• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

tuanvic

theo em nếu xài tai nghe bluetooth cho ppc thì nên dùng loại 2 tai nghe cho sướng, em thấy cái Motorola HT820 Bluetooth là good nhất. Dễ kết nối và giá cũng ok

pqhiep1

Xin làm ơn cho tôi hỏi đã là Bluetooth mà tại sao mottj số tai nghe chỉ dùng được cho một nhóm máy nhất dịnh nhỉ, kể cũng hơi khó hiểu, toi được cho một tai nghe C-Tech mà Ò không thể nhận được nó, khó chịu quá...

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bạn dùng phần mềm bluemusic 2.0 nhé,tìm ở diễn đàn,mình nghĩ là sẽ dùng được tai nghe bluetooth thôi,chúc thành công!

XIII

Xin làm ơn cho tôi hỏi đã là Bluetooth mà tại sao mottj số tai nghe chỉ dùng được cho một nhóm máy nhất dịnh nhỉ, kể cũng hơi khó hiểu, toi được cho một tai nghe C-Tech mà Ò không thể nhận được nó, khó chịu quá...

có lẽ là vì mỗi loại tai nghe hoặc máy PPC có bluetooth version khác nhau. 1.1, 1.2 hoăc 2.0.

Nguyenson318

Các bác cho em hỏi: Xda Atom thì nên dùng loại tai nghe Bluetooth nào? (loại một loa và loại hai loa, mà giá cả phải chăng thôi)

duongtrung

Đọc hết mấy chục trang sao vẫn thấy rối quá!!! Exec nếu up ROM WM6 thì bản nào ổn định nhất và tương thích với Wifi + Bluetooth tốt nhất các bác? Headset Bluetooth Stereo hiện nay loại nào tốt + giá hợp lý nhất cho Exec (cái Itech thấy nhiều bác than phiền, cái Sony DS 970 (?) thì có thể mua ở đâu, giá bao nhiêu? cảm ơn các bác.

Huycl2507

Đọc hết mấy chục trang sao vẫn thấy rối quá!!! Exec nếu up ROM WM6 thì bản nào ổn định nhất và tương thích với Wifi + Bluetooth tốt nhất các bác? Headset Bluetooth Stereo hiện nay loại nào tốt + giá hợp lý nhất cho Exec (cái Itech thấy nhiều bác than phiền, cái Sony DS 970 (?) thì có thể mua ở đâu, giá bao nhiêu? cảm ơn các bác.

Mình thấy nếu bạn sử dụng Exec thì sử dụng tai nghe Bluetooth Sony DS 970 là Ok nhất

Các bản Rom WM06 của Man PhamQuang buil đều không sử dụng được chức năng phone nhưng cái DS 970 thì rất Ok:-?,repair lại cũng rất dễ dàng

Nếu bạn ở Hà Nội có thể tham khảo ở Nhật Cường nha
http://www.nhatcuong.com/?a=APL&sle_access_type=1

Chúc vui:D

poiuy

Các bác vui lòng cho em hỏi với, từ hồi mua PPC đến giờ chưa xài thử tai nghe bluetooth nên không biết cài đặt như thế nào, có thằng bạn sắp về VN chơi, nó có tai nghe BT của sony ericson :Sony Ericsson Headsets HBH-DS970

nhưng không biết có sử dụng chung vơi máy của em được không, hiện nay em đang xài O2s, WM5, bản rom của bác Logout ...10, theo thông tin về sản phẩm thì em thấy nó có ghi :And all support A2DP bluetooth technique product, không biết máy em có thể dùng cái tai nghe BT này được không ah, bác nào biết hoặc đã xài rồi thì cho em xin ý kiến với, cám ơn các bác rất nhiều, khoavet
P/s nếu được thi chỉ giúp em gấp với vì còn khoảng 04 ngày nữa là bạn em về rồi, mong các bác giúp đỡ

O2s nghe nhạc được với DS970 nhưng chỉ cho âm thanh mono thôi vì nó là A2DP nâng cấp (vẫn ra 2 tai nhưng âm thanh giống nhau, không sâu)
Kết nối thì cực kỳ dễ dàng

À mà các bác, DS970 hiện có 2 loại đấy nhé, 1 laoị như của nhatcuong dây rợ lằng nhằng (có đây đeo cổ), 1 loại gọn hơn đóng trong vỉ và chỉ có 2 đầu dây ra tai thôi (giá khoảng 800k-1t) không dây đeo cổ

Chỉnh sửa cuối:

hsoncd

Em có con tai nghe mono HS 850 của Motorola không biết có nghe nhac được không các bác. Nếu muốn nghe thì cần cài đặt như thế nào ạ. Em dùng Exec

khoabonmat

Active Member
Em có con tai nghe mono HS 850 của Motorola không biết có nghe nhac được không các bác. Nếu muốn nghe thì cần cài đặt như thế nào ạ. Em dùng Exec

Của bác đây.Cái này dùng cho PPC (file cab) nha.Turn on 2 thiết bị.Cho 2 thiết bị đặt gần nhau.Và dùng điện thoại dò tìm TAI NGHE.Đến khi nó yêu cầu nhập PASS (nhập 0000,mã deafault tùy nhà sản xuất).Sau khi hết thiết bị đã kết nối quay vào soft Blue Tooth Audio turn on nó lên.Đến khi nghe tiếng BIP BIP là ok.Nếu dùng Symbian thì dùng Google Search nó ra Bluetooth Audio for Symbian.Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:
N

nhenomnhach

Guest
xin cho hỏi,loại tai nghe Bluetooth và laọi tai nghe earset không dây có giống nhau hay ko vậy

kiennd

Mình muốn nghe nhạc ở chất lượng chấp nhận được với máy HTC P3600 và tai nghe Shure SE210 sẵn có. Vậy theo các bạn thiết bị bluetooth nào mình cần mua ?

PS: đã test thử nghe trực tiếp sử dụng cable extUSB-audio nhưng chất lượng âm thanh quá dở, tiếng bass nông và treble méo mó :(

xuanthuyle

Tôi đang dùng XV6700, vừa để nghe ĐT vừa nghe nhạc và học ngoại ngữ, thì dùng tai nghe bluetooh nào là thích hợp nhất ?. Nhờ các bạn tư vấn giúp. Cám ơn nhiều

Huycl2507

Tôi đang dùng XV6700, vừa để nghe ĐT vừa nghe nhạc và học ngoại ngữ, thì dùng tai nghe bluetooh nào là thích hợp nhất ?. Nhờ các bạn tư vấn giúp. Cám ơn nhiều

Sự lựa chọn của mình là Sony DS 970:D

Chúc vui

hook

hi các bạn,
Mình có một tai nghe bluetooth Jabra BT250 và mình đang dùng con XDA IIi.
Vấn đề hiện nay của mình là con IIi của mình không thấy được tai nghe này.
Mình đã thử tắt bluetooth của tai nghe đi rồi mở lại nó cũng không nhận.
Đã thử khởi động lại con IIi của mình nhưng nó vẫn không nhận.
Phải chăng mình cần phải cài driver của tai nghe cho con IIi của mình? Mình hiện tại không có driver của nó.
Nếu cần thiết cài driver của tai nghe cho điện thoại thì các bạn vui lòng cho mình xin driver của tai nghe bluetooth này.

Cám ơn nhiều.

hi các bạn,
Mình có một tai nghe bluetooth Jabra BT250 và mình đang dùng con XDA IIi.
Vấn đề hiện nay của mình là con IIi của mình không thấy được tai nghe này.
Mình đã thử tắt bluetooth của tai nghe đi rồi mở lại nó cũng không nhận.
Đã thử khởi động lại con IIi của mình nhưng nó vẫn không nhận.
Phải chăng mình cần phải cài driver của tai nghe cho con IIi của mình? Mình hiện tại không có driver của nó.
Nếu cần thiết cài driver của tai nghe cho điện thoại thì các bạn vui lòng cho mình xin driver của tai nghe bluetooth này.

Cám ơn nhiều.
Jabra BT250 là bluetooth 1.1 nên có thể dùng được trên con i của bạn, chỉ có điều là bạn ko biết cách bấm nó để cho PPC của bạn có thể tìm ra! Vì mình chưa cầm qua cái 250 này nên ko thể hướng dẫn cụ thể cho bạn, thông thường tai nghe của Jabra là bấm và giữ cùng một lúc (phải cùng một lúc nha bạn) 2 nút nhận cuộc gọi và volume + rồi giữ khỏang vài giây cho nó chớp xanh liên tục thì PPC của bạn mới tìm ra! Nếu vẫn ko được thì bạn vô link dưới đây tải User Manual về xem nhé!
http://www.jabra.com/jabracms/na/en/mainmenu/products/wirelessheadsets/jabrabt250/jabrabt250.htm

hook

Thanks bạn đã trả lời. Mình đã làm theo bạn và đã đọc thông tin trên trang Jabra nhưng vẫn không tìm ra phưiơng pháp :((. Mìnhcũng nhấn cả hai nút như bạn chỉ mà đèn xanh nó chỉ chớp liên tục trong vài giây roài tắt thoai. Mà PPC của mình vẫn không nhận được.

Thanks bạn đã trả lời. Mình đã làm theo bạn và đã đọc thông tin trên trang Jabra nhưng vẫn không tìm ra phưiơng pháp :((. Mìnhcũng nhấn cả hai nút như bạn chỉ mà đèn xanh nó chỉ chớp liên tục trong vài giây roài tắt thoai. Mà PPC của mình vẫn không nhận được.
Nếu vậy thì bạn phải xem lại PPC của bạn rồi, thử tìm một máy điện thoại có bluetooth khác rồi cho PPC của bạn tìm thử xem, mà lúc mua tai nghe sao bạn ko đem PPC theo để thử bạn nhỉ? Chứ driver thì nó nằm trong rom rồi, lấy đâu ra cho bạn giờ?

Status
Không mở trả lời sau này.