• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có FW 21.0.025 cho NOKIA-5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
Máy mình ko có change product code, vẫn là 0559676, 5800 XM Red.
Hồi chiều mình ra cafe ngồi, up đươc. tiện thể chương trình nào chụp hình màn hỉnh mình sẽ chụp cho bạn coi

CODE 559676 nsu báo vẫn v20 vẫn không up được . pm chụp ảnh màn hình nè bạn.chụp post lên xem thử
line:

m0nk3y86

OTA là gì vậy mọi người ?
OTA là viết tắt của từ Over The Air -> Update tự động qua mạng -> tức là up trực tiếp trên đt ý, wa *#0000# ý :))
CODE 559676 nsu báo vẫn v20 vẫn không up được
Có fải người ta up wa NSU đâu mà lôi ra đấy, up wa OTA cơ mừ. OTA ko fải ai cũng up đc, nếu đc tức là có FW21 APAC rùi.

hai_nd

vào clock ở màn hình chính bị system error, setup -> clock thì kô vào được, nhờ bác chỉ giúp. thanks

m0nk3y86

vào clock ở màn hình chính bị system error, setup -> clock thì kô vào được, nhờ bác chỉ giúp. thanks
Có 1 số người khi up FW20 cũng bị như thế, bạn fomat lại máy là ok ngay. Nào, up ảnh cho AE xem đi, sốt ruột wá!

M

mousekid989

Guest

Hix, cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân . Bạn Hard format bằng 3 phím + phím nguồn đi . Vậy là ok. Do bản này là up firm của Europe, nên khi chọn máy bạn chọn là Vietnam, nó báo error.

Còn cái Screensnap làm sao chụp được? hẻm biết xài

m0nk3y86

Hix, cuối cùng cũng tìm ra nguyên nhân . Bạn Hard format bằng 3 phím + phím nguồn đi . Vậy là ok. Do bản này là up firm của Europe, nên khi chọn máy bạn chọn là Vietnam, nó báo error.

Còn cái Screensnap làm sao chụp được? hẻm biết xài
Túm lại là bản EU nhưng có ngôn ngữ tiếng Việt ko???
Hix, bạn cài cái Screensnap, sau đó vào đó chỉnh fần lưu trữ thành bộ nhớ thẻ -> bấm hide. Bh bạn mún chụp màn hình nào, thì mở màn hình đó ra, rùi bấm fím chụp ảnh bên cạnh máy là ok. Mún lấy file ảnh thì vào thẻ nhớ -> image -> Screensnap. Come on baby...=D>

hai_nd

Vừa đọc tin bác Monk em vừa up, và thỉnh thoảng liếc qua dt, em chỉ nhấn ok, và xác nhận, sau đó máy khởi động lại, có báo lổi hệ thống 1 lần, máy em không change code gì cả, thậm chí còn ver đầu tiên, em sẽ format lại, em kô biết lấy ảnh ở đâu để up bác ơi, em xác nhận bác Monk nói có up 21 qua wifi là đúng. T=D>hanks

Hoden

Super V.I.P
OTA là viết tắt của từ Over The Air -> Update tự động qua mạng -> tức là up trực tiếp trên đt ý, wa *#0000# ý :))

Có fải người ta up wa NSU đâu mà lôi ra đấy, up wa OTA cơ mừ. OTA ko fải ai cũng up đc, nếu đc tức là có FW21 APAC rùi.

up bằng gprs dược không?luc vào cập nhạt phiên bản phần mềm .báo là phải tạo profile máy chủ .cài đặt như thế nào hả bạn.mình sài fw orange:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

m0nk3y86

up bằng gprs dược không?luc vào cập nhạt phiên bản phần mềm .báo là phải tạo profile máy chủ .cài đặt như thế nào hả bạn.mình sài fw orange:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Trời, dùng bản Cam thì fải wa bên topic đó tham khảo, có chỉ cách tạo profile máy chủ đấy. Vì bản Cam ko backup cái đó cho mình, mún dùng gprs sẽ đắt đó. Bạn nên thử khi có wifi, còn nhà đại gia thì...:))

M

mousekid989

Guest
Túm lại là bản EU nhưng có ngôn ngữ tiếng Việt ko???
Hix, bạn cài cái Screensnap, sau đó vào đó chỉnh fần lưu trữ thành bộ nhớ thẻ -> bấm hide. Bh bạn mún chụp màn hình nào, thì mở màn hình đó ra, rùi bấm fím chụp ảnh bên cạnh máy là ok. Mún lấy file ảnh thì vào thẻ nhớ -> image -> Screensnap. Come on baby...=D>

hình đây nàk.. hix hix, post hình đứng nó ko cho, nên em xoay ngang lại post. mấy a thông cảm nha

tadyluu

TIN VUI
hôm nay em up FW qua OTA thành công FW 21.0.025
Không cần change Product code gì hệt Tiếng việt bình thường, ko có vấn đề gì hết, chỉ cần vô Wifi rùi chờ nó down 14.3 Mb về là ụp HiHi

xác nhận là đã up đc fw 21 = OTA ko cần change code gì hết, vừa đọc là ktra máy ngay và đang up, vui quá, thx mousekid989

M

mousekid989

Guest
xác nhận là đã up đc fw 21 = OTA ko cần change code gì hết, vừa đọc là ktra máy ngay và đang up, vui quá, thx mousekid989

Cóa người nói vậy là em dzui rui...hì hì

WiSoul

up bằng gprs dược không?luc vào cập nhạt phiên bản phần mềm .báo là phải tạo profile máy chủ .cài đặt như thế n�o hả bạn.mình sài fw orange:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
Giong hoden nhung minh da up len fw21 rui, tao profiles may chu bag cach nao?

hai_nd

Sau khi up xong em thấy máy chạy nhanh hơn, mượt mà hơn, camera phụ chụp được, sau khi nhấn *#0000# thì máy em hiện ra thế nầy: V21.0.025, ngày 02-04-2009, phiên bản tùy chỉnh 21.0.025.C01.01, bộ ngôn ngữ 20, cập nhật mới nhất 8:36CH, tất cả bằng chữ Việt, thanhks to Mr. Monk, Mr.Mouse, everyone....

M

mousekid989

Guest

hẻm hiểu, bạn chuyển ngôn ngử sang tiếng Anh đi, rùi nó báo gì đó thì ghi lại tiếng Anh cho mình, mình hiểu tiếng Việt ko rành lắm

Hoden

Super V.I.P

mình đang tìm bác thanh2003 đây chủ topic orange nè.quá ư là tức !!!!!8-|8-|8-|8-| mình chán fw orange cái gì cũng đẹp nhưng chỉ có cái vụ gprs là rắc rối nhất

toanl678

Chào các pro,
mình hơi gà ! cho mình hỏi , sáng nay vừa up lên V.21 nhưng cái wifi trong connectivity đâu mất tiêu rồi . bây giờ không sử dụng được wifi. các pro giúp mình nhé.
mình up V.21 HK. product code : 0575408. đả up lại 3 lần vẫn không thấy cái icon wifi đâu cả.
cám ơn các pro nhiều..

Status
Không mở trả lời sau này.