• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

kenpham

sau bản R6 SE đã ngừng phát triển FW cho P990, M600, W950 roài các bác ạ.quả là tin tức ko vui vẻ gì trong khi FW mới vẫn còn bug

tinh_la_gi

Administrator
FW mới chưa khắc phục được gì nhiều
+ Khởi động lại --- lâu lâu vẫn bị !
+ Tốc độ truy xuất thì có cải thiện

tinh_la_gi

Administrator
Lấy hộp Nbox chạy lại ver thấp hơn !
Chứ online nó đâu có cho mình chọn Ver !

tuanlinh

sau bản R6 SE đã ngừng phát triển FW cho P990, M600, W950 roài các bác ạ.quả là tin tức ko vui vẻ gì trong khi FW mới vẫn còn bug

Tin mới là SE vẫn tiếp tục sẽ phát triển FW cho 3 dòng trên, theo như thông tin từ forum người sử dụng ở trên SE ! Thế là vui rồi nhé ! =D>

Gozilla85

Tin mới là SE vẫn tiếp tục sẽ phát triển FW cho 3 dòng trên, theo như thông tin từ forum người sử dụng ở trên SE ! Thế là vui rồi nhé ! =D>

Nguồn tin này từ đâu vậy bạn và độ chính xác được khoảng bao nhiêu % :-?:-?? ?

osengine

các bác ơi em mới dùng P990i ,làm sao để xóa cáo phong tiếng Hoa chết tiệt trong máy đi cho nhẹ máy ạ, em chân thành cám ơn

Gozilla85

các bác ơi em mới dùng P990i ,làm sao để xóa cáo phong tiếng Hoa chết tiệt trong máy đi cho nhẹ máy ạ, em chân thành cám ơn

Bạn đổi CDA về GW1 và up lên là font tiếng Hoa sẽ mất hết thôi :D

khanhgt

Sao em có mấy con máy P990i khi up online thì lại bị Phone unlock các bác nhỉ ??? Bình thường mấy con máy trước em up thì ngon lành nhưng sao mấy con này nó up xong là báo phone unlock mới chết chứ , các bác giúp em giải quyết nhanh với :(

tinh_la_gi

Administrator
mấy con đó có thể bạn đã action chức năng bảo vệ máy trong control của máy hoặc bạn đã cài thêm phần mềm hệ thống có file lưu trên thẻ ví dụ ADL

hãy kiểm tra lại xem thế nào nhé

mdapro

Update FW cho con P990i lên thì đọc đc file wma và wmv, nhg xem wmv vẫn rất giật, có cách gì khắc phục ko các mod

khanhgt

các bác giúp em với : máy báo phone unlock sau khi up lại fm
trước khi up , máy chạy bình thường
nhưng sau khi up lại fm thì máy bị unlock phone
mấy con trước , em up chạy vẫn bình thường , hiện tượng unlock phone mới xảy ra vài hôm nay ( đã off chế độ bảo vệ )
chẳng hiểu sao ??? Có bác nào giúp em cái

tinh_la_gi

Administrator
Cái này chắc cần test thự tế quá vì TLG chạy 3 con rùi thấy bình thường mà ! Không biết bạn ở đâu >!

tuananh_87

gui cho tong

Chao cac ban! hien em dang o phan lan, em muon moi nguoi chi cho em cach noi mang vao may DTDD, moi nguoi co the chi cach cho em dc kg?
con nua em muon giai ma cac may chua duoc hoa mang tat ca cac sim. cam on moi nguoi truoc nhe

tinh_la_gi

Administrator
Bạn nhầm topic rồi thì phải !

Và chú ý lần sau post tiếng việt có dấu nhé bạn !

mdapro

Điên thế hả giời

+ Chẳng là sau khi up FW new cho P990i thì cái Pm lướt web của nó em vẫn vào web ầm ầm (qua GPRS), nhg từ khi master reset thì ko thể vào web qua GPRS đc nữa, nó toàn báo như trên hình. Em đã Format internal disk rồi mà vẫn ko ăn thua vẫn bị báo lỗi :-??
+ Còn nữa WLAN khi vào quán cafe hồi xưa chưa MR thì cứ đến đâu có wifi là nó tự báo có connect hay ko, từ ngày MR thì đến nơi có wifi chả thấy nó báo gì cả, toàn phải mở WLAN ra và connect = tay, nhg khi đã connect vào WEB thì cng bị báo lỗi như trong hình :-/:-/:-/

Em xin ngàn lần cảm tạ pro nào giúp em vụ này

xueyrus

Tôi đã tháo cái bàn phím ra, thì khi update phải nhấn C ở đâu mấy pro ơi?
Vừa mới có firmware mới đó.

boom9429

đã có fimware mới cho p990i

chào các pác, em vừa nhận được tin là p990i đã có fimware mới P990i R6E28. nhiều cái hay lắm.:D
DETAILS ON R6E28:

PDA software version:
CXC 162036 R6E28

Phone software version:
CXC 162037 R9GA001

Bluetooth software version:
CXC 162058 R5A01

CDA version:
CDA 162007/1 R6E28
--------------------------------------------------------------------------------

1 August 2007 , and available in version cda 1 / 2 . World generic one.

change :
Start up ram was 17mb(and around).
BB connect (3.55) is functional for BIS
Space Bar bug is fixed.
Fring is functional as is tomtom
Autofocus is fixed
Auto capitalisation bug fixed (delay in capitalising)
phone is faster while typing with qwerty and keypad, as well as faster when erasing text.
Video rec seems slightly better
Camera opens faster.
install fring & profimail long text bug is fixed

Gozilla85

Tôi đã tháo cái bàn phím ra, thì khi update phải nhấn C ở đâu mấy pro ơi?
Vừa mới có firmware mới đó.

Cái này thì chịu thôi bạn à, phải gắn bàn phím vào mới nhấn C để up FW được :D