• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.2.1 - PV001

Status
Không mở trả lời sau này.

bigman1984

Rất đơn giản thui mà.bạn vào cydia tải ứng dụng Ztoogle và có thể on/off được đa nhiệm và home screen.Nhưng iphone 3g dùng chức năng này sẽ ko được mượt cho lắm đâu bạn nhé :)

HTC_VUTHANH

Moderator
tinh la gi nè mình xài con 3g và đang xài fw của bạn bản 4.2.1 mình mun cho nó có chức năng Homescreen Wallpaper chỉ nó thôi có được k vậy và làn ntn
mong bạn sớm hồi âm tks
đơn giản mà bạn.bạn dùng pc suiter hoặc cydia...cài file:myos hoặc zToggle là đc mà

HTC_VUTHANH

Moderator
Rất đơn giản thui mà.bạn vào cydia tải ứng dụng Ztoogle và có thể on/off được đa nhiệm và home screen.Nhưng iphone 3g dùng chức năng này sẽ ko được mượt cho lắm đâu bạn nhé :)
bạn đùa à mình dùng zất mượt luôn=))

máy mình xài cái này bị lỗi.người ta gọi tới kết thúc cuộc gọi là ok.mình gọi người ta kết thúc cuộc gọi máy đứng.restart lại thì bị vào safe mode phải restart thêm lần nữa.soft chưa cài gì quan trọng chỉ chủ yếu cài game chơi thôi

TruongHan

Super V.I.P
Nói chung 3G xài 4.2.1 cài nhiều app,game ... thì hiển nhiên máy làm việc sẽ chậm tí.Máy mình thỉnh thoảng khi đang lướt web mà có cuộc gọi là nó đơ ra luôn,RAM còn chừng 13,14 Mb :D

spy0052005

Tình hình là con 3g lock của mình cũng vừa được lên bản 4.2.1 pv001, chạy ok lắm, sóng gió ngon lành, nhưng wifi của mình từ bản 4.0 đã không search được, nó cứ xoay tròn, mình up len bản 4.2.1 pv001 hy vọng sẽ khắc phục được, nhưng vẫn không được, mình cũng reset network rồi, có lẽ chip wifi mình đã hư rồi phải không, ai cho mình ý kiến được không. thank all..

AnhPheCT

Tình hình là con 3g lock của mình cũng vừa được lên bản 4.2.1 pv001, chạy ok lắm, sóng gió ngon lành, nhưng wifi của mình từ bản 4.0 đã không search được, nó cứ xoay tròn, mình up len bản 4.2.1 pv001 hy vọng sẽ khắc phục được, nhưng vẫn không được, mình cũng reset network rồi, có lẽ chip wifi mình đã hư rồi phải không, ai cho mình ý kiến được không. thank all..

Tham khảo cách fix Wifi cho 3G/3Gs Lock ở đây! Or đây!

tieuantuan

bạn ơi cho hỏi ? mình đang dùng 3G_L , modem firmware 5.16 đang ở 3.1.3 , có up len custom firmware này dc không ?

longdvan

Hi, cho mình nhờ mấy pro giúp với. Tình hình là mình đang sử dụng ip 3g lock, trước mình xài fw 3.1.3 sau up lên fw 4.2.1 gốc làm cho bb của mình giờ là 5.15.04, giờ mình unlock or trở về fw 3.1.3 có được ko và bằng cách nào mong pro chỉ mình với vi mình mới xài ip nên gà.

AnhPheCT

Hi, cho mình nhờ mấy pro giúp với. Tình hình là mình đang sử dụng ip 3g lock, trước mình xài fw 3.1.3 sau up lên fw 4.2.1 gốc làm cho bb của mình giờ là 5.15.04, giờ mình unlock or trở về fw 3.1.3 có được ko và bằng cách nào mong pro chỉ mình với vi mình mới xài ip nên gà.

Không thể nào nào hạ Baseband 5.15 được trừ khi có Bootloader 5.8 mới hạ được. Bạn tìm trên Google gõ từ khoá "Hạ Base band 6.15 xuống 5.13" có hướng dẫn. Hoặc Bạn chấp nhận nâng lên BB 6.15 của iPad bằng cách dùng Redsn0w 0.9.6rc12 chạy browser đến FW gốc 4.2.1 chọn "Install iPad Baseband" sau đó vào Cydia cài Ultrasn0w 1.2 Unlock.

longdvan

cho mình hỏi thêm là máy của mình sau khi up fw 4.2.1 bằng itune thì vẫn có sóng và nghe gọi bình thường chỉ là test sim bằng itune là đc, giờ chỉ là ko có cydia thôi, giờ phải làm sao mới cài đc cydia vậy bro?

AnhPheCT

cho mình hỏi thêm là máy của mình sau khi up fw 4.2.1 bằng itune thì vẫn có sóng và nghe gọi bình thường chỉ là test sim bằng itune là đc, giờ chỉ là ko có cydia thôi, giờ phải làm sao mới cài đc cydia vậy bro?

Máy Lock thì làm theo HD bài 413 đi. Chạy JB = Redsn0w chọn Install Cydia là xong, Bật wifi lên vào Cydia add source : repo666.ultrasn0w.com cài Ultrasn0w 1.2. là được. Bác chịu khó đọc và làm theo HD đi.

longdvan

thanks AnhPheCT nhiều nha, nhờ chỉ dẫn của bạn mà mình đã cài đc cydia rồi. cảm ơn topic nhiều, từ 1 gà mờ như mình mà giờ cũng tự làm đc việc nâng cấp fw và khắc phục sự cố cho con ip của mình. Chân Thành Cảm ơn.

sheva2202

e dùng ip 3g. dùng ireb để chuyển sag dfu rồi mà khi chạy fw đc 1/3 là treo ah. hix

achun910

sao e up firmware của bác thi` itune báo lỗi 1604 là sao bác?bác chỉ e cách khắc phục với.

Status
Không mở trả lời sau này.