• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

hook

OK, Thanks bạn đã tận tình hướng dẫn mình. Mình đã connect được rồi. Vấn đề chính là mình chưa bật bluetooth của tai nghe lên. Để bật bluetooth của tai nghe này thì đơn giản là chỉ cần giữ nút power trong 10s để đèn xanh sáng liên tục là PPC có thể nhận được liền.

Một lần nữa cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình
Thanks&Regards.

OK, Thanks bạn đã tận tình hướng dẫn mình. Mình đã connect được rồi. Vấn đề chính là mình chưa bật bluetooth của tai nghe lên. Để bật bluetooth của tai nghe này thì đơn giản là chỉ cần giữ nút power trong 10s để đèn xanh sáng liên tục là PPC có thể nhận được liền.

Một lần nữa cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình
Thanks&Regards.
Trời đất, bấm rồi giữ trong 10s cho nó chớp đèn là on/off của Jabra mà, thế ra bạn vẫn chưa bật nút nguồn của tai nghe lên hèn gì ko tìm được là đúng rồi! :D

tangbangtroi

Em đang dùng O2 Mini S, rom bản 2005 ổn định, chơi phần mềm pocket player

1-em muốn hỏi là em muốn mua tai nghe bluetooth stereo 2 tai để vừa nghe nhạc vừa nghe thoại cho máy thì mua loại nào tương thích??
2-em có cần úp rom khác??
3-có cần cài phần mềm nghe nhạc nào để hỗ trợ ko?? và ngoài ra có cần thêm phần mềm nào để cho máy và tai nhận ra nhau ko??
em cảm ơn, mong các bro trả lời hộ em mấy câu hỏi.

Em đang dùng O2 Mini S, rom bản 2005 ổn định, chơi phần mềm pocket player

1-em muốn hỏi là em muốn mua tai nghe bluetooth stereo 2 tai để vừa nghe nhạc vừa nghe thoại cho máy thì mua loại nào tương thích??
2-em có cần úp rom khác??
3-có cần cài phần mềm nghe nhạc nào để hỗ trợ ko?? và ngoài ra có cần thêm phần mềm nào để cho máy và tai nhận ra nhau ko??
em cảm ơn, mong các bro trả lời hộ em mấy câu hỏi.
Trước tiên bạn phải xem lại bản rom của bạn có hỗ trợ A2DP ko đã? Còn loại nào tương thích thì lúc mua bạn cần phải đem máy theo để test mới được! Nghe nhạc stereo 2 tai thì có một vài cái như Moto HT820, Jabra BT 620s, Nokia BH-501, i-Tech (Clips, R35) ! Phần mềm hỗ trợ thì ko cần thiết phải cài thêm, nếu rom có hỗ trợ A2DP thì máy sẽ tự nhận luôn, muốn nghe hay thì bạn có thể dùng Pocket Music!

trantuan1207

các bác nói chuyện về chất lượng tai nghe sôi nổi quá, xin phép cho em cắt ngang hỏi tí cho chủ đề phong phú: làm thế nào để xóa đi cái mã giữa tai bluetooth với máy hở các bác ? trc đây đã kết nối đc nhưng bi h kết nối nó cứ hỏi mã mà em quên béng mất đặt nó là cái j rồi, bi h nó cứ nằng nặc đòi pass, ko cho connect j cả.
Nhưng mà chính ra tình hình trộm cướp cũng đáng lo, dùng tai bluetooth đi đường nhỡ nó giựt 1 cái thì toi các bác nhỉ? nghĩ đến lại ko dám vác tai ra đường.

các bác nói chuyện về chất lượng tai nghe sôi nổi quá, xin phép cho em cắt ngang hỏi tí cho chủ đề phong phú: làm thế nào để xóa đi cái mã giữa tai bluetooth với máy hở các bác ? trc đây đã kết nối đc nhưng bi h kết nối nó cứ hỏi mã mà em quên béng mất đặt nó là cái j rồi, bi h nó cứ nằng nặc đòi pass, ko cho connect j cả.
Nhưng mà chính ra tình hình trộm cướp cũng đáng lo, dùng tai bluetooth đi đường nhỡ nó giựt 1 cái thì toi các bác nhỉ? nghĩ đến lại ko dám vác tai ra đường.
Mã đó là mặc định của nhà SX, ko bỏ đi được, thông thường là 0000 (mã này ko thay đổi được đâu bạn) ! Nếu mà bạn sợ bị giật thì đeo tai nghe thường đi vậy, tai nghe bluetooth giá khoảng từ 500-2tr, so với bị giật con PPC thì bạn chọn cái nào? :))

TrungDN

Các bạn cho hỏi với: Tôi dùng O2IIs và có cái tai nghe BT HS820. Kết nối nghe điện thoại thì bình thường. Tôi muốn nghe MP3 bằng cái tai nghe này có được không vậy? Có cần phải cài thêm soft gì không? Tôi không cần chất lượng cao nghe nhạc đâu, chỉ cần tàm tạm để học ngoại ngữ thôi. Cám ơn các bạn trước.

desperados

e ở HCM, đang cần mua một tai nghe Bluetooth có hiển thị số đt gọi đến, có thể nghe nhạc thì tìm mua ở đâu vẩy e đã ra thegioididong ở NĐC, và NTMK, cả Sony Ericson o 2 bà trưng kiếm nhưng kcó . các bác có thể giúp e một tay đc kỏ e cám ơn trước nhạ
Thanksssssssssssssssssssss

TrungDN

Của bác đây.Cái này dùng cho PPC (file cab) nha.Turn on 2 thiết bị.Cho 2 thiết bị đặt gần nhau.Và dùng điện thoại dò tìm TAI NGHE.Đến khi nó yêu cầu nhập PASS (nhập 0000,mã deafault tùy nhà sản xuất).Sau khi hết thiết bị đã kết nối quay vào soft Blue Tooth Audio turn on nó lên.Đến khi nghe tiếng BIP BIP là ok.Nếu dùng Symbian thì dùng Google Search nó ra Bluetooth Audio for Symbian.Chúc vui.

Tôi thử dùng soft bạn cho để kết nối BA với Motrola HS820 thì không được. Bạn có cái nào dùng cho trường hợp này không? Tôi chỉ cần nghe tàm tạm được để học ngoại ngữ thôi, không cần chất lượng cao nghe nhạc đâu. Cám ơn bạn trước nha.

hdtuankhai

Mình đang xài con O2 mini, muốn sắm 1 tai nghe bluetooth, nhưng kô biết loại nào tương thích với con mini, xin các huynh chỉ giáo, Itech R35 có tương thích với mini ko, có hỗ trợ stereo ko vậy?
Thanks! :|

Mình đang xài con O2 mini, muốn sắm 1 tai nghe bluetooth, nhưng kô biết loại nào tương thích với con mini, xin các huynh chỉ giáo, Itech R35 có tương thích với mini ko, có hỗ trợ stereo ko vậy?
Thanks! :|
R35 hỗ trợ nghe stereo 2 bên nhưng mini ko dùng được đâu bạn, vì bản rom của bạn phải hỗ trợ A2DP mới nghe được 2 bên, W2k3 của mini ko có A2DP nên chỉ nghe được một bên thôi bạn! Nếu muốn nghe 2 bên chắc phải dùng lọai có dây thôi bạn àh!

latu2006

Tuần trước mình mới mua 1 chiếc tai nghe bluetooth Motrola H670

Đem về xài cho con o2 atom thì ko nghe nhạc dc, chỉ nghe gọi dc thôi. Search trên mạng thì nghe nói nó ko sử hỗ trợ cái gì đó.

Ko biết anh chị nào có kinh nghiệm có thể giúp mình fix dc ko.

Hoặc nếu ai có tai nghe nào hỗ trợ cái gì đó mà nghe dc nhạc của O2 atom thì đổi cho mình :). Sẽ thương lượng :).

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

duyminhuk

Mình muốn tìm một Stereo Bluetooth Clip. Các bạn biết có loại nào có jack cắm 3,5mm không? Vì mình muốn dùng tai nghe của mình. Cám ơn.

tangbangtroi

to anh Pham Thanh Dat oi : cho em hỏi là làm thế nào biết bản rom của mình hỗ trợ A2DP hả anh??anh nói cho em chi tiết với nhé.em cảm ơn.

to anh Pham Thanh Dat oi : cho em hỏi là làm thế nào biết bản rom của mình hỗ trợ A2DP hả anh??anh nói cho em chi tiết với nhé.em cảm ơn.
Bạn đang dùng dòng máy nào thì bạn vào topic upom của dòng máy đó để thảo luận thêm bạn nhé!

latu2006

Như vậy là tất cả những Bluetooth headset ko hỗ trợ A2DP đều ko thể nghe nhạc dc với O2 Atom?
Cho mình hỏi có cách nào để sử dụng dc ko? Dùng soft chẳng hạn. Nghe nói ctrinh BlueMusic gì đó làm dc, mình cài thử rồi mà vẫn ko xong T_T

Như vậy là tất cả những Bluetooth headset ko hỗ trợ A2DP đều ko thể nghe nhạc dc với O2 Atom?
Cho mình hỏi có cách nào để sử dụng dc ko? Dùng soft chẳng hạn. Nghe nói ctrinh BlueMusic gì đó làm dc, mình cài thử rồi mà vẫn ko xong T_T
Ko phải tai nghe có hỗ trợ A2DP hay ko mà là bản rom của bạn có hỗ trợ A2DP hay ko? Bởi vì nếu muốn nghe nhạc bằng tai nghe bluetooth 2 bên thì bản rom của bạn nhất thiết phải hỗ trợ A2DP, nếu ko chỉ nghe được 1 bên thôi!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
To latu: bạn cài BlueMusic rồi nhưng bạn sử dụng đã đúng cách chưa?Mình xài Exec,lúc đầu cũng gặp tình trạng như bạn,từ ngày cài BlueMusic rồi nghe 2 tai vô tư,kinh nghiệm của mình là cho O2 search và nhận được tai nghe bluetooth của bạn,bạn để cứ để yên đấy rùi bạn chạy trình nghe nhạc để nghe loa ngoài như bình thường,rùi vào BlueMusic,tap vào chữ System offline to tướng,vậy là nghe được bằng tai nghe bluetooth :D,chúc thành công.
To bmw:Chắc chắn bài của bạn bị del :D,bạn đọc lại tiêu đề của chủ đề này đi,chỉ dành cho PPC thôi,bạn là thành viên mới nên để ý nha,thân.

latu2006

Tai của mình là tai 1 bên nên ko biết có đúng với trường hợp mà bạn nói hay ko nữa. Đã thử qua bên room ROM xem thử như bạn nói ở trên nhưng mù kỹ thuật nên ko gặt hái dc gì nhiều T_T

To nguyenthanhtuan: Mình đã làm lại từ đầu và nghe dc, nhưng âm thanh bị rè rất nhiều. Với lại đang nghe mà gọi dt hoặc có cuộc gọi tới thì ko nghe dc tiếng đàm thoại, cả tai bluetooth lẫn máy đều im re luôn. Thử vào phần config của bluemusic config lại cho đúng, OK xong thoát ra vô config lại thấy chẳng thay đổi gì. Do lỗi máy hay do lỗi phần mềm do mình xài CR?

trantuan1207

em đang dùng tai của sony ericson, chỉ thẩy có điện thoại thì nó kêu thôi, còn lại kêu toàn bằng loa máy hết trơn, từ âm lúc mình chọt chọt trở đi. Nhưng mà nói thật với các bác em sợ đeo nó ra đường bị giựt lắm. có chỗ nào bán xích ko ạ ? :D

Status
Không mở trả lời sau này.