• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ -TỔNG HỢP MOD ICON PIN+SÓNG+BLUETOOTH...CHO UIQ3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Nguyen_Minh

các bác cho em hỏi ty ah. Hôm bữa cài bộ ICON của Mac OS vao dùng được mấy hôm sau chep thêm file Alanch.RSC vào C; / Resource/App để dổi icon nhỏ thành icon lớn.. jo em muốn chuyển về icon nhỏ như lúc trước thì phải làm sao ah. xin các anh chỉ giúp em vơi. cám ơn

Anh lại lấy file cũ chép vào :D

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

Các Bác cho em hỏi làm thế nào để cái khóa nó to và xanh như trên vậy?
mình thấy cái khóa mặc định của nó đẹp hơn và nhìn phong cách hơn chứ bạn cái khóa như bạn nói nhìn hông thích cho lém đó là ý kiến riêng của mình thui nhé đừng giận he mà bạn chép file down về theo đúng folder của nó là đc mà bạn xem lại nhé

skyshort

bác nào có bộ icon mà pin sóng là mặt cười của yahoo không?mình rất thích kiểu như vậy mà tìm hoài không thấy.

boy2l

Sao e ko làm đc ta ? Đã xóa đi rồi cài lại vào D:/Resource + reset máy 2 lần mà vẫn ko thấy đổi đc.
À, sẵn tiện a CongVoi cho e xin bộ icon pin+sóng của a phát !

a2king

pác nào có bộ icon như thế này ko, hay quá mà chẳng kiếm đc :D

cho mình hỏi là làm sao mà có thể chèn thêm các ứng dụng (trong hình là: Dictionary, Torch, Ultilities,Application,....) hay quá vậy... Có ai biết làm vậy ko???

Noe

chamnetchamnam

Dạ thưa Bác , sao em chép đè nó lên C:\Resource\Apps nó không cho ạ. ổ C đã Hack và Capswith đã off rồi. Mong Bác chỉ em vơi. Thanks

Son_Nguyen

Dạ thưa Bác , sao em chép đè nó lên C:\Resource\Apps nó không cho ạ. ổ C đã Hack và Capswith đã off rồi. Mong Bác chỉ em vơi. Thanks

Bạn chạy Swiss Manager end cái Main Menu đi thì mới chép đè cái file Alaunch.rsc được nhé.

chamnetchamnam

vay hả Bac Son_Nguyen. em cài thử SMP rồi mà khi truy cập vào mấy cái Folder hệ thống thấy nó finding forlder lâu ơi là lâu. bác có bị như thế không. Mà end cái main menu là làm sao. Em chưa sài cái này quen, trước jo toàn sài X-plore ko hà? cảm ơn bác Son Nhiều chỉ dùm em cách end với nhe.

XIn mọi người chỉ em với. Em vào SMP để delete cái file alaunch.rsc mà nó không cho, lấy trong ổ Z :\resource\apps rồi chép đè lên mà cũng không được. Có ai biết không chỉ cho mình với. capswicth dể off. Bác Son_nguyen chi end cái main menu nhung vao end mãi mà không được. chỉ em làm với

Help me! Help me. Em xóa cái file alaunch.rsc trong o C mà ko được, lấy file này trong o Z chep đè lên nó cũng ko chịu vậy là sao các bác. Em đã để capswith OFF . Bac Son_Nguyen chỉ em end cái main menu cua SMP mà em end ko dược, ai biết làm chỉ em với ạ, thanks các anh

Last edited by a moderator:

phamxuanphucuong

Help me! Help me. Em xóa cái file alaunch.rsc trong o C mà ko được, lấy file này trong o Z chep đè lên nó cũng ko chịu vậy là sao các bác. Em đã để capswith OFF . Bac Son_Nguyen chỉ em end cái main menu cua SMP mà em end ko dược, ai biết làm chỉ em với ạ, thanks các anh

bạn cài soft stop là có thể xòa file đó đi đc à ngày xưa mình cũng thế nhưng mà lúc đó mình khôg bít nên mình chạy sony update lại nên ok nhưng mà sau này thì có cách là chay soft stop là có thể xóa file đó đi đc à

Nguyen_Minh

SMP vào more, hay chọn vào tên Swiss... trên cùng>Setting>Behavior tick vào end system applications hay Recalm level 3 cũng đc. Nếu Recalm thì ấn recalm memory Chờ và Menu sẽ đóng. Ko End system thì Kill task cái main menu đi

chamnetchamnam

bạn cài soft stop là có thể xòa file đó đi đc à ngày xưa mình cũng thế nhưng mà lúc đó mình khôg bít nên mình chạy sony update lại nên ok nhưng mà sau này thì có cách là chay soft stop là có thể xóa file đó đi đc à

Cái soft stop đó lấy ở đâu vậy bạn bạn up lên và chỉ cách dùng dùm mình với.Thanks

ChucEmHanhPhuc

Sao mình lam như hướng dẫn mà ko thay đổi được icon của dòng sóng,pin vậy bạn. Máy cua mình là w960i. Mình giải nén ra chỉ thấy co file mbm thôi a

Status
Không mở trả lời sau này.