• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dayhand input gõ tiếng Việt VNI skin HTC, Anna, WP7 (Update)

phucango

bạn có thể chỉ dẫn sử dụng dayhand input ko? mình đã copy và cài đặt, mở phần mềm chọn rồi nhưng vẫn bàn phím cũ, giúp mình với

Nhdhung

bạn có thể chỉ dẫn sử dụng dayhand input ko? mình đã copy và cài đặt, mở phần mềm chọn rồi nhưng vẫn bàn phím cũ, giúp mình với

Bạn mở Pm lên, chọn mục có chữ AknFEP rồi sau đó chọn 4 ô vuông rồn nhấn ok. Nhấn tiếp vào mũi tên sang phải ở góc trên màn hình, chọn 2 mục có chữ 5800, chọn skin cho cả 2 mục sau đó nhấn thoát

NTiolanDatluu

ơ thích ai đó thì phải nói ra chứ, sao lại hidden thế mjss! hjhj

Note: mà sao "gửi đến" nhập nick name a làm chi, nhập số phone a chứ :p

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

èo thích j đâu anh hướng jẫn em thì em cảm ơn thui hix hok đc như vậy nhé!

có phải thích là yêu đâu :p, e pm a nói thank a trên 4rum làm a tìm hoài k thấy, thì ra em up ảnh, hjhj trêu bé tí thôi!

missthuha

what,what!:D, bạn nên đưa bài hướng dẫn cài đặt bằng hình ảnh của mình lên #1, 1 số bạn chưa biết sử dụng sẽ dễ hiểu hợn!

anh ui! sao pm này hok hoạt động khi mìnhvô xplore,hay quản lý tập tin để đổi tên ý anh

NTiolanDatluu

anh ui! sao pm này hok hoạt động khi mìnhvô xplore,hay quản lý tập tin để đổi tên ý anh

ừ a cũng bị lỗi vậy đó em, phần mềm từ điển vào nhập text ko đc, ko hiện bàn phím lên!

note: chủ thớt fix lỗi đi nào! :D

socloc20

Cho mình hỏi cái này, hơi ngu chút vì chưa bao giờ xài pm này, cái skin bàn phím này nếu để dọc là như trên hình, còn để nằm ngang thì sao ?

Nhdhung

Mình vẫn đổi tên bình thường mà :-?. Chọn rename, sau đó chạm vào phần bôi đen

Nhdhung

Cho mình hỏi cái này, hơi ngu chút vì chưa bao giờ xài pm này, cái skin bàn phím này nếu để dọc là như trên hình, còn để nằm ngang thì sao ?

Thì nó chuyển sang nằm ngang. bàn phím ngang rộng và gõ nhanh hơn :D

jack_hunter97

nhưng sẽ bị lỗi khi để nằm ngang cái hay của phần mềm này kô hề tốn ram kô khỏi động cùng với máy và màn hình nhỏ như 5530 bám rất tốt lâu hơi sai thì có nghĩa màn hình to sẽ chính xác gấp đôi cái nhược của phần mềm này là tốn bộ nhớ c nếu ai thích tất cả bàn phín thì tốn trên 8mb còn thích vài cái thì 3mb , khi để ngang thì bị lỗi , khi duyệt opera thì khó xài do kô có nút tìm kiếm

Nhdhung

nhưng sẽ bị lỗi khi để nằm ngang cái hay của phần mềm này kô hề tốn ram kô khỏi động cùng với máy và màn hình nhỏ như 5530 bám rất tốt lâu hơi sai thì có nghĩa màn hình to sẽ chính xác gấp đôi cái nhược của phần mềm này là tốn bộ nhớ c nếu ai thích tất cả bàn phín thì tốn trên 8mb còn thích vài cái thì 3mb , khi để ngang thì bị lỗi , khi duyệt opera thì khó xài do kô có nút tìm kiếm

Tại sao ko có nút tìm kiếm hả bạn? mình vẫn tìm kiếm bình thường mà, gõ xong nhấn enter là ok mà :/

missthuha

hix em vô wed!xplore,quản lý file thì kích vô bôi đen cũng ko thể hiện ra bàn fím! mà xplore hok đổi tên đc thì bùn chết.... nó chỉ thấy ơ tn đánh trang wed còn vô wed là hok xài đc júp em với...:(

missthuha

vớj lại khi em vô handipant kich vô dòng viết tên thì pàn phím hiệ ja nhưng ko viết đc anh ak! còn khả năng cuả pm này thì hay thiêt mong anh júp fix lỗj jùm em nhé

tngoc1

bác chủ có fix được lỗi này không: mình cài trên x6 custom firmware gốc, khi xoay từ ngang sang đứng bàn phím đã tự xoay, nhưng khi xoay thì đứng sang ngang thì nó lại thông báo "feature not supported" khó chịu quá, mới cả mình cũng không thể kéo dc phím space để bật tắt T9.

Ở trên fw C6ported thì bt nhưng mà fw đấy dùng chán + pin yếu nên thôi. Bác fix dùng em lỗi trên cái.

thkx bác.