• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ -TỔNG HỢP MOD ICON PIN+SÓNG+BLUETOOTH...CHO UIQ3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Son_Nguyen

nó ở trong cái ZSBCONLIB đó pác :D
thế thì bác nhầm rồi, muốn thay cái task manager thì thay nguyên thư mục ZSBLIB vào là xong thôi. Cái thư mục này còn là biểu tượng khóa phím, pin, sóng, bluetooth và IR nữa. Mình thử rồi, kết quả đúng như vậy luôn.

hoanghai1992

thì đúng mà, nó bao gồm cả cái biểu tượng task manager vs mấy thứ linh tinh khác, nhưng riêng 1 cái nó ko đổi là cái icon của popupmenu, muốn đổi cái đó thì phải copy cái LSBCONLIB mới đc ;)

Son_Nguyen

thì đúng mà, nó bao gồm cả cái biểu tượng task manager vs mấy thứ linh tinh khác, nhưng riêng 1 cái nó ko đổi là cái icon của popupmenu, muốn đổi cái đó thì phải copy cái LSBCONLIB mới đc ;)

Chính xác đấy bác!!!! Nó chính là cái thư mục đầu tiên trong bộ icon pin sóng đấy mà.

ryu_

Không biết bộ pin sóng Blueneon của bác CongVoi có dùng cho P990i đc ko hay chỉ dành cho P1i. Nhìn kết quá, đi chung với bộ Icon neon nữa thì đúng kiểu.

Caohieu88

Mình thì thấy P990i có thể dùng chung với rất nhiều các bộ của máy khác, còn các máy khác thì khi dùng bộ Pin sóng của P990i thường hay bị lỗi. Nói chung thì cứ yên tâm mà dùng nhé! P99 nó lợi thế đấy!

Caohieu88

Có bạn nào có phai gốc cột pin sóng của w950i không cho mình xin với?xin cám ơn trước

Muốn tìm file gốc Pin sóng thì với bất cứ dòng nào UIQ3.0 nào cũng vậy, bạn vào Z\Resource\ZSBLIB Folder để Copy file ZSBLIB.mbm gốc ra.

Son_Nguyen

anh CongVoi ơi a có icon pin,sóng,BLUETOOTH gốc của w950i không cho e xin với.e xin cám ơn

Các file đó có trong máy mà bạn, bạn vào Z:\Resource\ZSBLIB và copy file ZSBLIB.mbm ra là ok thôi. Lần sau nếu bạn muốn lấy file gốc thì cứ vào trong ổ Z mà lôi ra.

Caominh171

Mình tìm được 2 bộ này,cũng có bộ giống giống bộ bác hoanghai tìm nè.Mấy bác down thử xem sao,mình mới up lần đầu,có gì sơ xuất thì cho mình sr nha!
win_status

3

Còn đây là link tải đây,mí bác chỉ cần nhập code mà tải nghen:
http://w17.easy-share.com/1701775537.html
http://w17.easy-share.com/1701775538.html
Mong giúp ích đc mí bác

hoanghai1992

thực ra tớ nhờ tìm hộ chứ có phải up bộ đó lên đâu :D
bộ này cho P1i đc ko nhỉ ?

Golden_Monkey

Cho mình hỏi một chút, mình mod làm cho các icon trong mainmenu to lên, bây giờ muốn làm lại như cũ thì làm như thế nào? Mình đã tìm trên diễn đàn nhưng không thấy. Mong các bạn giúp đỡ!
Cám ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.