• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Danh sách Soft hỗ trợ cho HTC TouchHD

vulb2512

Anh em nào có soft chặn cuộc gọi ngoài MagicCall không? Đang xài Magic Call v2.2, nhưng không có chức năng báo cho người gọi trạng thái bận máy nên hơi không thích :(
:| Nếu có chức năng báo người gọi trạng thái bận máy mà mình khôngbiết chỉnh thì anh em chỉ dùm nhé :p

vulb2512

Bạn chịu khó tìm đi, đã có bac post lên rồi đấy.
mình có đây nhưng không biết cách up lên, nếu bạn không tìm được thì bạn cho mình địa chỉ mail mình gửi cho;)

Thanks boy-de-ghet
Đã down được soft, nhưng không biết là không có hay là do chưa chỉnh đúng :D thấy soft này không có chức năng báo cho người gọi mình trạng thái máy đang bận.

nanh8081

Thanks boy-de-ghet
Đã down được soft, nhưng không biết là không có hay là do chưa chỉnh đúng :D thấy soft này không có chức năng báo cho người gọi mình trạng thái máy đang bận.

bạn bào phần cài đặt va lựa chọn ACTION là hang up là khi số máy ban chọn để chạn mà gọi đến là nó báo máy đang bận ngay.

Rygar

Các bác ơi cho mình hỏi có soft nào dùng để converter film từ định dạng .flv sang bất kì định dạng nào khác mà xem tốt trên con HD ko vậy. Nếu có thì send cho mình với :D Thanks nhiều :D

HuynhThanh

Các bác ơi cho mình hỏi có soft nào dùng để converter film từ định dạng .flv sang bất kì định dạng nào khác mà xem tốt trên con HD ko vậy. Nếu có thì send cho mình với :D Thanks nhiều :D

Đã có topic giới thiệu về các chương trình nén nhạc cho Touch HD rồi đó bạn! Bạn down về xài thử đi!

Rygar

tớ down về xài thử 1 vài cái rồi, nhưng bị 1 cái là sau khi converter thì nó mất luôn cái fụ đề @-) mà tớ thì ko biết khắc fục như thế nào mà trong setting cũng chẳng thấy đề cập đến :-??

HuynhThanh

tớ down về xài thử 1 vài cái rồi, nhưng bị 1 cái là sau khi converter thì nó mất luôn cái fụ đề @-) mà tớ thì ko biết khắc fục như thế nào mà trong setting cũng chẳng thấy đề cập đến :-??

Quan trọng ở đây là máy có play được ko bạn à! Còn vấn đề khác theo mình ko quan trọng! Vì đây là ứng dụng Free mà! Cũng có những ứng dụng trả tiền đấy bạn!:D

Rygar

Tức là máy vẫn play được bạn àh. Nhưng cái quan trọng hơn ví dụ như mình down film Nhật hoặc Hàn mà ko có fụ đề tiếng Việt bên dưới để theo dõi thì xem cũng ko như ko còn gì :D Vậy cho nên mình mới hỏi đó :D Tức là vấn đề quan trọng nhất ở đây là phần fụ đề mà :D

HuynhThanh

Tức là máy vẫn play được bạn àh. Nhưng cái quan trọng hơn ví dụ như mình down film Nhật hoặc Hàn mà ko có fụ đề tiếng Việt bên dưới để theo dõi thì xem cũng ko như ko còn gì :D Vậy cho nên mình mới hỏi đó :D Tức là vấn đề quan trọng nhất ở đây là phần fụ đề mà :D

Bạn nén vài bộ phim khác xem sao? Chứ mình nén chuẩn karaoke vẫn bình thường!:D

duypremature

Xin hỏi có bạn nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi (2 chiều luôn, chiều gọi và chiều nghe) cho con HTC touch HD thì cho mình xin nha. Cho bản có bẻ khóa thì tốt chứ mấy bản dùng thử vài hôm lại phải remove thì khổ.
Tks.

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Xin hỏi có bạn nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi (2 chiều luôn, chiều gọi và chiều nghe) cho con HTC touch HD thì cho mình xin nha. Cho bản có bẻ khóa thì tốt chứ mấy bản dùng thử vài hôm lại phải remove thì khổ.
Tks.

Bạn sang đây nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=39456&page=27

;) bạn không nên dùng từ "trắng trợn" như thế này :D . Mấy cái vụ đó bạn nên PM.

Cheers,

thanhvv

mobiola.web.camera.for.windows.mobile.v3.1.8 full.rar

Tôi chép file này vào HD. khi chạy mời thấy là không phải file .rar. không mở được Tải xuống làm lại cũng không được:|. Xin chỉ giáo.
Mobiola® Web Camera 3
Phần mềm giúp chiếc điện thoại của bạn thành một Webcamera qua kết nối Wifi, bluetooth hay qua cáp USB.

Các tính năng chính

-Giúp chiếc điện thoại của bạn như một Webcam chất lượng cao
-Có thể kết nối với PC bằng Wifi, bluetooth hay USB
-Screen Capture functionality, when device screen can be demonstrated on PC real-time.
-NEW!!! Cool video effects. Have fun and impress your friends!
-Hỗ trợ với Skype, Yahoo, YouTube, MSN, AOL IM, ICQ hay bất kỳ ứng dụng nào như một USB Webcam.
-Hỗ trợ Symbian S60 and UIQ, Windows Mobile 5 and 6, Blackberry.

Hỗ trợ cả Touch HD dùng camera 5.0Mp. Phiên bản dùng đến lúc máy hỏng thì thôi :)) Download vầ làm theo hướng dẫn ;).

Download ở đây

thanhvv

Webcam

Tôi chép file này vào HD. khi chạy mời thấy là không phải file .rar. không mở được Tải xuống làm lại cũng không được:|. Xin chỉ giáo.

Xin lỗi cả nhà. Tôi đã chép sai vào PPC nên không giải nén được. Chép vào PC mới đúng & install từ PC. Vấn đề mới phát sinh là không đăng ký được. :|

HDQUYNHON

Các bác cho em hỏi HTC HD có xài được phần mềm danh bạ KPD không vậy ? Cảm ơn các bác nhiều.

haifangshi

Mấy cái link down PM Encoder video cho HD phía trên die rồi hay sao ấy mà tui down mấy hôm nay đều không được. Bạn nào có up lên cho mình xin với
thanks!!!

ngphuongqt

Soft search & play video

Giới thiệu với các bạn chương trình search & play video (web) rất hay. Video gì cũng có.

Thử sẽ thấy nhiều bất ngờ nhé!

Link: http://www.megaupload.com/?d=PCVLY5OF

kèm theo 1 vài hình ảnh:

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

cho mình xin IM+ đi các bạn ơi
Bạn vào box phần mềm cho PPC tìm nhé! Bên đó có nhất nhiều! Thân!
Vào sửa bài viết lại nha bạn! Trên diễn đàn không được tuyên truyền vấn đề này bạn à! Mình đã PM cho bạn rồi đấy!

Last edited by a moderator:

cusen

Lên trang resco.net,down phần mềm bàn phím về (Resco keyboar).
Cài đặt vào máy (thẻ nhớ cũng được)
Trong thư mục cài đặt có thư mục languge, chép đè 2 file dưới đây vào thư mục languge.
http://www.mediafire.com/?zmln0dwyzbv

sẽ có bàn phín cho vietnam

Last edited by a moderator:

headone

mình share cho các bạn bản bàn phím tiếng Việt tuy cũ nhưng dùng hết xảy trên HD luôn, có thể gõ VNI hoặc telex đều được. Các bạn cài vntyping V1.0 trước vào bộ nhớ máy, sau đó cài tiếp V1.1 vào bộ nhớ máy. Để đăng ký các bạn PM vào hộp thư của tôi, tôi sẽ gửi cho các bạn

link tải:

http://www.4shared.com/file/104444127/7b327ed7/vntyping_11arm.html
http://www.4shared.com/file/104444195/76c8c630/VnTyping_v10_full.html

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

[APPS] Comm Manager 8 buttons for HD + Diamond2

[APPS] Comm Manager 8 buttons for HD + Diamond2

Link Download: