• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

nói tóm lại là bây giờ e đang cần file CreateOS.exe và CreateRom.bat nhưng trong tools kô có nên e kô thể nào tại thành file nbf đc . anh làm ơn chỉ e địa chỉ để down file đó thank.... (cho dòng BA) còn tools của anh tom e đâu down dc đâu ,e nhấn vào địa chỉ này http://buzzdev.net/component/option,com_simpleboard/Itemid,59/func,view/catid,26/id,22097/#22097 nó ra cái gì đâu kô ?? (Bài giới thiệu đầu tiên của anh tom_codon e down kô dc ...

Không phải link ở bài đầu tiên đâu nhé, nó nằm ở bài thứ 9 mà

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=172

Tom_codon

Super V.I.P
Bạn xem tools thiếu file gì thì copy file đó vào là được mà.Các tools mình đưa đầy đủ hết rồi đó.Nếu không đủ trong tools thì cũng đã file đi kèm theo ở trong topic này rồi.Bạn cứ down về copy vào một thư mục là nó sẽ chạy bình thường cả thôi.
Không được nữa thì PM cho mình,mình sẽ gửi tools cho.
Chúc vui.

Aivanhoknight

Bác Tom ơi, em extract file nbf chỉ ra được có 2 file thôi là pause & press any key to continue, không ra đủ số file như bác nói đâu. Hình như bộ tool cho wizard cũng bị thiếu gì đó thì phải :-?

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom ơi, em extract file nbf chỉ ra được có 2 file thôi là pause & press any key to continue, không ra đủ số file như bác nói đâu. Hình như bộ tool cho wizard cũng bị thiếu gì đó thì phải :-?

Mình vẫn dùng tools đó để làm mà có thấy báo lỗi gì đâu bạn ??:-?? :-?? :-??
Bạn chụp hình báo lỗi lên,mình sẽ xem qua để xem thiếu gì nào.:-? :-? :-?

Utxd

Tuỳ Rom mà có bao nhiêu file chứ, ví dụ WM6 của Wizard bản thứ 4 của mình chỉ duy nhất có file 80040000-OS.nb và cũng chỉ cần file đó thôi, bạn Extract ra 2 file tức là dùng bản thứ 3 có thêm 9b000000-Extension.nb, cái sau chính là ExtRom đó. Không cần quan tâm các file khác đâu, dùng 80040000-OS.nb để cook là được rồi. Aivanhoknight làm đúng rồi đó, tiếp tục đi.

Aivanhoknight

Tuỳ Rom mà có bao nhiêu file chứ, ví dụ WM6 của Wizard bản thứ 4 của mình chỉ duy nhất có file 80040000-OS.nb và cũng chỉ cần file đó thôi, bạn Extract ra 2 file tức là dùng bản thứ 3 có thêm 9b000000-Extension.nb, cái sau chính là ExtRom đó. Không cần quan tâm các file khác đâu, dùng 80040000-OS.nb để cook là được rồi. Aivanhoknight làm đúng rồi đó, tiếp tục đi.
Đang up lên bản thứ 4 của bác. Để xem dùng thế nào rồi học cách cook từ bàn này luôn thể b-)

Aivanhoknight

Em mở file cab bằng WinCECabMng ra để xem reg thì chỉ thấy 2 phần
Property: Entries
Value: 0
Vậy thì phải chỉnh sửa thêm bớt trong default.hv và User.hv như thế nào hả các bác?
Thêm nữa, bác nào có Hex editor cho em xin với, em tìm mãi trong diễn đàn mà không có?

Utxd

Vậy thì phải chỉnh sửa thêm bớt trong default.hv và User.hv như thế nào hả các bác?
Thêm nữa, bác nào có Hex editor cho em xin với, em tìm mãi trong diễn đàn mà không có?

Mở file gì vậy Aivanhoknight ?

Winhex đây

Tom_codon

Super V.I.P

Đọc lại hướng dẫn của mình ở bài đầu tiên nha.Xem bằng notepad chỉnh sửa và save lại với mã unicode.
Chỉnh đường dẫn initflashfile.dat thì cũng chỉnh trong notepad và save bằng win hex.
Các bài đầu mình đã nói rồi.
Chúc vui.

Aivanhoknight

Mở file gì vậy Aivanhoknight ?

Các file cab đều thấy thế bác ạ, chỉ khác về giá trị value thôi.
Ví dụ như file psshutxp.cab thì value = 0
Chẳng biết như vậy thì sửa trong file .hv thế nào?:-??

Utxd

Các file cab đều thấy thế bác ạ, chỉ khác về giá trị value thôi.
Ví dụ như file psshutxp.cab thì value = 0
Chẳng biết như vậy thì sửa trong file .hv thế nào?:-??

1 số phần mềm không cần Reg, psShutXP là 1 trong số đó, đối với các dạng soft này thì chỉ cần lấy file ra thôi, chả cần thêm gì vào Reg đâu :D

zungnn

Các bác ơi! Có tool cooking cho Prophet chưa?

Xin lỗi cho em hỏi thêm

Trong bản aku3.3.10 và 3.3.11 của prophet chỉ có file os.nb. Vậy thì làm sao để extract nội dung file này.

Last edited by a moderator:

CHHN

Em cũng mong các bác cho một bài hướng dẫn cho dòng Prophet ạ, em đang khoái thử làm quá :-?

zungnn

Các bác ơi! em chuyển default.hv sang .rgu và mở ra chỉ thêm dòng đầu tiên: regedit4, không sửa nội dung khác nhưng khi save as (unicode, all files) và tạo lại .hv thì dung lượng file còn rất nhỏ khoảng 32 kb (dung lượng file gốc 712 kb). Khi thực hiện báo như sau:

importing registry file ".\boot.rgu"...
InitRegistry FAILED in file ".\boot.rgu" within a few lines of line 1.
BuildBootHive: (RGUComp) !ERROR failed importing ".\boot.rgu"
wmain: (RGUComp) !ERROR failed building BOOT hive
Success
DEFAULT.HV succesfully created
Press any key to continue . . .

Như vậy cái này bị lỗi gì hả các bác, giúp em với nhé-Cảm ơn các bác

Utxd

Các bác ơi! em chuyển default.hv sang .rgu và mở ra chỉ thêm dòng đầu tiên: regedit4, không sửa nội dung khác nhưng khi save as (unicode, all files) và tạo lại .hv thì dung lượng file còn rất nhỏ khoảng 32 kb (dung lượng file gốc 712 kb). Khi thực hiện báo như sau:

importing registry file ".\boot.rgu"...
InitRegistry FAILED in file ".\boot.rgu" within a few lines of line 1.
BuildBootHive: (RGUComp) !ERROR failed importing ".\boot.rgu"
wmain: (RGUComp) !ERROR failed building BOOT hive
Success
DEFAULT.HV succesfully created
Press any key to continue . . .

Như vậy cái này bị lỗi gì hả các bác, giúp em với nhé-Cảm ơn các bác

Vấn đề này đã có lưu ý rồi mà :D, trong NotePad, vào menu Format bỏ dấu chọn ở mục Word Wrap đi, cái file đã .rgu đã save lại của bạn bỏ đi nhé, dịch lại từ file .hv gốc rồi làm lại.

zungnn

Mỗi lần làm lại em đều xóa file .rgu cũ và cũng uncheck word wrap trước khi save as bác ạ

Status
Không mở trả lời sau này.