• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÁNH GIÁ HTC EVO 3D GSM

vincom

Có bác nào muốn lấy em nó không? Em để lại, chứ cứ mê quá thế này e không ổn với vợ em, đêm qua ngủ em mới quàng tay ôm vợ, vợ giằng ra, vùng lên mặt như 1 sát thủ đích thực, 2 mắt đỏ ngầu, đầu tóc rồi bù rồi thét lên giữa đêm khuya: "đừng có động vào tôi, đi ôm cái điện thoại của anh kia kìa", em chưng hửng, đút điện thoại vào túi ra phòng khách nằm nghịch online, xem bóng đá thức gần tới sáng, mở mắt ra gần 10h, thấy tờ giấy ở bàn: tôi đưa con về ngoại chơi, chưa biết bao giờ về, anh và "vợ yêu" của anh ở nhà tự mà nấu nướng ăn uống lấy. Em sợ quá phi sang nhà ngoại, hình như vợ phím với ông bà ngoại nên bảo là nó đi làm tóc rồi, nhưng em biết chắc đang ở trên lầu, thằng ku quýt mấp vẫn đang nghịch oto trong nhà, em định bế về thì nhạc mẫu phang 1 câu như búa bổ: mang về để cháu tôi nhịn đói hả?
Các bác ợ, đừng như em nhé! Mà ngẫm cũng đúng, từ hôm mua về, ăn em cũng tranh thủ, ngủ khẩn trương, làm bình thường, sex thì chán :))[/QUOT

Bác cho xin cái giá vào inbox nhé,nhưng vẫn ủng hộ bác cả hai tay.

txdv84

Ko biết thế nào mà xem giá em này rớt thảm quá, trungmobile bán mới chỉ có 11,4tr. Hoangha bán 12,2tr....
Chắc là do dân đam mê công nghệ cũng chưa nhiều, hầu hết những người mua đều ko nghiien cứu và tìm hiểu sâu nên dẫn đến nhanh chán.
Riêng mình thì rất máu nhưng thời buổi khó khăn, kiếm tiền ko dễ chút nào, dành ngậm ngùi chờ đợi vậy
Trong lúc này hy vọng anh e trên pdaviet khám phá thêm được nhiều về e máy này nữa.
Note: ko biết máy có xem được phim 3d sbs 1080 dung lượng khoảng 12gb ko nhỉ? E đNg có một cơ số phim 3D dạng này đang xem bằng tivi samsung 3d

Nguyenson318

Ko biết thế nào mà xem giá em này rớt thảm quá, trungmobile bán mới chỉ có 11,4tr. Hoangha bán 12,2tr....
Chắc là do dân đam mê công nghệ cũng chưa nhiều, hầu hết những người mua đều ko nghiien cứu và tìm hiểu sâu nên dẫn đến nhanh chán.
Riêng mình thì rất máu nhưng thời buổi khó khăn, kiếm tiền ko dễ chút nào, dành ngậm ngùi chờ đợi vậy
Trong lúc này hy vọng anh e trên pdaviet khám phá thêm được nhiều về e máy này nữa.
Note: ko biết máy có xem được phim 3d sbs 1080 dung lượng khoảng 12gb ko nhỉ? E đNg có một cơ số phim 3D dạng này đang xem bằng tivi samsung 3d

Máy rớt giá một phần lớn là do HTC mới ra một số dòng mới có cấu hình khủng hơn. Tuy nhiên theo mình thì EVO 3D hiện vẫn là đỉnh nhất, vì có tính năng 3D.

Phim 3D sbs 1080 xem tốt trên EVO, nhưng bạn phải Convert cho nó về dạng MP4 và giảm dung lượng nó xuống còn dưới hoặc = 4GB thì mới nhét được vào Thẻ nhớ, khi đó mới xem được trên EVO.
Nên múc ngay em nó về dùng bạn ạ! :D

minhlc1958

Active Member
Theo các bạn nên mua bản châu Âu hay Á và HBOOT là bao nhiêu thì tiện dụng ạ?
Thanks ALL

Theo các bạn nên mua bản châu Âu hay Á và HBOOT là bao nhiêu thì tiện dụng ạ?
Thanks ALL
Theo Bác Ân thì:

Khi mua (Nếu mua) thì nên kiểm tra Hboot chọn máy có Hboot 1.49.0007 hoặc 1.49.0008

Chủ yếu nói chọn 0007 và 0008 để Tool Revulationary hỗ trợ (Chứ 2 Hboot này không có gì khác nhau)>>> Dễ dàng trong sử lý Unlocked, S-Off, Recovery và root hơn so với Hboot 0011 và 0012

txdv84

Cũng đang chờ đợi lương và chờ e nó giảm giá thêm để vác 1 e về vọc vạch cho sướng....

BỔ SUNG :
1 . Loa nghe gọi to và rõ hơn Sensation
2. Sóng thì đúng là sướng thật (Chưa bị lỡ cuộc gọi nào vì nhảy sóng như Sensation)
4 . Nghe nhạc bằng tai nghe hay hơn Sensaton
6. Tuy nhìn qua thì cấu hình như Sensation và chỉ hơn một chút RAM nhưng quả thực mọi tác vụ hoạt động trơn tru hơn Sensation nhiều (Đã được xác nhận bởi bác HanoiWap _ Ngưòi đầu tiên dùng EVO 3D trên PV)
10. 3G tốc độ quá khủng và đặc biệt không nóng máy như Sensation (Chỉ hơi ấm ấm trong khi em Sensation mồ hồi đầm tay)
12 . Pin khá ổn (Mình sạc theo đúng cách HTC hướng dẫn sạc cho EVO 3D trong lần sạc đầu tiên) >>> Đang theo dõi tiếp[/Q
Dùng sướng thật bác Ân nhỉ?
Em thấy GPS bắt nhanh thật bác ah?

nguoiradi

Các anh em xem tôi Ram của HTC Evo 3d là bao nhiêu vậy ? tại vì tôi vào chương trình Task manager chỉ thấy báo Ram là có 808Mb trong khi thông số của nhà sản xuất là 1G.

Cảm ơn các anh em

Nguyenson318

Các anh em xem tôi Ram của HTC Evo 3d là bao nhiêu vậy ? tại vì tôi vào chương trình Task manager chỉ thấy báo Ram là có 808Mb trong khi thông số của nhà sản xuất là 1G.

Cảm ơn các anh em

RAM của nó là 1G, nhưng Hệ thống "Ăn" mất gần 200MB, do vậy chỉ còn 808 thui.

nguoiradi

Theo Bác Ân thì:

Tôi thấy chưa chưa hợp lý lắm : vào chương trình Task manager nó báo như sau :

Total memory : 808Mb
Used 408 Mb
Free 400 Mb

Tôi nghĩ nó báo như thế là đã gồm các file hệ thống rồi chứ. Nếu đúng như bạn nói thì có phần mềm nào mà kiểm tra được hết dung lượng của Ram không ? tôi mới sử dụng Androi nên bạn thông cảm

nguoiradi

Theo Bác Ân thì:

Tôi thấy chưa chưa hợp lý lắm : vào chương trình Task manager nó báo như sau :

Total memory : 808Mb
Used 408 Mb
Free 400 Mb

Tôi nghĩ nó báo như thế là đã gồm các file hệ thống rồi chứ. Nếu đúng như bạn nói thì có phần mềm nào mà kiểm tra được hết dung lượng của Ram không ? tôi mới sử dụng Androi nên bạn thông cảm

kutamitsu

ăn mất 200 ram thì đó là phần share. ở máy tính cũng vậy mà. Còn phần nó báo used đó là bộ nhớ đệm cho các ứng dụng đang chạy trong máy

HMT5999

nhân tiện mấy bác cho e hỏi tí, e mua em Evo 3d của nhà mạng Telstra (australia ),e kết nối với 3g ko được., mặc dù đã chỉnh đủ kiểu trong phần setting. Sim cũng đã đăng kí 3g rồi, sim Mobifone.Mong các bác chỉ giáo, e còn gà lắm.hic

doquangduc

Well-Known Member
có bác nào biết chỗ bán nắp lưng màu vàng ko, e cũng ko thích màu đỏ

Nắp mầu Vàng đi cùng với Máy có HB 007 ( Châu Âu ) thì lấy đâu ra, Ngày hôm qua có 1 đồng chí ra Hoàng Hà vẫn thịt được 1 em mầu vàng HB 007, thế mới lạ.

zero2772002

Hehe bạn nào muốn mua lắp nưng màu vàng nào . ^^ em đi khắp thành phố Hn . Đi ko biết bao nhiêu CH , bị chủ hàng cắt vía ko biet bao nhieu lần mới tâu duoc 1 nắp màu vàng đấy :) . Ai có nhu cầu e chỉ chỗ cho mà mua :))

twantoan

Nắp mầu Vàng đi cùng với Máy có HB 007 ( Châu Âu ) thì lấy đâu ra, Ngày hôm qua có 1 đồng chí ra Hoàng Hà vẫn thịt được 1 em mầu vàng HB 007, thế mới lạ.
bác ở trên Cao Bằng mà chuyện j dưới xuôi bác cũng biết nhỉ . ngày nào cũng cưỡi voi xuống xuôi uống cafe ah :))

doquangduc

Well-Known Member
bác ở trên Cao Bằng mà chuyện j dưới xuôi bác cũng biết nhỉ . ngày nào cũng cưỡi voi xuống xuôi uống cafe ah :))

Thời buổi này làm gì có Voi mà cưỡi bác ơi, Em toàn cưỡi LX 570 thôi à... :))

HMT5999

Hehe bạn nào muốn mua lắp nưng màu vàng nào . ^^ em đi khắp thành phố Hn . Đi ko biết bao nhiêu CH , bị chủ hàng cắt vía ko biet bao nhieu lần mới tâu duoc 1 nắp màu vàng đấy :) . Ai có nhu cầu e chỉ chỗ cho mà mua :))

Bác chỉ chỗ cho e với, mà nắp đó có phải là linh kiện do HTC sản xuất ko, hay là kiểu của tụi TQ sản xuất. Mà nếu mua thì giá bao nhiêu vậy bác.