• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[EU/TMOUS][CWR] imilka's HD Sense Series [D2EXT]

nguyenh

Pin ổn là dòng stand by bao nhiêu vậy bác? Ít ram thế nhỉ, em dùng 5.1 trung bình 260, khởi động lại ram lên 290 luôn.

Về vấn đề pin bản này cũng chỉ cỡ như MCCM 5.1 thôi, lúc chơi game lên cao nhất khoảng 320, khi dùng bình thường khoảng 120. Dòng chờ lúc tắt màn hình khoảng 2-5mA. Nhin chung là pin ổn, ngoài ra thì ngon hơn MCCM 5.1 ở chỗ là không bị FC một lần nào từ lúc mình cài đến giờ.
Về vấn đề RAM mình thật sự không quan tâm lắm, RAM dư nhiều không có nghĩa là hệ thống chạy nhanh, mình mua máy có 576MB để làm gì khi chỉ dùng hết có 200Mb? Ngoài ra để giải phóng RAM có nhiều chương trình, nhưng mình không dùng, vì thấy không cần thiết, các chương trình khi ngưng hoạt động android sẽ tự động loại ra khỏi bộ nhớ, vậy tại sao chúng ta phải ngắt hoạt động của chúng? Đôi khi xuất hiện những lỗi FC cũng là do những chuơng trình này ngắt hoạt động của các thread hệ thống.
P/s: học tập tinh thần làm việc của Imilka, sau khi đi công tác về mình đã hì hụi sửa lại topic, hi vọng từ nay bất cứ ai dù là newbie cũng có thể thử ROM này. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTung2601

Bản này dòng chờ thấp, trung bình từ 2-5mA nhưng khi vọc hao nhanh hơn rom Miui(vì từ khi có rom trên Nand em toàn dùng rom Miui) em dùng Wifi, download phần mềm trên Applanet 30 phút, vào mạng khoảng 30 phút mà pin sạc đầy chỉ con 65%.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bản này còn bị 1 lỗi là mic rè,mình nói đầu kia rất khó nghe.liệu có khắc phục được không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

Bản này dòng chờ thấp, trung bình từ 2-5mA nhưng khi vọc hao nhanh hơn rom Miui(vì từ khi có rom trên Nand em toàn dùng rom Miui) em dùng Wifi, download phần mềm trên Applanet 30 phút, vào mạng khoảng 30 phút mà pin sạc đầy chỉ con 65%.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 27 minutes:

bản này còn bị 1 lỗi là mic rè,mình nói đầu kia rất khó nghe.liệu có khắc phục được không nhỉ?

Mình đã sử dụng được 4 ngày rồi. Không thấy bị lỗi mic rè. Để mình kiểm tra trên topic cua Imilka bên XDA và 4pda xem có mem nào kêu ca về vấn đề này không. Nếu có thì anh Imilka sẽ giải quyêt ngay. Một con người rất năng động.

thanhtbv

Các bác cho hỏi bản này chụp ảnh thế nào? dc mấy megapixel? mình dùng androi ghét mỗi chụp ảnh k đc nét bằng winmo,vì mình hay phải chụp tài liệu, các bác nào khắc phục nhược điểm đó là android là hoàn thiện rồi!

nguyenh

Các bác cho hỏi bản này chụp ảnh thế nào? dc mấy megapixel? mình dùng androi ghét mỗi chụp ảnh k đc nét bằng winmo,vì mình hay phải chụp tài liệu, các bác nào khắc phục nhược điểm đó là android là hoàn thiện rồi!

Các bản Android trên cơ sở Desire HD chúp ảnh rất đẹp mà bạn. Bạn thử đi sẽ thấy là chán WM luôn!

nguyenh

Cái này chỉ để vui thôi, không liên quan đến topic, chả biết post vào đâu, nên post tạm vào đây. Dành cho anh em, những ai muốn biết khuôn mặt thật của Đại Cao Thủ Cottula: http://vkontakte.ru/cotulla#/cotulla. Đúng là không như mình tưởng tượng cho lắm. :))

dungphp

Cái này chỉ để vui thôi, không liên quan đến topic, chả biết post vào đâu, nên post tạm vào đây. Dành cho anh em, những ai muốn biết khuôn mặt thật của Đại Cao Thủ Cottula: http://vkontakte.ru/cotulla#/cotulla. Đúng là không như mình tưởng tượng cho lắm. :))

Mình cũng tưởng tượng là 1 chàng trai trẻ, hơi gầy cơ !
À, Thế giới này có bao nhiêu ông Cotulla nhỉ ? Nguồn này đúng cha đó kg ?

tienmanh146

Không giống j` luôn , cao thủ cứ nghĩ phải ngầu ngầu tí , ai dè nhìn hiền hậu qá :D ,ít ra cái đầu nó cũng phải trọc chứ nhỉ :)) những ai giỏi thường ít tóc mờ :-?

nguyenh

Mình cũng tưởng tượng là 1 chàng trai trẻ, hơi gầy cơ !
À, Thế giới này có bao nhiêu ông Cotulla nhỉ ? Nguồn này đúng cha đó kg ?

Tất nhiên là đúng rồi bác ạ. Mọi người bên 4pda vẫn bàn tán. Ngoài ra đây là Blog cua cottula, đọc mấy câu trong đó là biết ngay.

thanhtbv

Bản này mình thấy mỗi lần úp điện thoại vào tai rồi bỏ ra thấy tầm 3-5s nó mới trở lại màn hình,và chụp ảnh thấy màu ảnh không đc chuẩn lắm,ai có bị như mình không? cao thủ ra cách khắc phục giúp.Mình cảm ơn!

haihapc22

Bản này mình thấy mỗi lần úp điện thoại vào tai rồi bỏ ra thấy tầm 3-5s nó mới trở lại màn hình,và chụp ảnh thấy màu ảnh không đc chuẩn lắm,ai có bị như mình không? cao thủ ra cách khắc phục giúp.Mình cảm ơn!

hiện tại mình không hài lòng các bản nand trên android ở điểm làmỗi lần úp điện thoại vào tai rồi bỏ ra thấy tầm 3-5s or lớn hơn mới hiện lên,nhiều lần muốn quay về wmo nhưng lỡ iu e android rồi,có cách nào khắc phục không nhỉ

nguyenh

Mình thường tắt hết các hiệu ứng animation và xóa bớt một số chương trình trong hệ thống mà không dùng đến để làm nhẹ ROM đi, cũng giúp ích nhưng không chữa khỏi bệnh được. Không biết có cách nào chữa được nhỉ

thanhtbv

Cho mình hỏi chút.Bản này chạy NAND android mà sao khi mình tháo thẻ nhớ ra là không vào đc nữa là sao???mà máy mình là Leo 512 có phải thay đổi và sửa lại CWM là 220Mb k???mình vẫn để nguyên 400mb.cảm ơn nhiều

nguyenh

Cho mình hỏi chút.Bản này chạy NAND android mà sao khi mình tháo thẻ nhớ ra là không vào đc nữa là sao???mà máy mình là Leo 512 có phải thay đổi và sửa lại CWM là 220Mb k???mình vẫn để nguyên 400mb.cảm ơn nhiều

Bản này chạy nand nhưng ma có A2SD tức là một phần hệ thống được ghi lên SD nên không tháo thẻ nhớ ra được. Bản này la bản ROM HD (không chạy trên RAM) nên bắt buộc phai dùng CWM 400Mb bạn nhé. Ở trên mình hướng dẫn rất kỹ cách cài. Bạn cứ từng bước thực hiện là ok thôi!

thanhtbv

Bản này chạy nand nhưng ma có A2SD tức là một phần hệ thống được ghi lên SD nên không tháo thẻ nhớ ra được. Bản này la bản ROM HD (không chạy trên RAM) nên bắt buộc phai dùng CWM 400Mb bạn nhé. Ở trên mình hướng dẫn rất kỹ cách cài. Bạn cứ từng bước thực hiện là ok thôi!

Mình cảm ơn nhiều, mình đang dùng bản này nhưng thấy cũng tạm,cho mình hỏi luôn, khi mình quay video mặc định là 3gp mình muốn cài lại sang mp4 cho nét liệu có đc k nhỉ?

nguyenh

Các bản ROM desire HD chỉ quay phim ở chế độ 3gp được thôi, bạn muốn nét thì chỉnh độ phân giải nhé. À ngoài ra còn 1 vấn đề là khi quay phim hình sẽ trễ hơn tiếng 1 chút đây.