• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOK VÀ BUILD ROM CHO CÁC DÒNG HTC WM5 & WM6

Status
Không mở trả lời sau này.

zungnn

Xin lỗi đã làm phiền bác, em gởi cả 3 file: default.hv+boot.rgu+boot.hv để bác xem giúp em - Cảm ơn bác

nlp156

Bác Tom ơi, tôi mới vào PDAviet, đang muốn thử cook rom mà ko tìm đâu đc cái tools của bác share trong DS. Hic, bác nào hảo tâm down đc thì share lên 4share hoặc rapid may ra còn dùng đc

Utxd

Bác UTXD ơi, bác xem giúp cho em chưa

Xem rồi nhưng không biết bạn lấy đâu cái file quá nhiều lỗi :(, khi dịch thành file .HV bạn để ý xem nó báo lỗi ở dòng nào (để ý tên khóa của nó) rồi mở file .GRU ra tìm dòng đó để sửa lỗi, file của bạn đa số bị thiếu dấu " (đúng ra là 2 dấu nhưng trong file chỉ có 1). Ngoài ra lưu ý bạn trước khi mở file .GRU thì tắt trước chế độ Word Wrap nhé và dòng đầu tiên là REGEDIT4, 1 dòng trắng rồi mới đến nội dung.

nlp156

Các bác ơi cho hỏi 1 câu. Mình thấy trong DEV có 1 thư mục OEM rồi, nếu copy thêm thư mục OEM khi giải nén OS thì cứ việc đè lên là đc à??? Mình mới có con PDA nên muốn thử làm. Các bác hướng dẫn thêm và share hộ mình mấy file .bat cua bác tom_codon để tiện nghiên cứu với.

zungnn

Lỗi khi Dump ROM

Chào các bác! Khi gần dump xong thì chương trình báo như thế này:

Cannot create zoom.bmp

Header type: FFFFFEFB, Addr: 0273A4A4
szName: zoom.bmp

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A4D8
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A50C
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A540
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A574
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A5A8
Empty header
Press any key to continue . . .

Các bác cho em hỏi thông báo như trên có phãi là lỗi khi dump ROM hay không? Khi xảy ra thông báo này thì lúc up rom, không tự động chạy file Autoconfig trong phần Extrom.

Em muốn hỏi cho rõ bởi vì cùng 01 bản ROM và cùng 01 chương trình Extract nhưng có khi lại có thông báo như sau (chỉ xuất hiện 01 lần duy nhăt nhưng rất tiếc em đã lỡ tay xóa file dump này):

dwNextDataTableOffset: 00000000
dwNextStreamHeaderOffset: 00000000
cchName: 00000008
wFlags: 00000002
dwShortName: 6D6F6F7A (zoom
dwFullNameOffset: 0273A4A4
dwStreamSize: 00000538
dwFileAttributes: 00000047
fileTime: 6F43E500 01C71
dwReserved: 00000000
dwDiskOffset: 0273A880
cbOnDiskSize: 00000040
wCompressedBlockSize: 0388
wDecompressedBlockSize: 0538
dwDiskOffset: 0273A8C0

Các bác cho ýkiến giúp em với nhé, cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Chào các bác! Khi gần dump xong thì chương trình báo như thế này:

Cannot create zoom.bmp

Header type: FFFFFEFB, Addr: 0273A4A4
szName: zoom.bmp

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A4D8
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A50C
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A540
Empty header

Header type: FFFFFFFF, Addr: 0273A574
Empty header

Empty header

Các bác cho em hỏi thông báo như trên có phãi là lỗi khi dump ROM hay không? Khi xảy ra thông báo này thì lúc up rom, không tự động chạy file Autoconfig trong phần Extrom.

Em muốn hỏi cho rõ bởi vì cùng 01 bản ROM và cùng 01 chương trình Extract nhưng có khi lại có thông báo như sau (chỉ xuất hiện 01 lần duy nhăt nhưng rất tiếc em đã lỡ tay xóa file dump này):

dwNextDataTableOffset: 00000000
dwNextStreamHeaderOffset: 00000000
cchName: 00000008
wFlags: 00000002
dwShortName: 6D6F6F7A (zoom
dwFullNameOffset: 0273A4A4
dwStreamSize: 00000538
dwFileAttributes: 00000047
fileTime: 6F43E500 01C71
dwReserved: 00000000
dwDiskOffset: 0273A880
cbOnDiskSize: 00000040
wCompressedBlockSize: 0388
wDecompressedBlockSize: 0538
dwDiskOffset: 0273A8C0

Các bác cho ýkiến giúp em với nhé, cảm ơn các bác

Đó là hiện tượng tràn Dump.Mình đã nói chú ý từ những trang đầu mà :-? :-? :-?
Nếu có chữ FFFFFFF ở đầu tức là tràn dump quá nhiều ứng dụng.Bạn phảig gỡ bỏ một số các ứng dụng bạn đưa vào Dump mới đc.
Chúc vui

Baonc

tìm hoài vẫn không có tools để cook ROM của con HTC TyTN. Bác nào biết chỉ giùm với

bdgroup

Em extract một số ROM thì không thấy 2 file *.hv, 1 số ROM chỉ có 1 file. Mấy bác giải thích và hướng dẫn giúp em với. Thnks

Tmap

Super V.I.P
bác Tom_codon cho tôi hỏi làm cách nào để thay thế các tệp có đuôi là*.dll trong thư mục Dump bằng tệp khác y như vậy nhưng chỉ khác là các tệp này đã được Việt hoá,nếu làm được thì các bước như thế nào và phải dùng Tool gì,ý tôi là muốn tạo một ROM Việt mà không dùng đến những tệp *.dll.042a.mui,cám ơn nhiều!

Utxd

Em extract một số ROM thì không thấy 2 file *.hv, 1 số ROM chỉ có 1 file. Mấy bác giải thích và hướng dẫn giúp em với. Thnks

Vụ này mới thấy, bạn cook rom gì vậy ?

bác Tom_codon cho tôi hỏi làm cách nào để thay thế các tệp có đuôi là*.dll trong thư mục Dump bằng tệp khác y như vậy nhưng chỉ khác là các tệp này đã được Việt hoá,nếu làm được thì các bước như thế nào và phải dùng Tool gì,ý tôi là muốn tạo một ROM Việt mà không dùng đến những tệp *.dll.042a.mui,cám ơn nhiều!

Cách Việt hoá này nữa nạc nữa mở à :D, bạn cứ Việt hoá file DLL rồi chép vào thư mục Dump bình thường thôi. Đối với các file DLL dạng thư mục có tên giống tên file thì xoá thư mục đó thì mới chép vào được nhé. Chúc thành công.

B

Beelzebub

Guest
Có tool cho Prophet chưa vậy các bác

linhmuc

Mình cần bộ mui WWE của Prophet,tất cả các file Rgu,2 file default.hv và user.hv.
Ai có thì up lên cho mình,mình sẽ thử thực hiện chuyển ngôn ngữ rồi trình bày cách Add vào Rom sau.
Thực sự rất muôn làm cho các bạn dùng Prophet của diễn đàn chúng ta nhưng mà ko có máy để test.Mong các bạn cùng hợp tác.
Thân.

Tui cũng đang vọc cái vụ này, đọc đựoc bên xda forum va extract được mấy cái file bác cần, up lên cho bác thử nhé

binhlerhm

Bác Tom_codon xin cho hỏi cách chỉnh pagepool cho rom wizard WM6 từ 4Mb -> 8Mb hay 12Mb
Thanks

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom_codon xin cho hỏi cách chỉnh pagepool cho rom wizard WM6 từ 4Mb -> 8Mb hay 12Mb
Thanks

Hiện tại các wizard chạy hệ điều hành WM6.0 thì Tom chưa biết cách thay đổi vì không có máy để test :)) :)) :))
Tom sẽ cố gắng tìm tài liệu nói về điều này sau đó đưa lên cho bạn sau nha
Chúc vui

zakka

Sử dụng tools HTC64 Extended ROM Tool để thực hiện bước Decode file Nk.nbf .Sau khi Decode xong ta thấy có 2 thư mục mới xuất hiện trong bộ tools của ta. Đó là file Nk.fat và Nk.prj (Nk.fat là file chính chứa tất cả các thành phần của Rom còn Nk.prj chứa tên của Rom (bạn có thể mở file này bằng notepad và chỉnh sửa theo ý muốn của bạn, cũng có thể chỉnh sửa các thông số cho hợp với máy của bạn. Bài hướng dẫn sử dụng Tools này đã được nhiều người nói đến).

Sao em Decode nó lại báo là Unable to Decode header nhi?

Status
Không mở trả lời sau này.