• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ -TỔNG HỢP MOD ICON PIN+SÓNG+BLUETOOTH...CHO UIQ3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

linhhon0007

được rồi!hihi thanks bác boykinhdi nha,giờ nhìn điện thoại mìn pro ghê luôn haha...thanks.:D

Nguyen_Minh

các anh ơi, làm thế nào để thay đổi ảnh task manager. chép file để đổi riêng nó thôi ấy chưchesp một phát là đi cả status bar lun nè

Son_Nguyen

các anh ơi, làm thế nào để thay đổi ảnh task manager. chép file để đổi riêng nó thôi ấy chưchesp một phát là đi cả status bar lun nè
Cái icon Task Manager nó đi liền với icon pin sóng trong file ZSBLIB.mbm rồi nên đã đổi là đổi hết 1 loạt luôn, ko thay đổi riêng nó được đâu em.

doctinh

Các bác giúp em với, làm sao copy các file thay đổi icon vào C:/resource. E em dùng swiss manager 1.51 và Sman cũng k chép vào đc. Còn có thủ thuật gì nữa sao, mong các bác hướng dẫn cho.
Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác:-??

linhhon0007

Các bác giúp em với, làm sao copy các file thay đổi icon vào C:/resource. E em dùng swiss manager 1.51 và Sman cũng k chép vào đc. Còn có thủ thuật gì nữa sao, mong các bác hướng dẫn cho.
Cảm ơn sự giúp đỡ của các bác:-??

bác tắt capsswicth sang off rồi mới chép đè các file được,hay bạn cũng có thể cài các file đuôi .sis của bác caohieu88 vào(đó là thay đổi icon trong máy).còn nếu bạn muốn nói là thay đổi biểu tượng pin sóng thì chỉ cần copy vào D\resource là ok mà.bạn tham khảo thêm tại đây nha http://pdaviet.net/showthread.php?t=27743 bài của bác CONGVOI hướng dẫn cụ thể rồi đó,chúc bạn thành công nha,nhớ thanks bác CAOHIEUCONGVOI nha(mình chỉ biết dẫn đường đến vậy thôi) hehe.:p

kentv009

các bác cho mod cái biểu tượng wifi của g900 đi...đây đa số là của p9 và p1 ko à...nói chung là khi cài rất đẹp nhưng tiếc thiếu icon wifi....huhu

Caohieu88

các bác cho mod cái biểu tượng wifi của g900 đi...đây đa số là của p9 và p1 ko à...nói chung là khi cài rất đẹp nhưng tiếc thiếu icon wifi....huhu

Bạn có thể tự sửa file đó bằng MBM Tools mà, vì mình ko có G900 nên cũng ko biết cách sắp xếp nó thế nào!

Nguyen_Minh

Cho em thử up file này lên tý. có rồi thì cho em xin lỗi nha! Photo] à còn những cái ko có trong hình vẫn nhu cũ nhé

Chỉnh sửa cuối:

mrnguyentla

Mình dùng W960i, mỉnh thử mod cái mấy bộ icon đều bị lỗi cả, cái icon này thì nhảy sang chỗ khác lằng nhằng cả ra (icon task thì bị chuyển thành hình cắm usb, khi vào gõ phông chữ thì icon phông chữ bị đổi thành icon task, khi cắm usb thì nó nhảy ra cái icon gì ấy ...), pác nào bít cách sửa lại thì bảo mình với

Nguyen_Minh

Mình dùng W960i, mỉnh thử mod cái mấy bộ icon đều bị lỗi cả, cái icon này thì nhảy sang chỗ khác lằng nhằng cả ra (icon task thì bị chuyển thành hình cắm usb, khi vào gõ phông chữ thì icon phông chữ bị đổi thành icon task, khi cắm usb thì nó nhảy ra cái icon gì ấy ...), pác nào bít cách sửa lại thì bảo mình với

Anh dùng x plore hoặc smp vào ổ Z lấy file gốc của những file anh đã chép vào. VD: anh chép zsblib vào c:resource:zsblib thì cũng theo địa chỉ đó ở ổ Z anh chép zsblib ra rồi chép đè lên file ở ổ C

Posted via Mobile Device

redipro

Làm đã đòi7 chọn dc 1 bộ kết quả sạc pin 80% dừng ko đầy dc.Hix.Cuối cùng xóa về lại ban đầu

vnyelsea

Bị lỗi là do mỗi dòng máy sử dụng file ZSBLIB.MBM khác nhau (số lượng ảnh bmp trong mỗi file khác nhau tùy theo từng dòng máy).
Trong muc này hình như không có ghi cụ thể file nào dùng cho dòng máy nào nên bạn phải tự thử thôi.
Theo mình biết thì hình như w960 và p990i có thể dùng chung. P1 thì số ảnh bmp gói trong file nhiều hơn.

Anh dùng x plore hoặc smp vào ổ Z lấy file gốc của những file anh đã chép vào. VD: anh chép zsblib vào c:resource:zsblib thì cũng theo địa chỉ đó ở ổ Z anh chép zsblib ra rồi chép đè lên file ở ổ C

Posted via Mobile Device

Bị lỗi bạn xóa đi là xong. Không cần copy từ Z đâu.

minhthuc14

Giúp em thay đổi icon task manager với! Em đã dùng nhiều bộ icon khác nhau nhưng nó chỉ thay đổi dc pin, sóng, bluetooth...v..v nhưng task manager ko thay đổi. Nhìn rất nhèo & xấu :mad:):mad:)

Nguyen_Minh

Giúp em thay đổi icon task manager với! Em đã dùng nhiều bộ icon khác nhau nhưng nó chỉ thay đổi dc pin, sóng, bluetooth...v..v nhưng task manager ko thay đổi. Nhìn rất nhèo & xấu :mad:):mad:)

Ko đổi riêng đc icon task manager đâu anh ạ. Phải đổi cả thanh status bar kia. Anh down 1 trong các bộ trên kia (thấy ưng cái nào nhất thì down) xong anh cắm thẻ nhớ vào máy tính, chép vào đúng từng thư mục đúng như trong chỗ file giải nén, xong cắm lại thẻ vào đt, restart lại máy là đc.

Posted via Mobile Device

minhthuc14

Ko đổi riêng đc icon task manager đâu anh ạ. Phải đổi cả thanh status bar kia. Anh down 1 trong các bộ trên kia (thấy ưng cái nào nhất thì down) xong anh cắm thẻ nhớ vào máy tính, chép vào đúng từng thư mục đúng như trong chỗ file giải nén, xong cắm lại thẻ vào đt, restart lại máy là đc.

Posted via Mobile Device

thì mình đổi lần nào cũng đổi trọn bộ icon trên status bar! Nhưng lần nào cũng ko đổi dc task manager! Bây giờ nhìn nó nhèo & xấu lắm :(:(

nguyendoanto

thì mình đổi lần nào cũng đổi trọn bộ icon trên status bar! Nhưng lần nào cũng ko đổi dc task manager! Bây giờ nhìn nó nhèo & xấu lắm :(:(

bạn có thể dùng pm chỉnh file MBM để sửa cái task manager nào mà bạn thích. còn nguyên nhân ko hiển thị đúng làdo:
1. cái status bar bạn phải dùng đúng với từng dòng máy. nếu ko đúng nó sẽ có hình cáu usb
2. bạn chuyển về theme mặc định là sẽ hiển thị đúng những gì bạn đã chép.
đó là trên máy p1i của mình. nhưng các máy khác thì chắc cũng như vậy thôi. cùng là uiq3 mà
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

chamnetchamnam

các bác cho em hỏi ty ah. Hôm bữa cài bộ ICON của Mac OS vao dùng được mấy hôm sau chep thêm file Alanch.RSC vào C; / Resource/App để dổi icon nhỏ thành icon lớn.. jo em muốn chuyển về icon nhỏ như lúc trước thì phải làm sao ah. xin các anh chỉ giúp em vơi. cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.