• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

sao e up firmware của bác thi` itune báo lỗi 1604 là sao bác?bác chỉ e cách khắc phục với.

Hiện tại muốn restore với FW 4.2.1 này 3Gs cần có SHSH của 4.2.1, xong dùng iREBRC4 đưa iP về DFU Mod xong bật iTunes lên nhấn Shift + Restore và browser đến FW 4.2.1 Custom và restore, Dùng iREB RC4 đưa về DFU Mod fix lỗi 16xx nhé Bạn.

honganhN95

* Thông tin bản PV001 3G này như sau:

+ Ver : 4.2.1 (PV001)
+ Không update Baseband
+ Root : 1Gb
+ Các Packages đã thêm : Cydia

+Không kích hoạt : Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin

3G_L: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_L.ipsw
3G_W: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/iOS421-PV001/iPhone1,2_4.2.1_PV001_3G_W.ipsw

Hướng dẩn sơ cách restore
Vẩn dùng redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về pwned xong thì tiến hành Shift + Restore như thông lệ

Sau khi Restore xong thì Unlock và Appsync 4.2.x (có trên Source PV)
(Tùy máy bạn là W hay L mà làm nhé)

Một số ảnh minh họa

Anh có thể hướng dẫn chi tiết cách Restore được không ạ vì em không biết phải làm thế nào? Hình ảnh em cũng k xem đc
Dùng redsn0w để chuyển máy về pwned là như thế nào ạ?
Restore xong thì Unlock như nào ạ?

Hướng dẫn chi tiết giúp em đc không?

HTC_VUTHANH

Moderator
bạn dow redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về chế độ DFU
MINH HỌA= Redsn0w 0.9.6rc15
Chạy Redsn0w 0.9.6rc15

-Chọn Browse tới FW 4.1 (gốc)
->next
-Chọn JUST ENTER PWNED DFU MODE RIGHT NOW(KO tích chọn như hình dưới nha)->next

-Thao tác đưa về DFU( hướng dẫn trên màn hình)

khi máy ở chế độ DFU(màn hình đen xì)xong thì tiến hành mở itune:Shift + Restore

Chỉnh sửa cuối:

honganhN95

bạn dow redsn0w_win_0.9.6b2.zip để chuyển máy về chế độ DFU
MINH HỌA= Redsn0w 0.9.6rc15
Chạy Redsn0w 0.9.6rc15

-Chọn Browse tới FW 4.1 (gốc)
->next
-Chọn JUST ENTER PWNED DFU MODE RIGHT NOW(KO tích chọn như hình dưới nha)->next

-Thao tác đưa về DFU( hướng dẫn trên màn hình)

khi máy ở chế độ DFU(màn hình đen xì)xong thì tiến hành mở itune:Shift + Restore

Máy em đang là FW 3.1.3 custom, vậy khi up lên FW 4.2.1 thì phải up lên FW 4.1 gốc rồi mới up tiếp lên 4.2.1 custom mới được ạ?
Em tưởng là cứ chạy redn0w rồi chọn FW 4.2.1 custom mà mình muốn up lên là được???

AnhPheCT

Máy em đang là FW 3.1.3 custom, vậy khi up lên FW 4.2.1 thì phải up lên FW 4.1 gốc rồi mới up tiếp lên 4.2.1 custom mới được ạ?
Em tưởng là cứ chạy redn0w rồi chọn FW 4.2.1 custom mà mình muốn up lên là được???

Redsn0w là JB khi mồi JB bằng FW gốc, redsn0w ko nạp với FW Custom được đâu. Restore trên iTunes có thể restore = FW gốc hoặc Custom. Nếu iP lock thì restore với FW Custom, nếu iP World thì restore với FW gốc hoặc Custom.

honganhN95

Redsn0w là JB khi mồi JB bằng FW gốc, redsn0w ko nạp với FW Custom được đâu. Restore trên iTunes có thể restore = FW gốc hoặc Custom. Nếu iP lock thì restore với FW Custom, nếu iP World thì restore với FW gốc hoặc Custom.

Em đọc mà khó hiểu quá
Vậy iphone của em đang ở FW 3.1.3 Custom giờ muốn up lên FW 4.2.1 thì làm thế nào?
Của em bản world ạ

uss

Xin hỏi các bro, tôi đang sử dụng ip 3G lock Model MB702LL, System version 3.1.3, B-b: 05.12.01, SHSH backup: 4.2.1. Như thông tin SHSH backup thì có phải máy đã đc nâng lên version 4.2.1, sau đó lại hạ xuống sử dụng 3.1.3! Máy trước là của đứa em nó không dùng nữa, nên lấy ra vọc thử ^^!
Tôi muốn restore lên FW custom PV001 trên của bro TLG. Theo thông tin thảo khảo của các ae chia sẻ trong toppic thì chỉ việc đưa máy về Recovery Mode -> dùng Itunes -> Restore là ok. Hay sau khi restore có phải jb hay unlock lại hay không !? Mới tập làm quen với ip lên còn hạn chế nhiều, rất mong các bro hướng dẫn tận tình. Thx :)

HTC_VUTHANH

Moderator
Em đọc mà khó hiểu quá
Vậy iphone của em đang ở FW 3.1.3 Custom giờ muốn up lên FW 4.2.1 thì làm thế nào?
Của em bản world ạ
bạn làm như mình hướng dẫn để đưa máy về chế độ DFU zùi mở itune:ấn shift+restone chỉ đến cfw 4.2.1(pv001) zùi ngồi chờ.có gì khó hiểu đâu:|

HTC_VUTHANH

Moderator
Xin hỏi các bro, tôi đang sử dụng ip 3G lock Model MB702LL, System version 3.1.3, B-b: 05.12.01, SHSH backup: 4.2.1. Như thông tin SHSH backup thì có phải máy đã đc nâng lên version 4.2.1, sau đó lại hạ xuống sử dụng 3.1.3! Máy trước là của đứa em nó không dùng nữa, nên lấy ra vọc thử ^^!
Tôi muốn restore lên FW custom PV001 trên của bro TLG. Theo thông tin thảo khảo của các ae chia sẻ trong toppic thì chỉ việc đưa máy về Recovery Mode -> dùng Itunes -> Restore là ok. Hay sau khi restore có phải jb hay unlock lại hay không !? Mới tập làm quen với ip lên còn hạn chế nhiều, rất mong các bro hướng dẫn tận tình. Thx :)
hok phải đưa máy về chế độ Recovery Mode mà đưa máy về chế độ DFU (đưa về chế độ DFU như hình minh họa ở trên nha)zùi mở itune:ấn shift+restone chỉ đến cfw 4.2.1(pv001) zùi ngồi chờ
restone xong là máy bạn đã đc JB chỉ cần cài appsync(dể xài app chùa) tương ứng thui

uss

Tình hình là mất hơn 1h buổi trưa ngồi vọc thì con IP 3G lock của tôi cũng đã restore đc lên iOS 4.2.1. Nhưng ngặt một lỗi là gắn sim vào thì "Not Avaliable", Wifi có nhận sóng bt, nhưng khi connecting để load data thì lại tịt không thể ra Internet đc :(. Mong các bro hướng dẫn cách khắc phục. Thx các bro nhiều!

HTC_VUTHANH

Moderator
Tình hình là mất hơn 1h buổi trưa ngồi vọc thì con IP 3G lock của tôi cũng đã restore đc lên iOS 4.2.1. Nhưng ngặt một lỗi là gắn sim vào thì "Not Avaliable", Wifi có nhận sóng bt, nhưng khi connecting để load data thì lại tịt không thể ra Internet đc :(. Mong các bro hướng dẫn cách khắc phục. Thx các bro nhiều!
bạn restone xong vô cydia cài ultrasnow tương ứng za là có sóng thui;;)

AnhPheCT

Cho em xin ít source cho iphone, k hỉu sao e add source nào cũng không được :(

Add 4 source này là có đủ hàng chơi rồi:
1. cydia.heaveniphone.com
2. iphone.gsm.vn
3. ihackstore.com/repo
4. repo.hackyouriphone.org
là đầy đủ. Chúc vui.

honganhN95

Add 4 source này là có đủ hàng chơi rồi:
1. cydia.heaveniphone.com
2. iphone.gsm.vn
3. ihackstore.com/repo
4. repo.hackyouriphone.org
là đầy đủ. Chúc vui.
Cám ơn a nhìu nhìu. Cho e hỏi ngoài lề chút là có tin nhắn bằng tiếng việt cho FW Custom 4.2.1 không ạ?

AnhPheCT

Cám ơn a nhìu nhìu. Cho e hỏi ngoài lề chút là có tin nhắn bằng tiếng việt cho FW Custom 4.2.1 không ạ?

FW 4.2.1 có Keyboard Việt Nam rồi Vào Settings/General/Keyboard/International Keyboard/ Add New Keyboard chọn Việt Nam. Xong vào SMS nhấn vào quả cầu ở Keyboard chuyển đổi qua lại Keyboard EN và VN nhé. Gõ theo chuẩn Telex nhé.

honganhN95

Máy em đã up lên FW 4.2.1 nhưng thường xuyên bị It safe mode. Khi mở ứng dụng thì hay bị thoát ra ngoài, mở Notes, photos... 10 lần thì 9 lần vào xong rùi khi xem thì bị thoát ra. Cả nhà cho em hỏi là máy em bị sao ạ? Em phải làm thế nào được?

HTC_VUTHANH

Moderator
Máy em đã up lên FW 4.2.1 nhưng thường xuyên bị It safe mode. Khi mở ứng dụng thì hay bị thoát ra ngoài, mở Notes, photos... 10 lần thì 9 lần vào xong rùi khi xem thì bị thoát ra. Cả nhà cho em hỏi là máy em bị sao ạ? Em phải làm thế nào được?
bị safe mode thường là do đụng ứng dụng với nhau đó mà.bạn có thể restone lại;;)
hoặc nếu hok restone lại bạn có thể tham khảo bài nỳ:
Hướng Dẫn Fix Lỗi ( Exit Safe Mod ) trên Iphone/Ipod/Ipad ^^

danny_guan

Cho xin 1 bản Custom cho 3G FW 4.2.1 nạp sẵn BB 06.15 restore trên Win. Cần Gấp mong đc giúp đỡ

danny_guan

Bác dùng redsn0w nâng bb cho nhanh đi

nếu nhanh mình đâu cần bản Custom hix. đợi từ trưa đến vẫn ko chạy. Đợi chờ là hạnh phúc mà mình đợi hoài ko thấy hạnh phúc đâu cả kakakakakakka

Status
Không mở trả lời sau này.