• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

yeskia

Moderator
co ai biết làm sao có cài này không thế? http://ca7.upanh.com/16.1.20321968.vrR0/scr000002.jpg
phim xpressmusic thì tự nhiên nó có rùi.

Bạn cứ bấm phím telephone, sau đó bấm thử 1 số các phím số thì sẽ biết ngay mà. Đây là 1 cách search danh bạ mới rất hay, ví dụ bấm phím số 8 một lần thì tương ứng với chữ T, phím 2 tương ứng với A, phím 9 tương ứng với X nên sẽ hiện "Tax" đó.

thanhcong27

bản ngày 11 vẫn chưa loại bỏ được các ưng dụng như tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký điện thoại khi khởi động lại điện thoại, khi khóa Dt thỉnh thoảng 3 nút và phím xpressmusic sáng mà nàm hình tối đen, ấn khóa vài lần lại được.

thanhluan_phuyen

Bạn cứ bấm phím telephone, sau đó bấm thử 1 số các phím số thì sẽ biết ngay mà. Đây là 1 cách search danh bạ mới rất hay, ví dụ bấm phím số 8 một lần thì tương ứng với chữ T, phím 2 tương ứng với A, phím 9 tương ứng với X nên sẽ hiện "Tax" đó.

mình đã thử rùi mà hông thấy hiện lên bạn ak.

bep1102

các bác ơi. máy e sao khi vào Danh sach bài hát nó lại hiện : " Không đủ bộ nhớ để thực thi tác vụ" . Giúp em với:((

vipboy217

sao mình cài FW của bạn,khi có cuộc gọi đến thì nó lại đổ chuông mặc định mặc dù mình đã đổi nhạc chuông,co ai bị như mình không?

Khoaaaa

Active Member
Sao lắm fản hồi fàn nàn thế này,cfw của a jack luôn có mức ổn định lên đế 98,9%,ko lẽ các bác dùng sau nên lọt vào 1,1% còn lại,đễ anh jack yên tâm bế wan mà luyên công các bác ơi
thanhluan:hình như danh bạ fải nằm trong bộ nhớ fôn bạn à,trước mình củng vậy ,nhưng chép contac và restarts lại thì lại dc
vipboy:bác có làm các bước trước khi flash ko,như xóa thư mục hệ thống hoặc format thẻ,...,hay bác kiểm tra lại thử ,hay cài một lần ko dc post bài hỏi luôn vậy

blackandmina

bạn ơi cho mình hỏi sao mình jaf xong mà không thấy hiện âm lịch mong các bạn giúp đở thanks

Khoaaaa

Active Member
blacka:vào cài đặt tìm đến mục âm lịch>mở nha bạn ,bản này chắc mặc định là tắt

thanhluan_phuyen

down vietmap về và chép thư mục vietmap vào thẻ nhớ E:\Vietmap là sử dụng được bình thường

dược rùi bạn ak, nhưng mình thấy dùng cái này thua google map thi phải.

Sao lắm fản hồi fàn nàn thế này,cfw của a jack luôn có mức ổn định lên đế 98,9%,ko lẽ các bác dùng sau nên lọt vào 1,1% còn lại,đễ anh jack yên tâm bế wan mà luyên công các bác ơi
thanhluan:hình như danh bạ fải nằm trong bộ nhớ fôn bạn à,trước mình củng vậy ,nhưng chép contac và restarts lại thì lại dc
vipboy:bác có làm các bước trước khi flash ko,như xóa thư mục hệ thống hoặc format thẻ,...,hay bác kiểm tra lại thử ,hay cài một lần ko dc post bài hỏi luôn vậy
như vậy là phải chep hết danh bạ qua điện thoại thì bất tiện quá bạn ơi!

sao mình cài FW của bạn,khi có cuộc gọi đến thì nó lại đổ chuông mặc định mặc dù mình đã đổi nhạc chuông,co ai bị như mình không?

dùng bình thường mà bạn, chỉ có điều là sear danh bạ thì hông thấy thui.

Khoaaaa

Active Member
thanhluân:tất nhiên nó ko bằng google rùi bạn à ,mình toàn dùng gmap,việtmap dc cái đở tốn dung lượng tải thôi

mình củng chả biết có fải vậy ko,nhưng trường hợp mình là vậy ,đang dùng cfw của a thanh ,ko có dial thông minh nên chưa test lại,

trinhhoainhu

Bị liệt phím xpress rồi. Sẵn cho em hỏi là cái trong hình dưới là cái gì vậy các bác. bác nào có lòng thì chỉ em cám ơn nha, còn không chỉ thì đừng nói lời cay đắng :D

Khoaaaa

Active Member
trinh:nó là skin của aap ttpop đó bạn.lúc trước mình lầm tưởng là một fần giao diện trong bản cook ,ai dè
nge các bác khác nói thì skin này tên là win7 j đấy
fím ex bạn thử reset hay restarts vài lần thử,thấy các bác trên hỏi một hồi rồi lại la à dc rồi kìa

trinhhoainhu

Thanks bác..nhìn nó giống giao diện của WP7 nên hỏi tí :D. Phím xpress của e được rồi, sau một hồi 4mat thẻ + máy nó được :p

Khoaaaa

Active Member
thôi thế là topic a thanh hạ thật rồi ,chỉ còn a jack thôi ,mà a bế wan lâu wá

thật tình e củng ngại vì chỉ biết há mỏ chờ xung thế này ,rất mong bác thông cảm

jackpham

do V20 của C6 không cải thiện được Ram nên Jack ko biết có nên ra bản v20.0.41 ko nữa. Ram vẫn như bản trên không thể cải thiện hơn nữa. Chắc do cái bàn phím của Symbian^3 đó!