• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

CaoHungVN

Đã có bác ào thử O2 Exec và Tai nghe Nokia HB 801 chưa vậy? Em kết nối nó nhận nhưng không biết nhập pass gì giờ ^^

ronie

Mình đang chạy con Itech Blue BAND giống y Nokia BH501 chỉ khác nhgau cái passcode :D. Đang chạy ngon với O2MiniS.

Kinh nghiệm cho anh em dùng wizard nhé. Nghe nhạc cực phê, handfree cũng ổn còn thêm mấy tính năng lung tung. Ai đùng Minis thi nê dùng con này vì WM05 hay WM06 đều ổn cả và co hỗ trợ A2DP luôn.

:)

Shinichi

Các bác cho em hỏi: Tai nghe BT của 8800 Sirocco có dùng được cho Dopod 818 không vậy?

O2s

Em đang dùng con O2s Rom WM6 và tai nghe Jabra JX10. Tuy nhien em chỉ nghe và trả lời được cuộc gọi mà ko nghe được nhạc. Các bác cho em hỏi liệu có nghe được nhạc không? Nếu nghe được thì phải cài thêm phần mềm gì. Em đã thử cài Bluetooth audio, BTToggle, JetwareBTH và Bluemusic mà vwnx không nghe được. Mong được các bác chỉ giáo.

MrTrung

Em đang dùng con O2s Rom WM6 và tai nghe Jabra JX10. Tuy nhien em chỉ nghe và trả lời được cuộc gọi mà ko nghe được nhạc. Các bác cho em hỏi liệu có nghe được nhạc không? Nếu nghe được thì phải cài thêm phần mềm gì. Em đã thử cài Bluetooth audio, BTToggle, JetwareBTH và Bluemusic mà vwnx không nghe được. Mong được các bác chỉ giáo.

Tai nghe BT có 2 laọi 1 loại có thể nghe nhạc và 1 loại chỉ dùng để nghe điện thoại .Nếu bạn mua nhầm loại chỉ để nghe nhạc thì nghe đc cả điện thoại nhưng nếu mua tai nghe chỉ dùng khi nghe điện thoại thì ko có cách nào nghe được nhạc đâu. Bạn đừng mất công cài phần mềm làm gì.

CaoHungVN

Đã có bác ào thử O2 Exec và Tai nghe Nokia HB 801 chưa vậy? Em kết nối nó nhận nhưng không biết nhập pass gì giờ ^^

Hỏi quả này mà chả bác nào chỉ phát nhờ :( hic... các bác kết nối nó có bắt Pass không zậy? Em nhập thử đủ pass mà chả được, trước kết nối với 8800 sirocco thì nó chả hỏi gì, giờ đến exec thì hỏi mà chẳng biết trả lời ra sao cho nó hiểu ^^

dcn488

Hỏi quả này mà chả bác nào chỉ phát nhờ :( hic... các bác kết nối nó có bắt Pass không zậy? Em nhập thử đủ pass mà chả được, trước kết nối với 8800 sirocco thì nó chả hỏi gì, giờ đến exec thì hỏi mà chẳng biết trả lời ra sao cho nó hiểu ^^

bạn thử nhấn 8888 xem sao?

zakk_black

hôm nay cũng ra thế giới di động mua con này. Đang định lên đây hỏi là liệu có dùng tốt không thì thấy bài này.

Bác nhập pass 040404 xem nhé. Nếu vẫn không được thì báo tôi, tôi hỏi lại cửa hàng vì vừa mới mua xong các em xinh tươi đọc pass cho nhập vào về giờ quên sạch, cứ nghĩ là mình nhớ được :-??

sony

Topic bàn về tai nghe Bluetooth nhưng e muốn hỏi về sử dụng Bluetooth để trao đổi dữ liệu có được không ? E đang dùng Imate UNI, không biết có phải do room WM6 hay vì lý do gì mà e beam file sang máy đt khác hoặc nhận từ đt khác rất hay bị treo máy và tự khởi động lại, e HR ngay lúc đó ( có thử cả tháo thẻ nhớ ra nữa ) nhưng vẫn có hiện tượng như vậy,ngay cả gửi 1 file ảnh cỡ rất nhỏ tầm 60kb thôi mà cũng bị treo. Có cách nào khắc phục hiện tượng này không các anh ?? CHỉ cách giúp em nhé , cám ơn nhìu nhìu !!!!

nhattuong

Active Member
Các bác cho tui hỏi. em đang sử dụng Tai nghe Bluetooth I.Tech R35 với con o2xda exec. Vậy rom nào hỗ trợ tốt cho vừa nghe phone vừa nghe nhạc vậy ạh ? xin các bác chỉ giáo. Cảm ơn các bác.

Last edited by a moderator:

O2s

Tai nghe của em vẫn nghe nhạc và đàm thoại được khi kết nối với Nokia N77.Em đang dùng con O2s Rom WM6 và tai nghe Jabra JX10. Tuy nhiên em chỉ nghe và trả lời được cuộc gọi mà ko nghe được nhạc. Các bác cho em hỏi liệu có nghe được nhạc không? Nếu nghe được thì phải cài thêm phần mềm gì. Em đã thử cài Bluetooth audio, BTToggle, JetwareBTH và Bluemusic mà vẫn không nghe được. Các bác giúp em không thì phí quá mà đã lỡ mua rồi không đổi được.

nhattuong

Active Member
Các bác cho tui hỏi. em đang sử dụng Tai nghe Bluetooth I.Tech R35 với con o2xda exec. Vậy rom nào hỗ trợ tốt cho vừa nghe phone vừa nghe nhạc vậy ạh ? xin các bác chỉ giáo. Cảm ơn các bác.
các bác chỉ giúp em với. em thích dùng rom cua PV WM2006. nhưng không sử dụng được tai nghe Bluetooth thì uổng quá. Mong các bác giúp đỡ.

CaoHungVN

@zakk_black & dcn488: Thanks 2 bác tiếc cái là cả 2 mã đều không được ạ :( nhưng em thử đủ các mã đều bò tay, đến khi tức lên nhập lại 0000 thì kết nối ngon lành, đàm thoại tốt ^^ chỉ tội không nghe được nhạc như trên con 8800Sir thôi ^^

dcn488

mình có w200 của samsung nó kết nối với con exec ba hồi nói chuyện được ba hồi ko,mình hòi chỗ bán họ bảo là tần số nó ko tương thích với o2 có đúng ko vậy?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình có w200 của samsung nó kết nối với con exec ba hồi nói chuyện được ba hồi ko,mình hòi chỗ bán họ bảo là tần số nó ko tương thích với o2 có đúng ko vậy?

Nếu tần số không tương thích thì không bao giờ kết nối được bạn ạ. Thân!!!

dcn488

Nếu tần số không tương thích thì không bao giờ kết nối được bạn ạ. Thân!!!

Làm sao mình biết nó ko cùng tần số vậy bác? để sao này em và các bạn khác ko phải lầm nữa ạ.Mà tai nghe DS970 thấy có nơi bán 1t4 có nơi bán 700 (hnamo2) làm sao để khỏi lầm đây bác,cái này có đồ đểu ko vậy

phamtrungthanh

Em xài SPV M5000,mình mới cài WM06 bản ROM version: 2.10.09PV.Em test tai nghe bluetooth I-tech R35 nhưng chỉ nghe goi được thôi,chứ nghe nhạc được mấy giây là tắt luôn.Mấy Bro giúp em với

Em xài SPV M5000,mình mới cài WM06 bản ROM version: 2.10.09PV.Em test tai nghe bluetooth I-tech R35 nhưng chỉ nghe goi được thôi,chứ nghe nhạc được mấy giây là tắt luôn.Mấy Bro giúp em với

Do bản rom bạn ơi, hiện tại mình chưa thấy bản rom nào nghe nhạc stereo ngon lành cả!

Tai nghe bt I-tech clip R35 dùng với Stealth thì quá phê (khi nghe lần đầu có cảm giác như khám phá ra điều gì đó rất mới lạ), không bị lỗi gì cả, khoảng cách sử dụng <4m. Bác Badkit bán 700k đóa.

phamtrungthanh

Tui cũng thấy anh em quảng cáo I-tech R35 quá trời mà con SPV M5000 của em cài WM06 nó không nhận.Nhân tiện cho mình hỏi: I-tech R35 M&N bán 700k,nhưng ở mấy chỗ khác nó bán 1300k,có gì khác nhau về chất lượng ko nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.