• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv51=>C6v20} by Jack Pham

votinhhan

a jack ơi ko có menu 3x4 ag toàn là menu 4x4 ko
mình dùng quen 4x4 và không thích 3x4
và a jack cũng vậy.ảnh không thích 3x4 đâu nên bạn không cần hỏi những câu như vậy nữa,mình thấy bạn hỏi câu này hơi nhiều nên mình có ý kiến vậy.có gi không phải sỏy nhé.thân!

vutaikt

em phảo mod thêm bản 8 trang kí tự + font anh hoa việt..
dạo này học tiếng hoa thấy hay hay

votinhhan

cho e hỏi lại mấy câu trên với.thiếu cái ovi sync ,ko lấy lại dc note và lịch,nằm trên đó hết rùi,có thể dùng kiểu chép vào ổ c như a mathanh ko

không-em muốn lấy lại thì nên qua thằng Ovi store,còn nêu qua Blackup ko được,mà anh chấy mấy cái đó có hay dùng đâu mà em quan trọng mấy cái ý vậy
2 nữa là anh tưởng em hỏng ÚB rồi ? lại cưu được rồi à ? chúc mừng nhé :D
thấy bản này sao em HÔ TIÊU \-/

CAOTUAN: mình thấy ram cũng ổn định đâu có ít như bạn mà :-?url=http://www.upanh.com/upanh_scr000001000/v/0jve5d3v2i.htm]
[/url]

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

Bạn lấy dùm mình file cer và key cho máy mình nha. mình rất biết ơn
NOKIA N97 32G RM-505
IME: 359374032092153

bạn xin cẻ và key để làm gì ??/ có phải để hack phone không ?
nếu để \hack phone bạn vào topic NTV_7đown fwc về flash----không cần cẻ và key nhé.phức tạp.nhanh và tiện lợi lắm.chúc biết nhanh.thân !

Chỉnh sửa cuối:

tuan1976

Mình chọn file như thế này biết có đúng ko ,sao mình flash vào máy ko lên nguồn luôn .
MCU RM-356_51.0.006_prd.core.C00
PPM RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
CNT RM356_51.0.006_026_000_U01.uda.fpsx

vutaikt

bác jaf up cho em bộ fix âm thanh v20 cho 5800 với..
Nghe bản của bác hay thế nhiều bass .chỉ tại cài nhiều pm wá..
Vd swissmanager và youtube.em lại muốn cài bản youtube2.44 mà ko đc.

bomnhim1410

Bản ngày mùng 9 của anh Jack bị lỗi chế độ chụp ảnh? vào camera thì máy đứng lỳ ra luôn hixhix ko biết bản này đã fix lỗi đấy chưa anh Jack ơi?

thienthichai

ừm.em cũng thấy như bác kia.vừa cài fw xong.dọn ram xong check nó báo 38 :( bác jack coi lại cái vụ tốc độ này chứ 38 thì làm sao mà xài h T_T

assassinzero

Bản 11/11 vẫn còn bị lỗi. Gạt nút mở khóa bên hok ấy, lúc thi lên màn hình, lúc thì đèn phím nhá sáng nhưng màn hình không lên, phải gạt 2 cái nữa mới lên. Máy e đã reset và chưa gắn thẻ nhớ vào.

kaitokid12

bác jack cook lại ẩn hình ảnh với video ở thư mục hidden đi hum qua con ghẹ mượn máy bí kíp e để trong nó thấy hết giận lun rồi :((

Khoaaaa

Active Member
Có bác nào cho thêm ý kiến ko,vậy các lổi trên là 1 vài trường hợp hay do bản cook vậy ạ,nếu a jack có bản fix thì báo ae đợi nha a,đang tính trưa nay flash bản 11-11 ,đó,bản 9-11 thật sự mượt và nhanh,n ram hơi hụt

tieutieumy

ừm.em cũng thấy như bác kia.vừa cài fw xong.dọn ram xong check nó báo 38 :( bác jack coi lại cái vụ tốc độ này chứ 38 thì làm sao mà xài h T_T

bác nói sao chứ.ram của e khi khởi động là 59mb và luôn ổn định ở mức 49mb ko đó.
Jack:anh có thể cho e xin cái theme này mà fai sis đc ko để em đổi icon ip nha.thank a nhiều

jackpham

bác nói sao chứ.ram của e khi khởi động là 59mb và luôn ổn định ở mức 49mb ko đó.
Jack:anh có thể cho e xin cái theme này mà fai sis đc ko để em đổi icon ip nha.thank a nhiều

cái này do a quên tắt các chương trình (danh bạ, tin nhắn, lịch, nhật ký...) chạy ẩn nên khi chạy mấy phần mềm đó lên nó sẽ chiếm mất RAM, sẽ khắc phục trong bản kế tiếp!

Link theme của e đây!

tieutieumy

mà a có thể cho e hỏi tí nha.sao e ko thấy rompacher vậy e cài ở ngoài vào rompat là reset máy luôn.với lại cái phím xm lâu lâu lại ko xài đc pnải reset lại mới lên

concuarangme

Sau khi sử dụng bản 11/11 này thì mình thấy pin vẫn chiếm khoảng 0.39 ~ 0.40w khi thấy các bản demo bản v20 này thì pin khá thấp mặc dù mình đã làm theo các hướng dẫn để tiết kiệm pin rùi, không bít các bạn khác có hao pin như mình không nhỉ :(