• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

hieupc040885

chào các bác, máy em 3G W đã up lên fw 4.1 gốc . Giờ mình up trực tiếp IOS 4.1 của bác tinh_la_gi có được ko nhỉ ?

gaupretty

chào các bác, máy em 3G W đã up lên fw 4.1 gốc . Giờ mình up trực tiếp IOS 4.1 của bác tinh_la_gi có được ko nhỉ ?

Chào bạn!

Trường hợp của bạn không Restore FW Custom được. Bạn phải hạ FW mới Restore bản Custom được nhé.

Chúc vui vẻ!

HongAlex

Nếu up lên 4.1 bị báo lỗi unlock : The sim card inserted in this iphone does not appear to be supported thì làm thế nào hả bác, e thử res về 4.0.2 vẫn không được :((

(Máy e là 3G lock 5.13.04 ạ) ...

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Nếu up lên 4.1 bị báo lỗi unlock : The sim card inserted in this iphone does not appear to be supported thì làm thế nào hả bác, e thử res về 4.0.2 vẫn không được :((

(Máy e là 3G lock 5.13.04 ạ) ...
Chắc up nhầm bản World rồi
+ Dùng sim nhà mạng active hoặc sim All In One
+ Up lại đúng bản Locked

gaupretty

Chắc up nhầm bản World rồi
+ Dùng sim nhà mạng active hoặc sim All In One
+ Up lại đúng bản Locked

Nếu Restore bản iOS custom dành cho World thì chỉ cần dùng Sim nhà mạng để Active sau đó Unlock là OK thôi Man TLG?

tinh_la_gi

Administrator
Nếu Restore bản iOS custom dành cho World thì chỉ cần dùng Sim nhà mạng để Active sau đó Unlock là OK thôi Man TLG?
Vẩn còn 1 bước nửa ... đó là chuyện đổi sim khác (khác với sim đã active) thì sẽ bị khóa [lockdown] -> đã có topic hướng dẩn vượt lổi này.. lời khuyên là chép file vào - vì theo TLG thấy thì trên Cydia hầu hết đều chưa thêm (or 4.1) vào file control để có thể cài được từ cydia - nếu vào cydia sẽ báo không đúng FW và ko thể cài từ cydia.

--> Đang nói trường hợp Locked dùng World

fakahaka

Sau khi download về, đổi đuôi .zip thành .ipsw thế là xong.

thì khi down về đổi đuôi thì mình mới restore được chứ
ý mình nói ở đây là sync với itunes thì nó báo là ko backup được thế là xong
nhưng mà để nó báo lỗi vậy để mình sync nhạc thì vẫn bình thường hix hem hiểu nổi luôn
bác TLG ơi! giúp mình với

duyphuong123

vậy là không ai chụi làm chuột bạch để cho anh em 3GS new botrom được nhờ rùi!buồn quá!

doananhtai

Vẩn còn 1 bước nửa ... đó là chuyện đổi sim khác (khác với sim đã active) thì sẽ bị khóa [lockdown] -> đã có topic hướng dẩn vượt lổi này.. lời khuyên là chép file vào - vì theo TLG thấy thì trên Cydia hầu hết đều chưa thêm (or 4.1) vào file control để có thể cài được từ cydia - nếu vào cydia sẽ báo không đúng FW và ko thể cài từ cydia.

--> Đang nói trường hợp Locked dùng World

TLG ơi, trường hợp bị khóa chỉ khi active bằng "SIM lụi" (sim đa năng) còn nếu active bằng SIM nhà mạng thì OK... không cần chép hay cài cái hack.. nào hết (chỉ cần cài ultrasn0w là xong).

latcr7

Các bạn cho mình hỏi. Máy mình 3gs old boot room đang ở 4.0 đã jb bằng jailbreakme.com bây giờ muốn up lên 4.1 nay thì làm ntn??? có up dc ko vậy???

tinh_la_gi

Administrator
TLG ơi, trường hợp bị khóa chỉ khi active bằng "SIM lụi" (sim đa năng) còn nếu active bằng SIM nhà mạng thì OK... không cần chép hay cài cái hack.. nào hết (chỉ cần cài ultrasn0w là xong).
Thank anh DAT về thông tin này .. vì TLG chỉ được "tặng" cái SIM AIO chứ SIM nhà mạng theo máy thì hỏng có ...
Chắc phải đi tìm con sim để phòng thân dzạo này cứ hay hứng "theo anh theo chị"

tinh_la_gi

Administrator
PV002 chỉ "kích hoạt Multi ..." cái vụ này thì 3GS mặc định rồi bạn à ..

nickytun

mấy bác pro cho mình hỏi máy mình 3G locked-8G đang xài 3.1.2 firmware 05.11.07. dzậy mình down file 3GL PV002 dzìa gòi update lên bình thường hả mấy bác?? có cần cài gì nữa hok?? chỉ dùm mình với!! chưa update lần nào hết nên hơi bị gà!! hix!! thanks mấy bác nhìu!!!

fakahaka

mấy bác pro cho mình hỏi máy mình 3G locked-8G đang xài 3.1.2 firmware 05.11.07. dzậy mình down file 3GL PV002 dzìa gòi update lên bình thường hả mấy bác?? có cần cài gì nữa hok?? chỉ dùm mình với!! chưa update lần nào hết nên hơi bị gà!! hix!! thanks mấy bác nhìu!!!

cứ lên đi bạn bình thường thôi
lên xong thì cài ultrasnow và mobisubstrade là ok