• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series [D2EXT]

nguyenh

[14 FEB][EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series v2.0 1.84[D2EXT][K:rafpigna 1.7 OC]
Bản android trên cơ sở ROM Desire HD 1.84, Android 2.2.1. Có thể cài cho cả HD2 EU và TMOUS. Chạy khá nhanh, mượt không hao pin. Có hỗ trợ tiếng Việt.
Yêu cầu:
máy đã được cài aMAGLDR 1.1.3
Chuẩn bị:
1. Copy lại dữ liệu trên thẻ nhớ, format thẻ nhớ bằng sd formatter
2. Thực hiện task 29 (không nhất thiết)
3. Download các file sau:
a. CWM Recovery 400, giải nén và lưu trên PC,
b. Bản ROM Imilka stock 2,
c. Bản sửa lỗi update.zip,
d. Chương trình bàn phím có dấu mũi tên,
e. Sửa lỗi MMS cho TMOUS (HD2 512 không cần file này).
Thực hiện Flash:​
1. Cài CWM recovery 400: khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 5 – USB flasher, trên PC chạy file DAF.exe để flash CƯM recovery 400.
2. Tạo ext partition trên thẻ: khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Lúc đó chương trình recovery sẽ được kích hoạt. Trong menu của CƯM bạn chon mục cuối cùng – advance, sau đó là partition SD card, chọn size của ext partition la 1Gb, Swap 0Mb.
3. Copy ROM và các file update: Thoát về menu chính của CWM băng phím lùi và chọn mount and storge, tiếp theo chọn mục cuối cùng – mount USB storage. Cắm điện thoại kết nối với PC và copy tất cả các file zip đã download.
4. Cài đặt ROM: khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, chọn file stockhd2.zip và chờ đợi. Mất khoang 3 phút để máy copy toàn bộ dữ liệu. Nhấn phím lùi và chọn restart. Và chờ đợi … khoảng 5 phút để khởi động lần đầu.
5. Cài đặt các bản update: khi máy đã hoàn tất việc khởi động lần đầu tiên, load đầy đủ màn hình Sense, bạn restart lai máy đồng thời giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Chọn mục install zip from sd card, sau đó choose zip from card, lần lượt chọn các file .zip nêu trên. Nhấn phím lùi và chọn restart.
6. Sau khi máy hoàn tất quá trình khởi động, bạn restart lại máy thêm 2-3 lần để máy hoạt động thật sự tốt. Vì bản này tác giả Imilka (quên) không đặt autoAPN cho nên chúng ta phải tự xây dựng. Cách làm như sau. Vào mục cài đặt, chọn không dây và mạng, mạng di động, tên diểm truy cập (APN), bấm vào phim windows (phím chính giữa) chọn APN mới và xây dựng APN tùy theo nhà mạng mà bạn đang sử dụng bằng các thông số sau đây: (trích bài của vipmem caothanhhai)
VinaPhone: GPRS: APN: m3-world, User name: mms, Password: mms
Mobifone: GPRS: APN: m-wap, Username: mms, Password: mms
Viettel: GPRS: APN: v-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
Vietnamobile: GPRS: APN: internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
EVNTelecom: Name: EVNTelecomNet (hoặc để cái gì cũng được), APN: e-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
Vậy là chúng ta đã hoàn tất việc cài đặt bản ROM NAND Imilka StockHD 02.
Bạn có thể tham khảo thêm tại trang XDA: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=930402
Ngoài ra tác giả đang thử nghiệm mode bản này để chạy trên RAM nhằm tăng tốc độ của hệ thống, mọi thông tin bạn có thể tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ire-HD-RC0.3-A2SD-K-rafpigna-1.7-crazy-fast-P

Một vài hình ảnh:

Chúc các bạn thành công!​

Chỉnh sửa cuối:

levietcuong08

Sáng sớm vô PDA Việt . Chào buổi sáng anh em .
Mình đang down cảm ơn bạn nhiều ...

hatnaf

[14 FEB][EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series v2.0 1.84[D2EXT][K:rafpigna 1.7 OC]
Bản android trên cơ sở ROM Desire HD 1.84, Android 2.2.1. Có thể cài cho cả HD2 EU và TMOUS. Chạy khá nhanh, mượt không hao pin. Có hỗ trợ tiếng Việt.
Yêu cầu:
- CWR Recovery 400MB system layout
- EXT2/3/4 partition (tối thiêu 1Gb) cho máy HD2 EU, không nhất thiết đối với TMOUS.
Cách flash:
1. Cài CWR Recovery 400MB
2. Tạo partition EXT2/3/4 (1Gb trở lên)
3. Copy file .zip lên thẻ
4. Vá ROM bằng CWM.
Sau khi vá máy sẽ giật và FC trong vài lần khởi động đầu tiên. Để máy chạy ổn định bạn hãy khởi động lại 3-4 lần.
Tải File zip tại đây: http://sourceforge.net/projects/imilkahd2/files/ace/stockhd2.zip/download
Sưa lỗi MMS cho TMOUS: http://sourceforge.net/projects/imilkahd2/files/misc/tmousmms_patch.zip/download
Chúc các bạn thành công!

Có bản bluegloss HD nữa, bác xài thử bản này chưa :|

duong8488

Cái này hình như chưa thay framework res thì phải, dòng stand by bao nhiêu thế bạn ? Camera thế nào vậy ? Đã ai test chưa, hàng nóng wa' ???

haihapc22

chưa thử bản này vì đang dùng bản MCCM 5.1 thấy rất tốt và cảm thấy hài lòng rồi,chờ một thời gian nữa sẽ thử

nguyenh

chưa thử bản này vì đang dùng bản MCCM 5.1 thấy rất tốt và cảm thấy hài lòng rồi,chờ một thời gian nữa sẽ thử

Mình đang dùng thư, mới đuọc nửa ngày thôi, nhưng mà cảm nhận ban đầu rất thích, chưa bị FC dù chỉ 1 lần, pin hao rất it, sau nửa ngày vẫn còn 92%. Chạy mượt. Tuy nhiên có nhược điểm là ko có xây dựng APN tự động.

filadenfia

bạn cho link cái CWR 400mb hộ mình cái , mấy bản CWR trên 4rum toàn thấy 250mb thôi , tìm mãi 0 ra 400mb

duong8488

Vô lý nhỉ, 10% đầu chỉ dùng đc hơn nửa tiếng thôi, trừ khi bạn ko bật màn hình lên. Bạn ko xem đc dòng stànd by là bao nhiêu giúp mình với

Nguyenson318

Mình đang dùng thư, mới đuọc nửa ngày thôi, nhưng mà cảm nhận ban đầu rất thích, chưa bị FC dù chỉ 1 lần, pin hao rất it, sau nửa ngày vẫn còn 92%. Chạy mượt. Tuy nhiên có nhược điểm là ko có xây dựng APN tự động.

Sau nửa ngày mà vẫn còn 92% cơ á? Bạn có Test cuộc gọi, 3G, Wifi không vậy?

clarkht

bạn tắt màn hình cả ngày a?

nguyenh

Hihi minh cài lúc nửa đêm đến 12h trưa, có nhắn 3 tin và goi 2 cuộc. Wifi không dùng, mang di động ở chế độ WCDMA. Công nhận là bản này khá mượt không bị lag chút nào. Lỗi xây dựng APN tự động tác giả đã sửa, mình sẽ update thông tin cụ thể sau giờ làm việc.

nguyenh

Cao thủ nói rõ cách cài bản ROM này đc k?mình cảm ơn!
Đợt này mình hơi bận nên chưa có thời gian chỉnh lại chư đề, về cách cài rất giống với cách cài của bản MCCD 5.1, chỉ khác là bạn download file zip nguồn này về và cài thôi.

senshin

chụp cho anh em vài hình minh hoạ bản này đi bạn.Có tích hợp lên cục pin % pin chưa bạn.Chụp anh đẹp không;;)

nguyenh

Bạn cài như cài file .apk bình thường mà. Không có gì đặc biệt.

NguyenTung2601

bạn vẫn đang sử dụng bản này chứ?Có lỗi gì không?mình vừa down xong những file cần thiết để cài.