• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series [D2EXT]

haihapc22

E flash xong lại thấy chậm như rùa, chắc chưa làm đúng cách hay thiếu cái gì, e flash từ bản 5.1, có phải xóa gì ko nhỉ?? Ai chỉ giúp từng bước với, xem em thiêu bước gì mà nó load cái giao diện sense mất 3 phút, khởi động 4 phút. haizz
mình đã cài và load nhanh mà bạn,bạn dùng task 29 xóa dữ liệu và cài lại thử

Chắc là bạn vá sai file flash. сfg roi nhé, cho bản RAM chỉ cần CWM 80Mb thôi nhé. Code cua file flash. сfg đây. Bạn vá lại nhé:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 400M
cache ya 4M
userdata ya|asize|hr allsize

Mình cũng bị lỗi này, nhưng mà sau 1-2 sử dụng lại ok như thường (android mà, càng dùng càng ít lỗi)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Anh em đã ai cài thử, xem hộ mình chức năng chụp ảnh với. Hình như là có lỗi đấy. Tác giả nói phải gặp MJD để nhờ giúp đỡ trong vài ngày tới. Nên có thể lại sắp có bản 0.3

chức năng chụp ảnh thì bình thương chỉ có điều ko thể share ảnh trong máy chụp

nguyenh

Giơ mình phải đi công tác 2 ngày, nhờ các Mod, vipmem và các cao thủ trả lời câu hỏi của bà con giúp nhé. :D. Cám ơn các bác trước.

samboluong

nhờ các pak xem giúp em có làm sai gì không, máy em LEO512:
1. card format 6GB FAT32/ 1GB EXT4/ 512 Linux-Swap
2. task29 với radio 2.15.50.14.
3. flash MAGLDR113
4. flash CWM 400MB
5. copy ramhd02.zip vào root thẻ nhớ.
6. vào AD Recovery --> install rom from ramhd02.zip --> complete and reboot
khi boot lên stuck ngay màn hình đen chữ HTC màu xanh.:(

nhờ các pak giúp với, thanks nhiều

haihapc22

nhờ các pak xem giúp em có làm sai gì không, máy em LEO512:
1. card format 6GB FAT32/ 1GB EXT4/ 512 Linux-Swap
2. task29 với radio 2.15.50.14.
3. flash MAGLDR113
4. flash CWM 400MB
khi boot lên stuck ngay màn hình đen chữ HTC màu xanh.:(

nhờ các pak giúp với, thanks nhiề>u

2. task29 với radio 2.15.50.14.==> bnaj dùng task 29 rồi sau đóa up lại radio hả????

haihapc22

không pak, mình copy file radio 2.15.50.14 vào folder task29:(
bước này bạn dùng task29 xóa dữ liệu,không cần copy file radio vào,và cài lại thử,nếu ko được có thể lỗi trong quá trình chia thẻ nhớ,thử chia thẻ nhớ với 1 gb ext4 thôi
1 . card format 6.5GB FAT32/ 1GB EXT4/
2. dùng task29 xóa dữ liệu trên máy
3. flash MAGLDR113
4. flash CWM 1.3 400MB
chúc bạn thành công

samboluong

bước này bạn dùng task29 xóa dữ liệu,không cần copy file radio vào,và cài lại thử,nếu ko được có thể lỗi trong quá trình chia thẻ nhớ,thử chia thẻ nhớ với 1 gb ext4 thôi
1 . card format 6.5GB FAT32/ 1GB EXT4/
2. dùng task29 xóa dữ liệu trên máy
3. flash MAGLDR113
4. flash CWM 1.3 400MB
chúc bạn thành công

thanks pak, mình đã làm được, bug nằm ở chỗ file flash.cfg trong CWM 400, mình down mà không để ý nó chỉ là 350M, nên chắc không đủ ROM cho HD

hatnaf

Các bản MCCM V5.1, RAFROID 3.0 , imika RC 0.2 v.v.. hoặc bất kỳ android NAND nào có bản nào vẫn bật wifi khi standby dòng thấp hơn 5mA ko :D ....

dungphp

Các bản MCCM V5.1, RAFROID 3.0 , imika RC 0.2 v.v.. hoặc bất kỳ android NAND nào có bản nào vẫn bật wifi khi standby dòng thấp hơn 5mA ko :D ....

RAF, INIKA đều port từ rom của Robocik nên đều có độ ổn như nhau và đạt chuẩn cao nhất (theo mình nhân vật Robocik có vẻ giỏi nhất XDA) ! MCCM chắc từ của MDJ ra. Túm lại 3 tác giả trên đều có dòng 3mA kể cả ON wifi (nên thêm cái Taskiller)

nguyenh

MÌnh mới đi công tác về. Định post bản RAM cho mọi người thử, ai dè bác Haihapc22 đã làm rồi. Cám ơn các bác đã trông coi hộ topic nha.

haihapc22

MÌnh mới đi công tác về. Định post bản RAM cho mọi người thử, ai dè bác Haihapc22 đã làm rồi. Cám ơn các bác đã trông coi hộ topic nha.

ủa bác nói đi công tác 2 ngày mà,e tính hok post rồi,mà nghĩ lại nhớ là bác nói đi công tác 2 ngày nên post cho a e test

nguyenh

ủa bác nói đi công tác 2 ngày mà,e tính hok post rồi,mà nghĩ lại nhớ là bác nói đi công tác 2 ngày nên post cho a e test

Hôm qua ở bên mình lạnh quá (-25 độ) nên người ta ngại làm việc, cho mình về sớm. :))

duong8488

Hóa ra bác ở bên ... Hồng Quân, cho em hỏi bản này có quay Hd 720 và play back được ko bác ???

Nguyenson318

Bản này chạy mọi thứ đều tốt, nhưng thấy Free RAM ít quá, của mình bình quân free khoảng 160MB (đã cài phần mềm tự động Kill App) và thỉnh thoảng 3G không kết nối mạng được!!!

haihapc22

Bản này chạy mọi thứ đều tốt, nhưng thấy Free RAM ít quá, của mình bình quân free khoảng 160MB (đã cài phần mềm tự động Kill App) và thỉnh thoảng 3G không kết nối mạng được!!!

Bạn thủ qua dùng bản HD ram đi,mình thấy bảnh đó ram free

Bạn thủ qua dùng bản HD ram đi,mình thấy bảnh đó ram free nhùi đó,của mình toàn 250

stupid1314

Lâu quá không quay lại với Android thấy mới lạ quá. Bạn chủ toppic cho hỏi cái cách cài CWR của bác ancola66 không thấy nói đến việc chọn 400MB, vậy cách cài CWR của bạn nói trên có khác cách của của bác ancola hướng dẫn không? Nếu khác thì mong bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không vậy? Cảm ơn bạn.

randoms

Lâu quá không quay lại với Android thấy mới lạ quá. Bạn chủ toppic cho hỏi cái cách cài CWR của bác ancola66 không thấy nói đến việc chọn 400MB, vậy cách cài CWR của bạn nói trên có khác cách của của bác ancola hướng dẫn không? Nếu khác thì mong bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không vậy? Cảm ơn bạn.

Bạn chỉ cần tải cái Recovery 400mb về và cài ở bài của bác Ancola66 có đấy. Cài xong là cài bản này okie - bản này dùng nuột mình thấy tốt nhất trong mấy em sense đã dùng. Chụp ảnh đẹp pin ổn nếu nghe gọi bình thường.

duong8488

Bạn chỉ cần tải cái Recovery 400mb về và cài ở bài của bác Ancola66 có đấy. Cài xong là cài bản này okie - bản này dùng nuột mình thấy tốt nhất trong mấy em sense đã dùng. Chụp ảnh đẹp pin ổn nếu nghe gọi bình thường.

Pin ổn là dòng stand by bao nhiêu vậy bác? Ít ram thế nhỉ, em dùng 5.1 trung bình 260, khởi động lại ram lên 290 luôn.