• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

llTuyetTinhCocll

hix...bữa giờ ko vào pda ko biết cài vụ C6 này...mò Jaf thử cái die dt luôn...hixhix....Jaf khoản 10 mấy lần mới đc....nhưng của Joker8.....là do bạn đó có để nguyên cái thư mục 356 sẳn luôn rồi....hixhix...cái của anh thì em cũng có JAF rồi nhưng bị die...nhiều topic wa...mỗi cái 1 kiểu em ko biết đường mò....em thích cái kiểu của anh á....ko biết là trong cái thư mục rm-356 của anh là tải phần fw gốc của 5k8 hay c6 về rồi đè cái này lên nữa....giúp em cái anh nhá....

Kurwa_Masz

hix...bữa giờ ko vào pda ko biết cài vụ C6 này...mò Jaf thử cái die dt luôn...hixhix....Jaf khoản 10 mấy lần mới đc....nhưng của Joker8.....là do bạn đó có để nguyên cái thư mục 356 sẳn luôn rồi....hixhix...cái của anh thì em cũng có JAF rồi nhưng bị die...nhiều topic wa...mỗi cái 1 kiểu em ko biết đường mò....em thích cái kiểu của anh á....ko biết là trong cái thư mục rm-356 của anh là tải phần fw gốc của 5k8 hay c6 về rồi đè cái này lên nữa....giúp em cái anh nhá....

bạn cứ xóa cái RM-356 cũ đi,sau đó coppy cái file này vào và cài ok liền :D

Khoaaaa

Active Member
Một lỗi nhỏ .,ko đáng kể lắm,nhưng khi vào swissmanager thì càng trầm trọng,chắc fải flash lại,có thể nói bản này còn nhanh hơn fw v51,nó thật sự là đột fá về ngoại hình a jack ạ,rất tuệt vời,lá cứ bay tung toé lên,fải thuê người làm thôi,wét ko kịp,hìhì
chúc a jack trung thu vui vẻ

Khoaaaa

Active Member
Tuyettinhcoc:khi giảinén fire rar lúc dow về xong sẽ có một thư mục,bạn cứ đổi tên nó thành ''rm-356''(kiểm tra bên trong đã ngen).rồi move thẳng vào ''products'',(chắc chắn ko còn thư mục rm-356 nào trong đó) ,mình chia sẽ kinh ngiệm thôi chứ ko dám bày,hay chỉ j,vì mình chưa thật sự chuyên về jaf,cuối bài của a jack có đoạn ghi chú đó bạn,thử đi ,tuyệt lắm,chúc vui
thank a jack nhìu nhìu

JokerB

haha, bạn này cũng chuyển từ N70 lên v5 à
bây giờ anh em v2 chuyển qua sài 5k8 hết rồi chắc =))
Mà nhìn ai cũng VIp mem, trong khi mình tham gia từ lâu mà giờ vẫn nick trắng :(

JokerB

mình đã ý kiến bạn rồi, chờ tháng sao xem thế nào vì mỗi tháng chỉ duyệt 1 lần hà

ặc, mình đùa với TuyetTinhCoc mà, chứ mình tham gia cho vui, 1 dạo máu thì làm xong bận lại nghỉ, mấy bạn TuyetTinh rồi PhuongXinh, daoquangsu,.. cũng ở V2 sang V5 :)), ngày xưa sài v2 biết roài nên giờ chọc tý =))

JokerB

jack ơi , cho mình hỏi là vì sao mình cài ttpod hok đc

à lúc cài bác bỏ cái Patch4run đi, FW C6 tích hợp cái này rồi, có lẽ phải xóa trong FW đi để các bác dễ cài như cũ, k bị vướng :D

Khoaaaa

Active Member
đả flash lại ok,ko hết lỗi efecs thanh chọn dc,đang 7370 xem thế nào,.ôi tời

Khoaaaa

Active Member
Bực mình ghê,mất công flash,tốn pin,hồi hộp,thôi đợi ver mới xem sao
Dunghanhnguyen:
là do mình dùng themes và hình nền tự chọn,và khoản 3,4 ứng dụng nền nên nằm ở tầm đó ,nếu cho về mặc định hết tầm 34-36 mb cơ

votinhhan

Bực mình ghê,mất công flash,tốn pin,hồi hộp,thôi đợi ver mới xem sao
Dunghanhnguyen:
là do mình dùng themes và hình nền tự chọn,và khoản 3,4 ứng dụng nền nên nằm ở tầm đó ,nếu cho về mặc định hết tầm 34-36 mb cơ

công nhận bản này ĐẸP khoaa nhỉ? mỗi tội RAm hơi ít đúng không,kiểu gì trong vòng vài ngày nũa là các prô cho ra bản khác phục Ram cho bản này đấy,ông tin không :D

ksmanhdung

Bản này không chạy được ứng dụng Python bác Jack ạ. E cài cái Python 2.2, X-plore 1.51, nhá máy V1.0 mà không chạy đc

Khoaaaa

Active Member
Đúng rùi,đăng kí bản wuyền đi a jack ơi
chúc trung thu vui hen cả nhà