• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XM=>N97/C6} by Jack Pham

votinhhan

xem ra bản này cần vài ngày để a jack chỉnh xửa lại một chút.chắc 1,2 ngày nữa là có bản uplate ??/09 mới cho mọi người thôi,!:D

Khoaaaa

Active Member
Chỉnh j vậy a han,e thấy bản này ổn và hoàn chỉnh rồi mà,chắc còn nhiều thứ e ko biết nhỉ,chỉnh j thì chỉnh,cấm bỏ hiệu ứng lá bay tứ tung nge a jack,tuy wét mệt ,nhưng có để wét mới hay chứ ,hì

concuarangme

tắt hết hiệu ứng đi thôi: Cài đặt >> Chủ đề >> Bình thường>> Tùy chọn >> Các hiệu ứng chủ đề: Tắt

Ý của mình là bỏ hiệu ứng lá bay thui chứ không phải bỏ hết all các hiệu ứng đó bạn.

JokerB

Ý của mình là bỏ hiệu ứng lá bay thui chứ không phải bỏ hết all các hiệu ứng đó bạn.

thế thì bạn nhờ bác Jack sửa lại effect rồi copy vào C:\resource, cài Rompatcher vào, apply C2z rồi mở hiệu ứng :))
hoặc là chỉnh sửa FW luôn xong flash lại :p

votinhhan

Chỉnh j vậy a han,e thấy bản này ổn và hoàn chỉnh rồi mà,chắc còn nhiều thứ e ko biết nhỉ,chỉnh j thì chỉnh,cấm bỏ hiệu ứng lá bay tứ tung nge a jack,tuy wét mệt ,nhưng có để wét mới hay chứ ,hì

bản này ai đã dùng thử chắc không muốn bỏ hiệu ứng,vì cái này a Jack làm quá đẹp,thế nhưng Ram hơi ít,vì vây nên chăng bổ 1 vài cái PM trong máy không dùng nhiêu,như cái quản lý Ram swis gì đấy,mình thấy cái này dùng ko thích bàng handy stakman,hoặc Vmap gì đấy.
Nếu được chọn mình chỉ chọn hiệu ứng để lại và cái tiết kiêm pin là quan trọng,còn mấy cái không quan trọng thì có thể cài ở ngoài vào thể nhó,có như vậy Ram mới đõ tổn thương phải không ta ? :D

concuarangme

Bản này đúng là rất tuyệt, tuyên nhiên Ram còn giới hạn nên khi bấm vào ứng dụng thì 1 lúc sau mới vào được, if khắc phục được phần này thì hay wa ^_^.
Mình có ứng dụng nào có thể dùng dung lượng thẻ nhớ để share 1 phần qua cho Ram không hen, được như thế sẽ tăng khá đáng để tốc độ xử lý.

Chỉnh sửa cuối:
có ai biết cho mình hỏi cái này cái:có phải Ram ít,tức là trong máy chạy ngầm một số PM,như vậy là có phải nhanh hết pin kô ạ ?ví dụ trong bản này khi mình mới flash,Ram có đến 50 mb,nhưng sau khi cài đặt một số thứ,máy còn 35 mb,và mình để ý thấy hình như nhanh hế pin hay sao phải không ạ???
thế giờ làm sao nhỉ ? mình thấy vẫn hơi nhanh hết pin thì phải :((

JokerB

thì tất nhiên là RAm bị chiếm dụng nhiều tức là có nhiều ứng dụng chạy nền, mà nó chạy nền thì phải hao pin :)
ăn chơi thì sợ j mưa rơi, thích hiệu ứng đẹp thì k được nề hà chuyện được mất Ram :p

langtumobi85

anh jack oi sao em khong thay rompatcher vay.em xin loi khong viet co giau vi cai vietkey may em bi loi.

Khoaaaa

Active Member
Các bạn à,mình nghỉ khi làm và up bản update này ,a jack đả gạc vấn đề pin và ram wa một bên để tạo nên bản cook hoàn hảo như vậy,hết pin thì xạc,chai pin thì thay,ram ít thì dùng ít soft ,vừa mp3 vừa web là ok rùi,tuy nhiều lúc treo máy luôn ,hehè

jackpham

Phiên bản Update ngày 25/9/2010
Bản này tính mai mới up, nhưng hôm nay up trước luôn vậy!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?c8xvgx6gm3lp955[/DOWNLOAD]

Link dự phòng
http://www.mirrorcreator.com/files/550IOEJ4/CFW_by_Jack_C6_for_5800XM_update_25-9-2010.rar_links

Khoaaaa

Active Member
Hoan hô,a jack cho a update rồi,bản này có tay đổi j về effecs ko ạ,test đi bà con,em chắc mai mới up dc,chúc hàng nóng hen

votinhhan

mình đã có linh cảm từ hôm up bản trước,nhưng không nghĩ a Jack chỉnh nhanh như thế này,kô uổng fan a chờ mong.
Down thôi a e,tiếc là kô phải người mở hàng :D

JokerB

bác Jack thêm cái credit cái chứ :( em mất bao công sức chỉnh sửa thế mà bác bê về rồi anh em lại tưởng em copy của bác :(
ít ra bác thêm cái đuôi là chỉnh sửa từ 10.0 beta 2 của JokerB vào cho em mát lòng mát dạ chứ :((

JokerB

bản này a cũng cook lại từ bản của e đấy!

em bung ra là biết mà, nhưng em nghĩ anh nên xóa hẳn AI
thứ 2 là font em thấy anh thay bằng mặc định ==> thế thì bộ ký tự 7 trang em làm sẽ k hiển thị được, nếu anh muốn sài font mặc định thì thay cả avkon mặc định nữa :)