• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series [D2EXT]

atungbk

Các bản ROM desire HD chỉ quay phim ở chế độ 3gp được thôi, bạn muốn nét thì chỉnh độ phân giải nhé. À ngoài ra còn 1 vấn đề là khi quay phim hình sẽ trễ hơn tiếng 1 chút đây.

Chuẩn luôn, em đang buồn mấy hôm nay rồi.
Với lại, em thấy có lên độ phân giải đc nữa đâu, mặc định 800x480 là max rồi mà.

nguyenh

Chuẩn luôn, em đang buồn mấy hôm nay rồi.
Với lại, em thấy có lên độ phân giải đc nữa đâu, mặc định 800x480 là max rồi mà.

Đâu bạn, còn mức phân giải cao hơn là HD 720p mà. Nhưng mà nhớ là tắt tiếng đi nhé, thì đỡ giật chứ không là...bung bét đấy. HD2 yếu hơn Desire HD nhiều quá!

atungbk

Đâu bạn, còn mức phân giải cao hơn là HD 720p mà. Nhưng mà nhớ là tắt tiếng đi nhé, thì đỡ giật chứ không là...bung bét đấy. HD2 yếu hơn Desire HD nhiều quá!

Bác quay được video 720p bình thường à?
Em toàn bị xanh lè.
Mà em cứ tưởng HD2 thì mới có WP7 quay dc 720p ngon lành thôi chứ nhỉ?

nguyenh

Bác quay được video 720p bình thường à?
Em toàn bị xanh lè.
Mà em cứ tưởng HD2 thì mới có WP7 quay dc 720p ngon lành thôi chứ nhỉ?

Mình cũng không để ý lắm, chả bao giờ quay phim cả. Nhiều lắm thì chỉ chụp ảnh thôi. chỉ biết là các bản ROM HD có thể chỉnh lên HD 720p còn có quay được không thì chưa thử.

Hai_ninhthuan

Bác so sánh vậy là quá khập khiễng rùi. Dersire HD ra đời sau cả năm trời. Ram, Rom đều mạnh hơn Hd2 nhiều, mặc định nó đã quay phim HD, nhưng nó có cài WP7 như em nó không? Bác thử cài WP7 cho em nó coi, quay phim HD quá nuột nhé, chưa biết em nào hơn em nào đâu ạ. Nói tóm lại HD 2 như vậy là quá khủng long rồi, có lẽ trong lịch sử chưa có em nào như em nó...em có hơi quá lời ko mấy bác? Tại yêu em nó quá cơ, tối ngủ phải để ngay đầu giường mới chịu....

nguyenh

Bác so sánh vậy là quá khập khiễng rùi. Dersire HD ra đời sau cả năm trời. Ram, Rom đều mạnh hơn Hd2 nhiều, mặc định nó đã quay phim HD, nhưng nó có cài WP7 như em nó không? Bác thử cài WP7 cho em nó coi, quay phim HD quá nuột nhé, chưa biết em nào hơn em nào đâu ạ. Nói tóm lại HD 2 như vậy là quá khủng long rồi, có lẽ trong lịch sử chưa có em nào như em nó...em có hơi quá lời ko mấy bác? Tại yêu em nó quá cơ, tối ngủ phải để ngay đầu giường mới chịu....

MÌnh so sánh như thế để cho thấy rằng HD2 chạy ROM của Desire HD sẽ khó khăn chứ WP7 mình cũng dùng rồi (hehe tam thời chưa ưng lắm). Còn chuyện HD2 là chiếc đt đi vào lịch sử thì là điều ro ràng, không ai chối cãi được. Nó đem lại thành công cho HTC để HTC đoạt giải GSM vừa rồi. GIờ nhìn lại thấy đa phần các mẫu DT của HTC đều nhái lại theo HD2 cả.

Hai_ninhthuan

Cũng đúng thôi, em dersire sinh ra là để chạy android mà. Cũng như mình mua xe tàu rùi thay đồ nhật nhưng vẫn làm sao bằng xe nhật zin được phải không các bác.

nguyenh

Mặc dù là hơi quá sức cho HD2, nhưng thật sự mình vần thích dùng các ROM HD. Ở bên 4pda cách đây không lâu có thực hiện bình chọn, thi ROM Desire HD đứng đầu bảng, dành được đến hơn 30% số phiếu. I love HD2!

langtutre

Vừa cài bản này co vấn đề nhỏ nhờ các bác hỗ trợ, mình không chạy được titanium backup vi báo là máy chưa root, xin các bác tư vấn cách làm, thanks nhiều

nguyenh

Vừa cài bản này co vấn đề nhỏ nhờ các bác hỗ trợ, mình không chạy được titanium backup vi báo là máy chưa root, xin các bác tư vấn cách làm, thanks nhiều

Lạ nhỉ mình không bi vấn đề này, cài xong là máy báo root ngay mà. Bạn thử khơi động lại vài lần nhé, superuser có mà

nguyenh

ok bạn cứ dùng đi. Rom này bên pda đã có nhiều người mod lại, có nhiều giao diện đep, hôm nào rảnh mình up cho vài cái!

dungphp

Ai đã cài thử bản Vivo của Imika chưa nhỉ ? Kg biết nó có lỗi gì kg ?!

nguyenh

Ai đã cài thử bản Vivo của Imika chưa nhỉ ? Kg biết nó có lỗi gì kg ?!

Bản đó đang dev thôi, có nhiều vấn đề lăm, camera chưa chạy (driver phải viết lại) còn vài thứ nữa. Khi nào bác ý làm cho bản đó chạy ngon ngon chút, mình sẽ update thông tin ngay.