• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cook Firmware {5800XMv52=>N97mini=>C6v20} by Jack Pham

bunrieucua

1 - Mình dùng v51.0.006.
Nếu muốn dùng bản này mà không muốn lên v52 thì làm thế nào?
Có phải là đổi tên các file lại cho giống với v51 rồi down cỏe v52 về --> JAF không?

2
- Có cách nào xóa hết(hoàn toàn) icon N8 trong ROFS2 đi để thay icon mặc định vào không mọi người?
Mình không khoái icon N8 lắm,hơi thiếu màu sắc + hay lỗi icon khi cài theme khác:(

concuarangme

1 - Mình dùng v51.0.006.
Nếu muốn dùng bản này mà không muốn lên v52 thì làm thế nào?
Có phải là đổi tên các file lại cho giống với v51 rồi down cỏe v52 về --> JAF không?

2
- Có cách nào xóa hết(hoàn toàn) icon N8 trong ROFS2 đi để thay icon mặc định vào không mọi người?
Mình không khoái icon N8 lắm,hơi thiếu màu sắc + hay lỗi icon khi cài theme khác:(

1. không muốn lên V52 thì chỉ lấy cái rofs2 thui, đổi tên giống rofs2 của v51 và sử dụng core v51 >>> nên lên v52 luôn đi bạn, v52 jo có nhiều bản fw rùi.
2. Nếu không muốn sử dụng icon N8 bạn sử dụng các bản matrixmenu của fw C6 or N97 ngày xưa khi mà còn là icon thường, chép vào bản fw icon n8 là sử dụng full theme bình thường.

rainjune

Cảm nhận: Ram to, chạy nhanh
effect chưa mượt lắm, chưa đồng bộ được, ovi với pc suit toàn báo là điện thoại của bạn không được hỗ trợ, bạn nào mún đồng bộ danh bạ từ file nbu thì mình có phần mềm extract danh bạ và tin nhắn ra cop lại vào thẻ nhớ nhé

El_Nino_Olala

Cảm nhận: Ram to, chạy nhanh
effect chưa mượt lắm, chưa đồng bộ được, ovi với pc suit toàn báo là điện thoại của bạn không được hỗ trợ, bạn nào mún đồng bộ danh bạ từ file nbu thì mình có phần mềm extract danh bạ và tin nhắn ra cop lại vào thẻ nhớ nhé

còn lỗi tự chọn icon khi xoay màn hình thì sao rainjune

rainjune

còn lỗi tự chọn icon khi xoay màn hình thì sao rainjune

Không gặp vì mình không bật tự xoay màn hình bạn ah. ^^, bản này ko có tự chuyển bàn phím number<-->full qwerty nên bật cảm biến chuyển ngang chỉ làm máy thêm lag, bật effect là được rồi

Ah mình đã vào nhiều trang thảo luận gỡ lỗi của nokia, họ bày nhiều cách mà thực hiện hết rồi giờ cả ovi và pc suit đều báo điện thoại của bạn không được hỗ trợ. Hình hiển thị trên pc suit vẫn là C6 :-/

El_Nino_Olala

còn cái vụ tiếng việt nữa, thiếu dấu: chỗ "cài đặt/điện thoại/diên thuyết" , diên thuyết ko có dấu ngã, còn trong phần nhạc thì chỗ : "phát ngẫu nhiên", là "phát ngâu nhiên". mới phát hiện 2 chỗ ấy. Nhờ chủ topic fix dùm

xboy_xu

còn cái vụ tiếng việt nữa, thiếu dấu: chỗ "cài đặt/điện thoại/diên thuyết" , diên thuyết ko có dấu ngã, còn trong phần nhạc thì chỗ : "phát ngẫu nhiên", là "phát ngâu nhiên". mới phát hiện 2 chỗ ấy. Nhờ chủ topic fix dùm

bạn này tinh quá. mình dùng cả tuần rồi mà ko thấy. cũng chẳng phải là vấn đề lớn, còn cái xoay ngang tự chọn icon cũng có problem j đâu bạn, nó có tự chạy chương trình ở icon đó lun đâu mà lo

El_Nino_Olala

bạn này tinh quá. mình dùng cả tuần rồi mà ko thấy. cũng chẳng phải là vấn đề lớn, còn cái xoay ngang tự chọn icon cũng có problem j đâu bạn, nó có tự chạy chương trình ở icon đó lun đâu mà lo

uhm. nhưng mà nói để chủ topic fix cho bản CFW thêm hoàn hảo, bản này ram rất ok... mà có cách nào sửa ko cần flash lại firm ko chỉ lun mình làm cho lẹ.^^

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

cá nhân mình vẫn thích bản ngày 1/1 hơn vì ít lỗi nhất, ram va tốc độ ổn, không chê trách điều gì

bunrieucua

Nếu không muốn sử dụng icon N8 bạn sử dụng các bản matrixmenu của fw C6 or N97 ngày xưa khi mà còn là icon thường, chép vào bản fw icon n8 là sử dụng full theme bình thường.
Mình hiểu ý bạn.
Nhưng như vậy chỉ thay đổi lại được icon của các folder thôi mà.
Còn đâu vẫn phải dùng icon N8(chỉ khác cái là mấy cái folder đổi lại là icon mặc định thôi):(
Làm như vậy thì menu vừa icon N8 vừa icon folder mặc định thì còn ra cái gì nữa bạn:-?
Cái này không phải do lỗi gì cả bạn nhé.
Do anh Jack để cái font nó to quá nên bị khuyết mất dấu chữ thôi.
Bạn tìm cái font nào bạn thích + phù hợp --> bung rofs2 ra --> ném font vào resource/fonts/... là okie mà.Thân!

El_Nino_Olala

Mình hiểu ý bạn.
Nhưng như vậy chỉ thay đổi lại được icon của các folder thôi mà.
Còn đâu vẫn phải dùng icon N8(chỉ khác cái là mấy cái folder đổi lại là icon mặc định thôi):(
Làm như vậy thì menu vừa icon N8 vừa icon folder mặc định thì còn ra cái gì nữa bạn:-?

Cái này không phải do lỗi gì cả bạn nhé.
Do anh Jack để cái font nó to quá nên bị khuyết mất dấu chữ thôi.
Bạn tìm cái font nào bạn thích + phù hợp --> bung rofs2 ra --> ném font vào resource/fonts/... là okie mà.Thân!

nếu vậy là phải flash lại nữa ah, làm trên phone lun khỏi JAF thì có cách nào ko?

bunrieucua

nếu vậy là phải flash lại nữa ah, làm trên phone lun khỏi JAF thì có cách nào ko?
Flash lại cho ổn định bạn à.
Còn nếu không mún mình sẽ chỉ cho bạn.
Trên phone bạn dùng x-plore hoặc filebrowser nhé.
Tạo thư mục(trên thẻ nhớ)lần lượt theo đường dẫn E:/resource/fonts/...
Bạn copy font mà bạn muốn vào trong thư mục fonts đó.
Khởi động lại máy nhé.
:D

@Anh Jack:
Anh Jack ơi,em xử lý cái vụ icon N8 về icon mặc định mãi mà không được.
Mong là anh sẽ làm lại 1 CFW N97Mini giống hệt trên kia nhưng để icon mặc định.
Tại em (cũng như nhiều người) muốn để icon mặc định để cài theme được full icon cả các folder ấy mà:)

Chỉnh sửa cuối:

El_Nino_Olala

Flash lại cho ổn định bạn à.
Còn nếu không mún mình sẽ chỉ cho bạn.
Trên phone bạn dùng x-plore hoặc filebrowser nhé.
Tạo thư mục(trên thẻ nhớ)lần lượt theo đường dẫn E:/resource/fonts/...
Bạn copy font mà bạn muốn vào trong thư mục fonts đó.
Khởi động lại máy nhé.
:D

@Anh Jack:
Anh Jack ơi,em xử lý cái vụ icon N8 về icon mặc định mãi mà không được.
Mong là anh sẽ làm lại 1 CFW N97Mini giống hệt trên kia nhưng để icon mặc định.
Tại em (cũng như nhiều người) muốn để icon mặc định để cài theme được full icon cả các folder ấy mà:)

mấy cái font tìm ở đâu vậy??? còn mấy cái ký tự sao hiện có 2 trang ah, mấy trang còn lại ko có gì...

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

mấy cái font tìm ở đâu vậy??? còn mấy cái ký tự sao hiện có 2 trang ah, mấy trang còn lại ko có gì...
Là do font anh Jack cook không edit full symbol mà chỉ full EN-VN ma`.
Bạn tìm topic Font của ChungViet đó.
Các font trong đó font nào cũng hiển thị full EN-VN-symbol luôn.
Chỉ việc tìm 1 font mình thích thôi nhé.:D

phuong_s2

Thích quá

Thế là 5800 của em có màn hình giống C6 ruì.
Anh ơi, em còn cái C5-03 cảm ứng nưã. Thấy cũng như 5800 hồi trước
Nó có thể cool được giao diện màn hình như C6 không nhỉ, nóng lòng quá?

Khoaaaa

Active Member
Vừa jaf xong bản 21,thế là lên v52 rồi,cảm nhận ban đầu là mượt đến kinh ngạc,ra vào foder con vèo vèo,lâu ko dùng cfw của a ,ko ngờ bản này làm hài lòng đến vậy,để xem fần hack nửa thôi,thank a jack

bunrieucua

tất cả các bản cook này đều hack rồi hả bác jack
Hack rồi bạn nhé.Hack vĩnh viễn luôn.Format máy vô tư nhé.:D

Thế là 5800 của em có màn hình giống C6 ruì.
Anh ơi, em còn cái C5-03 cảm ứng nưã. Thấy cũng như 5800 hồi trước
Nó có thể cool được giao diện màn hình như C6 không nhỉ, nóng lòng quá?
Chưa hiểu ý bạn lắm.
C5-03 cảm ứng là thế nào nhỉ?

vutaikt

@ all:
mình vừa mua NoKIA n8 rồi.
vừa hack xong chạy ngon giờ đang kiếm vài games HD tải về chơi..
chúc các bạnn dùng N5800 vui vẻ mạnh khoe?
có điều kiện sang topic sym^3 nha.

Khoaaaa

Active Member
Bunrieu:trong z/resouce/font có 4 file ,mình cóp 4 file đó vào bản cook rồi jaf là thay dc font fải ko,font trong cfw của a thanh show full dc symbol,nếu mình cop bộ font đó vào cfw của a jack là full sym bol dc fải ko

Chúc mừng vutai