiều!!!

Bạn thử bản này xem sao mình vẫn cài trên WM6.1 bình thường

vtv6p

Tớ down bản Foxit reader 2.0 về từ trang chủ của nó, nhưng chưa có czack. Bác nào có chỉ em với %%

DuongTrunghuy

E có tài liệu nó là font "BachKhoa2" ở máy tình thì em có font đấy nên đọc đc, nhưng ở đt thì không con font đấy nên không thể đọc được. Vậy làm cách nào để đọc được tài liệu đó trên Điện thoại vậy ? Bác nào có font đấy, hay có cách nào dùng được trên điện thoại thì mách cho em với.(tài liệu của em là đuôi .html)
Cảm ơn rất nhiều...

doibung0

E có tài liệu nó là font "BachKhoa2" ở máy tình thì em có font đấy nên đọc đc, nhưng ở đt thì không con font đấy nên không thể đọc được. Vậy làm cách nào để đọc được tài liệu đó trên Điện thoại vậy ? Bác nào có font đấy, hay có cách nào dùng được trên điện thoại thì mách cho em với.(tài liệu của em là đuôi .html)
Cảm ơn rất nhiều...

Đuôi html thì bạn mở với internet explorer bình thường thôi mà bạn,còn nếu là file tiếng việt thì bạn chỉ cần cài font tiếng viẹt là đọc được thôi! Mà điện thoại của bạn là dòng gì bạn nói rõ ra chứ! Nhỡ như nokia mà bạn lại hỏi thế này thì tiêu rồi!

DuongTrunghuy

Điện thoai mình O2 mini W2k3, mình thử mở rồi kg thể đọc được, bác có cách nào kg mách em với. file đó là tiếng việt. vậy font tiếng việt trên ĐT đọc đc font BachKhoa2 là font nào vậy ? Bác có chỉ cho em với. Cám ơn nhiều

tritrung

Điện thoai mình O2 mini W2k3, mình thử mở rồi kg thể đọc được, bác có cách nào kg mách em với. file đó là tiếng việt. vậy font tiếng việt trên ĐT đọc đc font BachKhoa2 là font nào vậy ? Bác có chỉ cho em với. Cám ơn nhiều
Bạn copy font .VNI vào là đc đó.