• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

kaka_nd

Bản này có tự động chuyển từ bàn phím số sang bàn phím QWerty không nhỉ?

VietTrader

Bản cook N97mini sao mình không thể đồng bộ với Ovi suite vậy nhỉ. Nó báo lỗi không thể đọc được bộ nhớ máy.

rainjune

Vậy cóp gì vào máy phải dùng đầu đọc thẻ hả bác, em cũng lăn tăn mỗi cái này,

rainjune

Danh bạ thì lưu lại trên thẻ rồi restore lại vào máy được, nhưng mà mún cài gì thì phải dùng chế độ quản lý file của kết nối để cóp vào thì mới được, phải hi sinh thôi...ko bít xu hướng mọi người giờ dùng N97 hay C6 nữa...

Mình danh bạ nhiều, lại lưu trên bộ nhớ, không đồng bộ được là chịu chết. Vừa chạy lại bản FW của vutaikt xong, đồng bộ ngon lành.

Ngại mỗi cái bản của vutaikt ram hơi yếu, mình dùng thêm i-sms với operamini bị nặng

VietTrader

Ngại mỗi cái bản của vutaikt ram hơi yếu, mình dùng thêm i-sms với operamini bị nặng

Đúng là ram hơi yếu, mình cài đầy đủ soft chạy ổn định còn tầm 40mb ram. Và tốc độ thì không bằng bản của jackpham, tuy nhiên cũng tạm được và ổn định.

ohannguyent

bản 21/01 mắc lỗi xoay tự chọn icon, ko biết bác Jack chỉ hướng giải quyết sao cho em tự mod->cook lại cái!

bác Jack cho em chút chỉ dẫn với.. Trước dùng của mathanh ko bị như vậy...thanks bác!

xboy_xu

lạ nhỉ, mình dùng bản n97 21-1 chẳng thấy mấy lỗi như các bạn nói, ovi suite đồng bộ danh bạ ầm ầm, còn lỗi xoay tự chọn icon là sao hả bạn, có phải là thỉnh thoảng xoay ngang màn hình thì thấy 1 icon dc chọn (nền xanh) đúng ko bạn, cái đó mình có thấy nhưng mà nó có tự chạy chương trình lun đâu mà lo, chỉ chọn cái icon thôi mà...

thienthichai

mấy bác cho em hỏi làm sao để cài được cái phần mềm khóa máy bằng biểu tượng ở trong fw 5-11 nhỉ.dùng nokia editor bung ra rồi vào đâu để kiếm cái phần mềm đó ta :(

VietTrader

Có bạn nào dùng bản n97mini 21-01 mà đồng bộ ovi suite được confirm dùm mình nha. Vẫn thích bản cook n97 của jackpham vì tốc độ nhanh, theme đẹp, ram cao.

rainjune

Đúng là ram hơi yếu, mình cài đầy đủ soft chạy ổn định còn tầm 40mb ram. Và tốc độ thì không bằng bản của jackpham, tuy nhiên cũng tạm được và ổn định.
Được 40mb ram thì tốt quá rồi, mình dùng chỉ có bật effect, để danh bạ và tin nhắn mặc định chạy không cài gì thêm, vào killme giết thường xuyên mà ram toàn tầm 30mb thôi, dùng operamini 1 tẹo thì báo bộ nhớ đầy, kể cả bản của binh24 cũng ram tầm đó lun, nên giờ mún chuyển sang n97 mini của anh jack thì lại thắc mắc khoản đồng bộ này.
Mình không cần đồng bộ Ovi suit mà chỉ cần đồng bộ được nokia PC suit thôi, mà sao người đồng bộ được người không nhỉ?

mrchuyen

Có bạn nào dùng bản n97mini 21-01 mà đồng bộ ovi suite được confirm dùm mình nha. Vẫn thích bản cook n97 của jackpham vì tốc độ nhanh, theme đẹp, ram cao.

Mình đang dùng bản 97mini-21. Confirm là sync được với ovi suite

El_Nino_Olala

lạ nhỉ, mình dùng bản n97 21-1 chẳng thấy mấy lỗi như các bạn nói, ovi suite đồng bộ danh bạ ầm ầm, còn lỗi xoay tự chọn icon là sao hả bạn, có phải là thỉnh thoảng xoay ngang màn hình thì thấy 1 icon dc chọn (nền xanh) đúng ko bạn, cái đó mình có thấy nhưng mà nó có tự chạy chương trình lun đâu mà lo, chỉ chọn cái icon thôi mà...

chỉ cần fix được cái tự chọn icon là ngon lắm rồi, mà JAF rồi ko bit sao sửa trên phone lun nữa, chứ mỗi lần Jaf cài lại APPS phê quá, nhưng nhìn chung bản này xài thấy rất tốt

rainjune

Sao mình vừa JAF xong mà giờ chưa đồng bộ được hả bạn? máy mình no cứ báo MTP Device hoài thôi, hic

ai đã đồng bộ được chỉ cho mình làm thế nào để sync được với

VietTrader

Sao mình vừa JAF xong mà giờ chưa đồng bộ được hả bạn? máy mình no cứ báo MTP Device hoài thôi, hic

ai đã đồng bộ được chỉ cho mình làm thế nào để sync được với

Bạn thử cài lại ovi, sau đó khởi động cả ovi suite lẫn điện thoại. Nhiều khi mình gắn vào không đồng bộ được ngay, reset ovi suite và phone thì lại được.