• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - YÊU CẦU VÀ THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO UIQ.3

ngkhanhhoang

Hi Congvoi,

Bạn explain cũng như cho thêm ttin về cách sử dụng Locator 2.10. Mình thấy chương trình này khá lạ (liệu có giống như GSMNavigator mình đang xài ko?)

Caohieu88

Bác Congvoi ơi, khi cài 1 phần mềm mà nó báo Unrecognized format. No viewer can be found on your phone to open this file là thế nào? Mình cái Mobilereader mình cài nó báo như vậy, ko thể hiểu nổi...

lamkinh

Locator 2.10

TRẠM ĐỊNH VỊ

bác congvoi a. không biết phầnmềm này có ứng dụng như thế nào nhỉ bác có thể nói rõ được không. thank bác nhiều

CongVoi

Super V.I.P
bác congvoi a. không biết phầnmềm này có ứng dụng như thế nào nhỉ bác có thể nói rõ được không. thank bác nhiều

Chương trình này nó có tác dụng như xác định vị trí của bạn thì phải.Nó đòi hỏi phải có GPRS vì mình không có GPRS nên không sài được cho nên cũng không rõ lắm,cái này wifi hem có sài được :(

wuyp1i

Theo mình Locator 2.10
là chương trình dùng GPS, hình như P1i có cái bluetooth GPS.

Caohieu88

Mong là bạn Congvoi sẽ giúp mình trả lời bài này!!!.Thẻ nhớ con P990i của mình bị virus, mình đã diệt hết rồi, và xóa hết các file .exe trong thẻ, xóa cả cái Thumbs.db nữa, máy vẫn chạy hoàn toàn bình thường nhưng vào file manager thì ko các file Private, resource, hay sys, video đâu cả. Nhưng dùng Capwitch vẫn thấy các file bình thường và vẫn sử dụng bình thường(xem video, ảnh, các file .MBM). Ngoài ra bây giờ mình ko thể Install bất cứ chương trình nào vào thẻ nhớ (Nó toàn báo Installation file is corrupt), chỉ có thể Install vào Phone memory (qua PC suite )thôi, ví dụ như Mobilereader5.3 chỉ cài được vào Phone, nhưng lại ko đọc được các file .PRC, update library cho nó ko hiện các file .PRC mà bạn Post.Ngoài ra, các file cho vào thẻ nó ko nhận ra file sys để Install nữa, nó toàn báo No viewer....và mất biểu tượng file sys hình cái phone mà thay bằng biểu tượng của Fring. Mong bạn giúp mình với.

CongVoi

Super V.I.P
Mong là bạn Congvoi sẽ giúp mình trả lời bài này!!!.Thẻ nhớ con P990i của mình bị virus, mình đã diệt hết rồi, và xóa hết các file .exe trong thẻ, xóa cả cái Thumbs.db nữa, máy vẫn chạy hoàn toàn bình thường nhưng vào file manager thì ko các file Private, resource, hay sys, video đâu cả. Nhưng dùng Capwitch vẫn thấy các file bình thường và vẫn sử dụng bình thường(xem video, ảnh, các file .MBM). Ngoài ra bây giờ mình ko thể Install bất cứ chương trình nào vào thẻ nhớ (Nó toàn báo Installation file is corrupt), chỉ có thể Install vào Phone memory (qua PC suite )thôi, ví dụ như Mobilereader5.3 chỉ cài được vào Phone, nhưng lại ko đọc được các file .PRC, update library cho nó ko hiện các file .PRC mà bạn Post.Ngoài ra, các file cho vào thẻ nó ko nhận ra file sys để Install nữa, nó toàn báo No viewer....và mất biểu tượng file sys hình cái phone mà thay bằng biểu tượng của Fring. Mong bạn giúp mình với.

Bạn Fomat thẻ cho sạch sẽ nhé.Cái resource là mình tự tạo ra cũng được,để mà lúc trên máy tính thấy được nó.Còn mấy cái Private,sys khi bạn cài phần mềm vào nó sẽ tự có.Khi mà bạn cài cái Mobilereader5.3,thì trong ổ D sẽ xuẩ hiện một thư mục eBook,bạn cứ lưu các fike PRC vào đấy là được.Còn các biêt tươg biến thành hình Fring là chuyện bình thường,vì bạn đã cài chương trình Fring vào nên nó hiện thế,máy ai cũng thế.Bạn đã cài nhiều phần mềm vào bộ nhớ máy,thì nên xóa đi rồi cài lại vào thẻ,chứ không máy chậm lắm.Bạn cứ Fomat đi,có gì không hiểu lại hỏi tiếp!!!

cuongmn05

Posted via Mobile Device
Ý mình hỏi là hien thị các trang web TV co,(làm sao đẻ cài font cho nó ý) opera của mình có TV là toàn o vuong ko à

THAMTUTU

Nác nào giúp mình với. Mình cài mấy chương trình vào làm cho Bàn phím ăo trên P1i của mình (Ký hiệu enter, back, caplock biến thành ô vuông) có cách nào chỉnh lại được không các bác mặc dù mình đã cài bàn phím ăo vào luôn vẫn bị, nếu phải for lại ổ C thì mắc công lắm các bác nào có cách thì giúp đỡ nhé. Cám ơn nhiều nhiều.

CongVoi

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Ý mình hỏi là hien thị các trang web TV co,(làm sao đẻ cài font cho nó ý) opera của mình có TV là toàn o vuong ko à

Vậy là bạn chưa có Font tiếng việt rồi,bạn cài bộ font dưới đây nè.Tải về giải nén chép vào : D/Resource/Fonts.Khởi động lại máy là ok!!

THAMTUTU

CÓ cách nào mục Today cưa P1i đi ko các bác, thay vào bằng cái gì khác như biwwru tưọngWALKMAN chẳng hạn. CÁm ơn trước nhé

THAMTUTU

Các bác có KKK của McAfee và Mobilr Sucurity cho mình xin với. Cám ơn trước nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Ac.ac... UIQ nói chung thì Virus hơi bị hiếm ... cài McAfree hay S chi cho tốn bộ nhớ bạn !!

Nguyện tắc diệt virus là virus máy tính thì bỏ vào UIQ = die
Virus UIQ thì bỏ vào computer = die !

Than^ !