• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

chjpkute

bản này là bản sửaa lỗi của bản photon rùi đưa tiếng việt vào phải không bác ,,,e đang dùg bản photon gốc thấy cũng ổn nên chưa muốn flast lại bác nào xài rùi thì cho ít thông tin nhé

xboy_xu

bản n97 21-1 có khi còn tốt hơn photon đấy. ram trung bình 48M, cảm ứng mượt mà, pin cũng good. nói chung là dùng 2 ngày rồi và rất ưng ý

concuarangme

bản n97 21-1 có khi còn tốt hơn photon đấy. ram trung bình 48M, cảm ứng mượt mà, pin cũng good. nói chung là dùng 2 ngày rồi và rất ưng ý

bản 21/1 là 97mini mà :p đương nhiên là hơn C6 rùi

nuluku

anh jack ơi.

tv out sao không chạy được
em cắm jack zin theo máy mà nóa báo kết nối headphone
thương nóa phải đưa ra option để mình chọn nhưng giờ thì mặc định là headphone luôn

thanhcong27

anh jack ơi.

tv out sao không chạy được
em cắm jack zin theo máy mà nóa báo kết nối headphone
thương nóa phải đưa ra option để mình chọn nhưng giờ thì mặc định là headphone luôn
bạn vào cài đặt> điện thoại> quản lý kết nối> chọn kết nối TV là mặc định nhé thì lần sau cắm sẽ được nhé

mrchuyen

bản này khi mở video thì lỗi thanh điều khiển Volume và nút Next - Play
Và không hỗ trợ tiếng Trung.
Bạn nào biết các Fix 2 vấn đề này ko? Mình hơi gà trong khoản này, mới nghịch 5800 được 1 ngày :D

bunrieucua

Bạn nào biết các Fix 2 vấn đề này ko? Mình hơi gà trong khoản này, mới nghịch 5800 được 1 ngày :D
Bạn tìm 1 cái font hỗ trợ EN-VN-China.
Bung rofs2 ra.
Vào rofs2\resource\fonts..
Xóa hết font trong đó đi.
Ném font bạn vừa down về vào đó là okie mà:D
Thân!

vutaikt

bản này khi mở video thì lỗi thanh điều khiển Volume và nút Next - Play

fix lỗi: này dễ mà.
nó bị lỗi do ikon fw N8 không phù hợp với N97. BẠN TÌM BỘ Icon n8 đầy đủ update N97 của binh24 chép đè vào là ok thuj.

nuluku

bạn vào cài đặt> điện thoại> quản lý kết nối> chọn kết nối TV là mặc định nhé thì lần sau cắm sẽ được nhé
cũng không được huynh ơi. trong quản lý kết nối ko thấy cả tv out luôn

thanhcong27

cũng không được huynh ơi. trong quản lý kết nối ko thấy cả tv out luôn

sao lại thế nhỉ, vậy thì lỗi rồi, JAF lại, nhớ fomat thẻ hoặc xóa thư mục hệ thống thẻ. mà mình nói thật là mình vẫn thích bản 1/1 /2011 vì ổn định cao hơn, ram và pin cũng ok

duyht

Chủ thớt ơi..bản N97 mini trong màn hình type tin nhắn. Khi xoay ngang nó không tự chuyển sang dạng bàn phím đầy đủ ah...Mọi cái đều good hết. hi..sửa giùm cái đó với được hông.

xboy_xu

Chủ thớt ơi..bản N97 mini trong màn hình type tin nhắn. Khi xoay ngang nó không tự chuyển sang dạng bàn phím đầy đủ ah...Mọi cái đều good hết. hi..sửa giùm cái đó với được hông.

có mod để tự chuyển bàn phím khi xoay màn hình rồi mà bạn, tự cook vào đi, đơn giản lắm ;;)

ohannguyent

bản 21/01 mắc lỗi xoay tự chọn icon, ko biết bác Jack chỉ hướng giải quyết sao cho em tự mod->cook lại cái!

mrchuyen

Đã fix xong lỗi ICON - Language. Dùng qua khá nhiều bản cook thì thấy bản này là tốt nhất, Mượt, RAM trung bình khoảng 50
Thank chủ thread lần nữa :D