• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

Status
Không mở trả lời sau này.

Vitdao

Well-Known Member
Sao chưa thấy các bác nói đến dòng Prophet của e vậy, các bác có thể hướng dẫn 1 bài cụ thể về build rom cho dòng này được ko? Thanks các bác trước.

quyduc84

có thể cho e xin lại bộ tool trang đầu tiên anh tom_codon up kô (Dùng để chỉnh sửa Hima và BA) e down kô dc .thank....

Utxd

có thể cho e xin lại bộ tool trang đầu tiên anh tom_codon up kô (Dùng để chỉnh sửa Hima và BA) e down kô dc .thank....

Bộ tool đó trong DS mà, quyduc84 post trên 40 bài mà down không được ư :-??

quyduc84

cái e cần là tôl để bung file nk.nbf ,chỉnh sữa xong rồi tạo lại thành file nk.nbf để có cài rom cho riêng mình ,e làm dc dòng exec nhưng kô có tôl để làm dòng Ba và Hima

Vitdao

Well-Known Member
mình đang muốn up rom Helmi_Prophet_AKU3.5_80040000-OS_0_Built4,nên phải chuyển về đuôi nk.nbf để bung ra chỉnh sữa nhưg chưa có tool để chuyển bác nào có cho mình xin với.

Vitdao

Well-Known Member
e đang muốn up rom rom WM06 cho dòng prophet nhưng chỉ kiếm được bản rom tiếng hoa,muốn chuyển về WWE có được ko vậy,nếu được thì phải thay đổi thành phần nào,mong các bác chỉ giáo.

Utxd

e đang muốn up rom rom WM06 cho dòng prophet nhưng chỉ kiếm được bản rom tiếng hoa,muốn chuyển về WWE có được ko vậy,nếu được thì phải thay đổi thành phần nào,mong các bác chỉ giáo.

Muốn chuyển về tiếng Anh (WWE) thì phải có file MUI tiếng Anh (0409.mui), chép vào để thay thế bản MUI tiếng Trung (0804), sau đó phải mò trong Registry để chỉnh SysLang của MUI từ 0804 sang 0409, vitdao có máy cứ thử đi :D

Bộ MUI WWE của prophet thử cái này xem sao

http://rapidshare.com/files/13379896/wwe_mui.rar.html

Funtiger

Bạn vitdao có thể dùng cái mình đang sửa dưới đây để làm bộ chuyển đổi ngôn ngữ từ tiếng hoa sang tiếng Ạnh.có gì khó thì pm cho mình.

Vitdao

Well-Known Member
bác funtiger cho e hỏi,bộ chuyển ngôn ngữ của bác khi e về giải nén là đuôi cab,khi cài đặt lại ko được,nhờ bác hướng dẫn cụ thể giùm e nha.Thanks bác trước.

Muốn chuyển về tiếng Anh (WWE) thì phải có file MUI tiếng Anh (0409.mui), chép vào để thay thế bản MUI tiếng Trung (0804), sau đó phải mò trong Registry để chỉnh SysLang của MUI từ 0804 sang 0409, vitdao có máy cứ thử đi :D

Bộ MUI WWE của prophet thử cái này xem sao

http://rapidshare.com/files/13379896/wwe_mui.rar.html

bác utxd cho hỏi,e đã thử bộ mui của bác nhưng vẫn ko được hiện máy e đang treo khi thử rom vừa làm lại,e đã dump và thay thế các file *.0804.mui rồi nhưng loay hoay mà vẫn chưa chỉnh được Registry nhờ bác hướng dẫn lại giùm bước này,còn các file trong bộ MUI Prophet ko phải là file .MUI thì thay thế ở đâu vậy bác (có 2 file loại này:Start menu và program).Thanks bác.

Last edited by a moderator:

Utxd

bác utxd cho hỏi,e đã thử bộ mui của bác nhưng vẫn ko được hiện máy e đang treo khi thử rom vừa làm lại,e đã dump và thay thế các file *.0804.mui rồi nhưng loay hoay mà vẫn chưa chỉnh được Registry nhờ bác hướng dẫn lại giùm bước này,còn các file trong bộ MUI Prophet ko phải là file .MUI thì thay thế ở đâu vậy bác (có 2 file loại này:Start menu và program).Thanks bác.

Đưa file MUI vào mà không chỉnh Reg thì nó treo là phải rồi :D. Để chỉnh Reg thì quay lại trang 4 xem hướng dẫn nhé.

Tom_codon

Super V.I.P
Mình cần bộ mui WWE của Prophet,tất cả các file Rgu,2 file default.hv và user.hv.
Ai có thì up lên cho mình,mình sẽ thử thực hiện chuyển ngôn ngữ rồi trình bày cách Add vào Rom sau.
Thực sự rất muôn làm cho các bạn dùng Prophet của diễn đàn chúng ta nhưng mà ko có máy để test.Mong các bạn cùng hợp tác.
Thân.

Chỉnh sửa cuối:

Vitdao

Well-Known Member
mui prophet

Mình cần bộ mui WWE của Prophet,tất cả các file Rgu,2 file default.hv và user.hv.
Ai có thì up lên cho mình,mình sẽ thử thực hiện chuyển ngôn ngữ rồi trình bày cách Add vào Rom sau.
Thực sự rất muôn làm cho các bạn dùng Prophet của diễn đàn chúng ta nhưng mà ko có máy để test.Mong các bạn cùng hợp tác.
Thân.

e cũng muốn làm rom lắm nhưng đang bị vướng nhiều chỗ quá,bác làm xong thì chỉ cách cho a e học hỏi với.Bác sài thử bộ này xem sao

quyduc84

anh nào có sost để extract file nk.nbf ,chỉnh sữa xong rồi tạo lại thành file nk.nbf để có cài rom cho riêng mình kô ? e đang cần dòng máy Blue Angel.thank.......

Utxd

anh nào có sost để extract file nk.nbf ,chỉnh sữa xong rồi tạo lại thành file nk.nbf để có cài rom cho riêng mình kô ? e đang cần dòng máy Blue Angel.thank.......

Nó có ở trang 1 mà còn hỏi gì nữa :-??

quyduc84

Nó có ở trang 1 mà còn hỏi gì nữa :-??

nhưng e dowload kô đc ,còn tool của Universa có kèm theo tool Blue Angel nhưng kô làm đc ,chỉ bung ra đc nhưng kô có file để tạo lại file nk.nbf .hic.....

Utxd

nhưng e dowload kô đc ,còn tool của Universa có kèm theo tool Blue Angel nhưng kô làm đc ,chỉ bung ra đc nhưng kô có file để tạo lại file nk.nbf .hic.....

quyduc84 chưa đọc hết chủ đề này à ? File đầu tiên trong DS mà sao lại không down được, còn file thiếu Mod Tom_codon đã up lại ở trang 3 rồi mà :|

quyduc84

quyduc84 chưa đọc hết chủ đề này à ? File đầu tiên trong DS mà sao lại không down được, còn file thiếu Mod Tom_codon đã up lại ở trang 3 rồi mà :|

nói tóm lại là bây giờ e đang cần file CreateOS.exe và CreateRom.bat nhưng trong tools kô có nên e kô thể nào tại thành file nbf đc . anh làm ơn chỉ e địa chỉ để down file đó thank.... (cho dòng BA) còn tools của anh tom e đâu down dc đâu ,e nhấn vào địa chỉ này http://buzzdev.net/component/option,com_simpleboard/Itemid,59/func,view/catid,26/id,22097/#22097 nó ra cái gì đâu kô ?? (Bài giới thiệu đầu tiên của anh tom_codon e down kô dc ...

Status
Không mở trả lời sau này.