• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - UPDATE SERVICE ONLINE

• Thread starter firefox_6996
  • Ngày gửi

dunlopillo

Các bác ơi.

Tôi đang up em W950i thì máy báo connection to server bị lỗi, phải đóng trang update. Máy bây giờ không bật lên được, chỉ sáng bàn phím. Update lại thì SEUS cứ báo phần mềm đang mới nhất, phần mềm cập nhật không có sẵn. Làm thế nào để khôi phục hả các bác

Cảm ớn các bác nhiều

vmc102

Tớ đã up lên FW mới của P990i bản ra ngày 1 Aug 07. Cảm nhận chung là chạy rất ngon, các tác vụ chạy nhanh hơn trước rất nhiều, nghe nhạc ngon hơn, bộ nhớ được quản lý tốt hơn. Chưa dám khuyên anh em up hết vì mới dùng có một ngày. Nhưng tớ nghĩ version sau bao giờ cũng tốt hơn version trước.

tranvuthangv

em đang định lay con p990i ,các bác cho em hỏi là các phần mềm chạy trên p910i co cài đươc lên p990i không

Gozilla85

em đang định lay con p990i ,các bác cho em hỏi là các phần mềm chạy trên p910i co cài đươc lên p990i không

P910i là Symbian UIQ 2.x còn P990i là Symbian UIQ 3.0 nên ko cài chung soft được đâu bạn à :D

BatKid

Super V.I.P
Các bác ơi.

Tôi đang up em W950i thì máy báo connection to server bị lỗi, phải đóng trang update. Máy bây giờ không bật lên được, chỉ sáng bàn phím. Update lại thì SEUS cứ báo phần mềm đang mới nhất, phần mềm cập nhật không có sẵn. Làm thế nào để khôi phục hả các bác

Cảm ớn các bác nhiều

Conection bị lổi thì khi khác bạn kết nối lại sẽ ok! Do server có quá nhiều kết nối Update đấy!!!!!

Chưa Update được thì đâu có ảnh hưởng gì đến flash cuả máy mà khôg bật lên được bạn ?!

Nếu chỉ sáng bàn phím thôi thì hảy update lại thành công máy sẽ lên ngon lành!

Update báo phần mềm đang mới nhất thì kô thể update tiếp được đâu bạn !

Taki7610

Unlock_GSM
Anh em nào có bản Update services + bản flash của nó xin cho mình ha..Mình có bản Update nhưng bản flash lại không tương thích..ko cho sử dụng<đã down bản flash mới nhưng vô vọng:(

tinh_la_gi

Administrator
Tại trang chủ của SE có link vào trang chủ của Adobe Flash ... download free update xong thì khởi động lại là ok !

trantrongtuan

trời ah sao em update FW mà nó chạy đủ 100% cả tiếng rồi mà vẫn không xong. có Admind nào đang ol không ah

Taki7610

Unlock_GSM
trời ah sao em update FW mà nó chạy đủ 100% cả tiếng rồi mà vẫn không xong. có Admind nào đang ol không ah

*Trung bình up FW cho P990i là gần 2 tiếng bạn à.Bước 1 là load FW xuống,bước 2 là up FW vào máy,kiên nhẫn 1 chút đi ha.

trantrongtuan

thank bro. em sốt ruột rút cap ra rồi và bật máy lên ngon rồi bro ah. nó vẫn cáo đang cập nhật rút ra liệu có thiếu phần nào không nhỉ ỉ

Taki7610

Unlock_GSM
thank bro. em sốt ruột rút cap ra rồi và bật máy lên ngon rồi bro ah. nó vẫn cáo đang cập nhật rút ra liệu có thiếu phần nào không nhỉ ỉ

*Up lại đi bạn,cho nó hoàn chỉnh chứ không mai mốt cái mai bị "cà giựt" đó:D

tinh_la_gi

Administrator

Chắc là bạn rút ra vào thời điểm Download FW về PC
Chứ bạn rút ra vào thời điểm nạp FW vào máy thì coi như tốn tiền chạy Flash lại đấy !

trantrongtuan

Chắc là bạn rút ra vào thời điểm Download FW về PC
Chứ bạn rút ra vào thời điểm nạp FW vào máy thì coi như tốn tiền chạy Flash lại đấy !

không phải đâu bro. mình rút ra vào thời điểm nạp FW xong rồi có lẽ soft của mình lỗi gì đó. nên mặc dù xong rồi nó vẫn báo đang nạp phần mềm. rút ra kiểm tra thì thấy đã up lên FW mới rồi mà.
để chắc cú chạy lại lần nữa thì thấy nhanh cái rụp ( mất khoản 30' thôi)

tinh_la_gi

Administrator
không phải đâu bro. mình rút ra vào thời điểm nạp FW xong rồi có lẽ soft của mình lỗi gì đó. nên mặc dù xong rồi nó vẫn báo đang nạp phần mềm. rút ra kiểm tra thì thấy đã up lên FW mới rồi mà.
để chắc cú chạy lại lần nữa thì thấy nhanh cái rụp ( mất khoản 30' thôi)
Potay bạn là người may mắn đấy !
Rất nhiều mem của nhiều 4rum khác rút ra vào thời điểm nạp FW die hết và fai tốn xiền nạp lại Flash đó !!!

tinh_la_gi

Administrator
có cách nào up FW trực tiếp từ máy thông qua Gprs ko các bác ???
ADSL còn chết lên chết xuống mà bạn đòi up bằng GPRS thì chắc cả tháng [nếu up được] mới xong quá !!!

Khi Update máy trong trạng thái Off nên việc hổ trợ up qua GPRS là hoàn toàn không thể hổ trợ được !!!

Boykinhdi

máy đã up FW rồi khi up lại chỉ mất chừng trên dưới 25-30 phút,w950 up xong+swiss manager pro chạy điên cuồng dùng cho đến lúc hết pin kiểm tra trong task manager thấy mở gần 10 mục xem ram thấy còn 10-14M.:D tất nhiên là up cũng trên cùng một máy PC