• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: TAI NGHE BLUETOOTH CHO PPC

Bạn có thấy thông tin này làm tăng vốn hiểu biết cho bạn không?

• Total voters
    15
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

slazenger

thế b h em dùng với con Cingular 8125 ( HTC WIZARD ) thì nên mua loại nào thì tốt hả các bác?? các bác tư vấn cho em đc k ạ?

tiện thể cho em biết mua ở đâu nữa ạ. em đang ở HN. em thấy thích con SAMSUNG WEP200 nhưng mờ k bít có tương thích k nữa :D

d60pdp

1. Tôi đang dùng BT Motorola H500. Nghe audio từ PC rất tốt, nhưng khi paired với HTC TyTN thì chỉ có thể dùng cho phone chứ không thể nghe nhạc được. Bác nào có cách khắc phục xin giúp hộ.

2. HTC TyTN có khả năng paired music audio với stereo BT không các bác nhỉ?

(Tôi đã search các topic khác nhau nhưng không thấy có tình huống tương tự nên đành hỏi ở đây vậy)

moonhuy

Dòng T-Mobile MDA Compact II thì sao nhỉ, nên chọn loại gì sài được vậy? thấy quảng cáo mấy cái Secondhand khoảng 400k đến 500k không biết sài được không vậy mấy bác, vài điều mong chỉ giáo!

toan1101

em xài O2miniS thì xài tai nghe nào tốt nhất

em tính cái tai nghe nokia

ko bít có tốt ko ?

Huycl2507

@moonhuy + toan1101: nếu bạn mua tai nghe bluetooth để nghe và gọi thì đơn giản lắm,theo mình biết tương thích hết tất cả các máy đó (trước có xài 1 em Bluetooth của TQ,nghe gọi ầm ầm và sử dụng được tất cả các máy)

cdx2000

Đúng là dùng tai nghe BlueTooth chỉ để nghe gọi thì loại nào cũng được, tùy thuộc vào túi tiền của mình thôi.

notfourgo

Sử dụng Voice-dial với tai nghe BT

Mình dùng O2i. Bác nào đã dùng tai nghe BT vơí chức năng voice-dial từ tai nghe vui lòng chia sẻ cách sử dụng.

nguyentuancatcv

XIII không rõ là haihanh nói bluetooth stereo hay là chỉ một bên tai. Đúng ra là xài bluetooth để nói phone được thì nghe nhạc được thôi mà (wm2003). Nểu là wm05 thì có thể phải cài BTToggle để tắt đi chức năng voice dial của máy. Năm ngoái XIII xài PPC 6600 (wm2003) và hiện tại PPC 6700 (wm05)cùng motorola H700 (1 tai) va motorola HT820 (2 bên) nghe nhạc và tin tức mỗi ngày.

Bác XIII ơi!! em đang sài O2s với bluetooth motorola H700 nhưng tín hiệu rất yếu, khoảng cách lớn hơn 1met giữa PPC với bluetooth là không nghe rõ nữa!! theo kinh nghiệm của bác thì đây là lỗi của PPC hay là lỗi của Bluetooth không tương thích hả bác!!!

boypluto

các bác cho em hỏi với. Em dùng tai nghe Motorola HS820 . Em cài chương trình BTtogle vào rồi. Nghe được nhạc rồi NHƯNG chỉ nghe được mấy giây thôi sau đó nó lại tắt và chuyển sang chơi nhạc ở loa ngoài. Ấn cái nút trên tai nghe thì lại nghe được mấy giây sau đó rồi lại đâu vào đấy là thế nào.

XIII

Bác XIII ơi!! em đang sài O2s với bluetooth motorola H700 nhưng tín hiệu rất yếu, khoảng cách lớn hơn 1met giữa PPC với bluetooth là không nghe rõ nữa!! theo kinh nghiệm của bác thì đây là lỗi của PPC hay là lỗi của Bluetooth không tương thích hả bác!!!
@nguyentuancatcv: O2s hình như la có Bluetooth version 1.1/class 2 (giống như là cái PPC6600 của mình ngày xưa mình cũng bị như vậy) tín hiệu của BT rất là yếu. Nếu mà có cách nào upgrade lên đươc version 1.2 (hoặc 2.0) thì tín hiệu sẽ mạnh hơn. Hiện bây giờ mình đang xài H700 với PPC 6700, có thể đi xa hơn 50 ft luôn đó.

các bác cho em hỏi với. Em dùng tai nghe Motorola HS820 . Em cài chương trình BTtogle vào rồi. Nghe được nhạc rồi NHƯNG chỉ nghe được mấy giây thôi sau đó nó lại tắt và chuyển sang chơi nhạc ở loa ngoài. Ấn cái nút trên tai nghe thì lại nghe được mấy giây sau đó rồi lại đâu vào đấy là thế nào.
@boypluto: như vậy là BToggle không có làm việc rùi... có 1 cách khác bạn hãy thử. Dùng tai nghe lam voicecomand gọi cho chương trình chạy. Thường khi ra lệnh cho ct chạy thì sẽ tiếp tục nghe được.

Mình dùng O2i. Bác nào đã dùng tai nghe BT vơí chức năng voice-dial từ tai nghe vui lòng chia sẻ cách sử dụng.
@notfourgo: Bạn kết nối tai nghe với phone trước rồi program chương trình voicecommand mà bạn xử dụng. Nên kiếm chỗ ồn ào để program, nếu không khi bạn ở nơi ồn ào máy sẽ không nhận được lệnh.

Chỉnh sửa cuối:

boypluto

đâu. Mình chạy BTtogle thì nó cũng chuyển chế độ từ voice sang audio mà. Mình nghĩ nó làm việc bt thôi. minh thử với 1 cái tai nghe sonýeiccon thì cũng có hiện tương như vậy. Không biết là tại sao?

notfourgo

XIII;45299. @notfourgo: Bạn kết nối tai nghe với phone trước rồi program chương trình voicecommand mà bạn xử dụng. Nên kiếm chỗ ồn ào để program nói:
Bác cho hỏi tên của phần mềm VoiceCommand. Lúc trước mình có dùng 1 SW nhưng không được thân thiện lắm ( Hình như trong bản nâng cấp 02i lên ROM 171 thì phải )

boypluto

đâu. Mình chạy BTtogle thì nó cũng chuyển chế độ từ voice sang audio mà. Mình nghĩ nó làm việc bt thôi. minh thử với 1 cái tai nghe sonýeiccon thì cũng có hiện tương như vậy. Không biết là tại sao?

ai có thể giải thích cho mình biết tại sao mình chỉ nghe nhạc được mấy giây rồi sau đó máy lại chuyển sang chơi nhạc ở loa ngoài là thế nào không nhỉ

inverse

Mình dùng O2 neo, đang muốn mua cái tai nghe Bluetooth Plantronic Exploer 320 nhưng không bít có tương thích không?
Bác nào đã dùng qua con này cho em xin thông tin về chất lượng được không ạ?

Thanks for help !

psthanh

có cách nào nghe nhạc qua tai nghe mono với o2 ko ạ. em tìm mãi ko được ạ. ai bít chỉ dùm cám ơn

boypluto

có cách nào nghe nhạc qua tai nghe mono với o2 ko ạ. em tìm mãi ko được ạ. ai bít chỉ dùm cám ơn

Btoggle của bạn Đây . Bạn cài đặt vào rồi tự tìm hiểu nhe. không khó đâu;)

mình mới kiếm đc cái tai samsung WEP200, Có bạn nào biết cho mình hỏi là tại sao khi mình bấm vào tai nghe thì máy lập tức vào mục phone mà không phải là quay số băng giọng nói như cái tai Motorola trước mình dùng

mình đã tìm ra nguyên nhân vì sao mà máy mình khi bấm vào tai nghe bluetook không vào mục quay số bằng giọng mà lại vào phone rồi. Thì ra đó là do phần mềm teksoft.srl.bluemusic.1.0.400. tạo ra. mình cài nó vài máy, bluetook cũng chẳng nghe đc nhạc mà chức năng quay số băng giọng nói cũng bị nó đổi.
Mình phải HR lại mới được đấy chứ dùng spirebackup rétore lại cũng vẫn không được. Các bạn cẩn thận khi dcaif chương trinh này đaays

Last edited by a moderator:

darkgamer

Có ai biết loại bluetooth stere nào cho phép mình sử dụng các dây phone của mình ko?(ở Tphcm có bán nhé)Cám ơn ...=D>

hoangcuky

Mình đang tính kiếm một con tai nghe bluetooth nhưng chưa nghe nhạc qua tai nghe bluetooth bao giờ nên ko biết nó có hay ko ? Bác nào đang dùng Exec với tai nghe bluetooth thì cho mình biết chút ít cảm nhận với ! Nghe có hay như tai nghe dây ko ? Hay chất lượng kém hơn vậy ? Và với Exec thì có những loại tai nghe nào thì sử dụng được vậy ? Cho minh chút ít kinh nghiệm với ! Cảm ơn !

Status
Không mở trả lời sau này.