• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

yeskia

Moderator
hu hu có ai bị giống e hok??? máy e đã có backup lại dữ liệu lên thẻ mà tới khi flash lại thì nó báo là hok có dữ liệu khôi phục... e phải làm sao đây >"<

Thua rùi bạn ơi! dữ liệu backup của V51 5800 khác với dữ liệu backup của C6 V20
Bạn chỉ có thể giữ lại được danh bạ trong nếu trước đây đã sao chép danh thiếp vào thẻ nhớ mà thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nhưng mà phiên bản này ko xài được phím tắt " ->" ( nút kế chữ Xpress music) mình bấm hoài mà ko hiện ra cái lít như xưa @_@ chả hiểu. Nhưng mà đổi lại thì có nhiều cái thấy hay hơn nên thôi cũng kệ :D

Máy mình flash xong mọi thứ vẫn tốt, kể cả phím tắt Xpess Music.
Bạn thử *#7370# xem, nếu ko thì flash lại thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

phongdo_ngaymot

híc mình làm rồi nhưng không có romphatcher hả các bạn ơi :( híc nút Xpress Music cũng không xài được luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

hantinhtu_baby

Các bác cho hỏi: em dùng Phoenix up sao cứ báo lỗi không được nhỉ. Thank...

flash bằng Jaf bạn ơi!
cho mình hỏi bản này có mấy HS vậy các bạn:D

Còn phải hỏi nửa 1HS nhiều Widget.
P/s: Chủ thớt cho mình xim cái wallpaper này đi!

vanchinh

bác chủ thớt cho hỏi sau khi jack song,sao mình lại không thấy mục ttpod đâu vậy?cài vô thì máy báo là phần mềm này đã có sẵn là sao.giúp mình với
mình đã jack nhiều lần vẫn không được,bạn chỉ mình cách xóa file có sẵn ở tronh máy được không.mình tìm hoài mà không thấy đâu cả.và bạn xem lại cho mình coi thế nào chứ.phần radio của mình cũng không nghe được đã thử rất nhiều lần.

yeskia

Moderator
bác chủ thớt cho hỏi sau khi jack song,sao mình lại không thấy mục ttpod đâu vậy?cài vô thì máy báo là phần mềm này đã có sẵn là sao.giúp mình với
mình đã jack nhiều lần vẫn không được,bạn chỉ mình cách xóa file có sẵn ở tronh máy được không.mình tìm hoài mà không thấy đâu cả.và bạn xem lại cho mình coi thế nào chứ.phần radio của mình cũng không nghe được đã thử rất nhiều lần.

TTpod khi cài, nó lên mục "Patch 4Run TTPod" thì bạn bỏ dấu tick trong ô vuông màu xanh đầu dòng là cài ngon ơ thôi mà!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Sao em chép 2 font: S60SC_C.TTF và S60TCHK.ttf vào E/resource/Fonts rồi khởi động lại vẫn ko được? Hay là bản này chỉ dùng dc font Droid?

Hình như bạn chép thiếu file font rùi.
Mỗi font chữ có 4 file, bạn chép 2 sao lên được

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Ko có tin j về bản upđate hả anh,đơn giản và tối ưu hoá bản của a mathanh đi anh

acura

Cảm ơn Bác Jack nhé, nhưng tình hình là phần mềm chụp ảnh tạo ảnh Panaroma của bác trong thư mục trò chơi không lưu ảnh lại được, cứ báo lỗi unable save image...(-21) bác ạ.bác thử kiểm tra lại xem thế nào với

lechau1991

bạn ơi cho mình hỏi: Minh đã vào JAF và tick chọn Manual Flash, Dead USB, INI. Minh flash xong rồi mà vẫn ko có giao diện giống như vậy ? Mình có thể thiếu mất bước nào ko ?

Bạn có thể PM Yahoo chỉ mình 1 chút dc ko ? YM: jamebone0007

chjpkute

mấy bác pro ơi cho hỏi tý là bao giờ thì có w mới cho em 5k8 vậy chờ mãi chán quá

votinhhan

Bản này đã Hack máy chưa vậy các Bác !

lv4 mà hỏi vậy sao ?.? Tính spam à ?.?

mấy bác pro ơi cho hỏi tý là bao giờ thì có w mới cho em 5k8 vậy chờ mãi chán quá

mai có nhé bạn !

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

bạn ơi cho mình hỏi: Minh đã vào JAF và tick chọn Manual Flash, Dead USB, INI. Minh flash xong rồi mà vẫn ko có giao diện giống như vậy ? Mình có thể thiếu mất bước nào ko ?

Bạn có thể PM Yahoo chỉ mình 1 chút dc ko ? YM: jamebone0007

ko khó,bạn coi lại hướng dẫn flash kỹ một chút,cứ thế làm theo.flash 3phút là xong goodlucky!

Chỉnh sửa cuối: